Allwedd i Benawdau'r Tabl - Key to Table Headings

  • ID - Cyfeireb Cofrestr / Register Reference
  • DATE - Dyddiad / Date
  • NAME - Enw / Name
  • SUR - Cyfenw / Surname
  • AGE - Oed / Age
  • STAT - Statws / Status - Singleman/Bachelor/Widower
  • PROF - Gwaith / Proffesiwn - Rank / Profession
  • RES - Preswyl / Residence
  • NAME - Enw a Gwaith y Tad / Father's Name and Profession
  • NAME - Enw / Name
  • SUR - Cyfenw / Surname
  • AGE - Oed / Age
  • STAT - Statws / Status - Spinster/Widow
  • RES - Preswyl / Residence
  • NAME - Enw a Gwaith y Tad / Father's Name and Profession
  • H - Hanes / History
ID
DATE
NAME
SUR
AGE
STAT
PROF
RES
FATHER
NAME
SUR
AGE
STAT
RES
FATHER
H
1 11/07/1837 Ellis Roberts 44 Ba Farmer Ynuslecci Humphrey Rbts Farmer Jane Morris 24 Sp Ynuslecci Richard Morris Farmer
2 15/11/1837 John Prichard FA Ba Farmer Pencarth Daniel Prichard Farmer Elizabeth Williams 19 Sp Pencarth Bach Owen Williams Farmer
3 18/11/1837 Robert Prichard FA Ba Miller Felin Llecheiddior Emanuel Prichard Miller Catherine Jones FA Sp John Jones Farmer
4 09/12/1837 William Jones FA Ba Shoemaker Ty Newydd John Thomas Miller Annah Owen FA Sp Pencoedfawr Richard Owen Farmer
5 27/01/1838 Owen Williams FA Ba Labourer Penmaen Bodvean William Owen Farmer Rebecca Williams FA Sp Penybryn Llanarmon Dead
6 14/051838 David Williams FA Ba Labourer Williams Wms Farmer Jannet Williams FA Sp
7 19/05/1838 John Hughes FA Ba Labourer Rhosgyll Fawr Hugh James Labourer Jemima Roberts FA Sp Gorswen Dead
8 31/08/1838 Thomas Prichard FA Ba Farmer Tyddyn Uchaf Richard Thomas Farmer Anne Price FA Sp Place Du Robert Price Farmer
9 02/11/1838 Harry Jones FA Ba Labourer Tyhir Dead Anne Davies FA Sp Tyhir Dead
10 07/12/1838 Robert Griffith FA Ba Farmer Penllech Gth Griffiths Farmer Jane Edwards FA Wi Brynrhydd Wm Williams Farmer
11 16/02/1839 Robert Thomas FA Ba Labourer Castell Gwgan Thos Prichard Farmer Catherine Price UA Sp Place du Robert Price Farmer
12 05/03/1839 Evan Williams FA Ba Labourer Brynrhydd Wm Williams Farmer Margaret Jones FA Sp Ynys John Wms Farmer
13 19/04/1839 William Ellis FA Ba Farmer Hendre Wm Ellis Farmer Eleanor Jones FA Sp Garddu fawr John Prichard Farmer
14 20/04/1839 Robert Price FA Ba Farmer Plas Du Robert Price Farmer Jonnet Prichard Mi Sp Castell Thos Prichard Farmer
15 13/05/1839 William Roberts FA Ba Labourer Cae Hir Clynnog Mary Roberts FA Sp Tyhir Wm Roberts Labourer
16 26/10/1839 Robert Parry FA Ba Farmer Tyn Coed Isaf Richard Rbts Farmer Margaret Price FA Sp Plasdu Robert Price Farmer
17 29/11/1839 Elias Morris FA Ba Farmer Lletty Wynne John Wms Blacksmith Margaret Williams FA Sp Lletty Wynne Wm Jones Labourer
18 06/12/1839 Thomas Pierce FA Ba Labourer Tyddyn drain Richard Pierce Labourer Eleanor Griffiths 20 Sp Glan y Morfa Evan Griffiths Farmer
19 14/03/1840 John Roberts FA Ba Labourer Criccieth John Roberts Labourer Eleanor Jones FA Sp Brynllefrith bach David Jones Farmer
20 28/04/1840 William Owen FA Ba Farmer Ty Newydd Evan Owen Farmer Elizabeth Griffith FA Sp Pencoed fawr Gth Humphreys Farmer
21 27/05/1840 Griffith Jones FA Ba Labourer Hendre Abererch Dead Catherine Thomas FA Sp Broom Hall Thos Prichard Labourer
22 23/06/1840 Owen Humphreys FA Ba Labourer Tyhir Dead Elizabeth Jones FA Sp Felin Pencoed Moris Williams Labourer
23 15/12/1840 William Pritchard FA Ba Labourer Pwllypontpren Richard Wms Farmer Elizabeth Hughes FA Sp Orsedd fach William Hughes Farmer
24 28/04/1841 Robert Jones FA Ba Farmer Bryn Caled John Wms Farmer Eleanor Roberts FA Sp Caer Mab Robert Jones Farmer
25 26/11/1841 Ellis Humphreys FA Wi Farmer Bryn Ceirch Humph Davies Farmer Gaenor Williams FA Sp Tan Rallt Wm Roberts Shoemaker
26 18/06/1842 Hugh Thomas FA Ba Labourer Rhosgyll Fawr Humph Hughes Labourer Catharine Jones FA Sp Gors Uchaf John Roberts Stonemason
27 16/12/1842 Maurice Jones FA Ba Labourer Chwylog bach Humph Jones Stonemason Jane Evans FA Sp Mur Cwt Llo Rowland Evans Farmer
28 24/03/1843 William Jones FA Ba Farmer Beydy Mawr John Thomas Farmer Ellinor Jones FA Sp Tyddyn y felyn John Jones Farmer
29 08/04/1843 Richard Evans FA Ba Labourer Brynrhydd Evan Evans Mariner Sarah Williams FA Sp Traian John Wms Copperman
30 19/07/1843 Peter Williams FA Ba Farmer Ynys Llanarmon Dead Jane Griffiths FA Sp Inn Chwilog John Griffiths Farmer
31 28/02/1844 Griffith Williams FA Ba Labourer Brynffynon Penllech Wm Griffith Farmer Elinor Williams FA Sp Ty crwn Morris Wms Labourer
32 15/05/1844 Robert Owen FA Ba Mariner Tan y Clogwyn Robert Owen Labourer Janet Roberts FA Sp Hirfain Robert Davies Labourer
33 17/12/1844 Thomas Roberts FA Ba Farmer Penryn Abererch Robert Jones Farmer Anne Owens FA Sp Pencoed fawr Richard Owen Farmer
34 28/03/1845 Richard Humphreys FA Ba Labourer Scybor hen Ellis Humphreys Farmer Jane Evans FA Sp Tyddyn mab du Evan Humphreys Farmer
35 30/06/1845 Owen Williams FA Ba Farmer Plas Newydd Elias Williams Farmer Jane Price FA Sp Plas du Robert Price Farmer
36 10/10/1845 Griffith Williams FA Ba Mariner Excel Pwllheli Wm Griffith Wheelwright Mary Jones FA Sp Cefn gwyn John Owen Farmer
37 13/05/1846 Edward Roberts FA Ba Labourer Rhoskill fawr Harry Rbts Labourer Elinor Roberts FA Sp Rhoskill fawr Robert Jones Labourer
38 31/05/1846 Griffith Jones FA Ba Labourer Tyddyn uchaf Hugh Jones Labourer Jane Williams FA Sp Plas Rbt Williams Farmer
39 30/09/1846 Robert Jones FA Ba Labourer Bryn ffynon John Wms Labourer Ellen Ellis FA Sp Tyhir Ellis Davies Labourer
40 05/03/1847 Howel Owen FA Ba Labourer Tyddyn mawr Evan Owen Farmer Dorothy Lloyd FA Sp Broom Hall William Lloyd Farmer
41 13/05/1847 William Jones FA Ba Labourer Glanllynau Wm Williams Labourer Catherine Evans FA Sp Tyddyn y berth William Evans Labourer
42 12/06/1847 John Jones FA Ba Labourer Plasdolbenmaen Wm Jones Miller Mary Jones FA Sp Bryncaled bach William Jones Tailor
43 17/09/1847 Robert Parry FA Ba Farmer Ty Croes Owen Parry Farmer Mary Roberts FA Sp Tyn Llan Wm Roberts Farmer
44 24/11/1847 Edward Jones FA Ba Garreg fawr Evan Jones Labourer Anne Jones FA Sp Rhoskill fawr John Wms Labourer
45 12/02/1848 Hugh Roberts FA Ba Labourer Mynydd Ednyfed Rbt Griffith Labourer Mary Hughes FA Sp Frondeg John Hughes Labourer
46 27/10/1848 Henry Lloyd FA Ba Gentleman Plasdu Rbt Lloyd Gentleman Meryell Morris FA Sp Plasdu Robert Morris Clergyman
47 04/04/1849 Richard Jones FA Ba Farmer Cefn Isa John Prichard Farmer Catherine Roberts FA Wi Tyddyn y berth William Jones Farmer
48 02/05/1849 Edward D Rowlands FA Ba Gentleman Machynlleth Ed Rowlands Farmer Jane Lloyd FA Sp Plasdu Rbt Lloyd Gentleman
49 02/07/1849 Evan Williams FA Ba Farmer Hendu Abererch Rbt Williams Farmer Catherine Williams FA Sp Penarth Bach Owen Williams Farmer
50 24/11/1849 Robert Hughes FA Ba Labourer Frondeg John Hughes Labourer Mary Owens FA Sp Plas du Owen Morris Labourer
51 19/02/1850 Richard Griffith FA Ba Farmer Traian Evan Rowland Farmer Anne Jones FA Sp Penychain William Jones Farmer
52 18/09/1850 Watkin Williams FA Ba Labourer Tanrallt Llanarmon Wm Davies Shoemaker Alice Williams FA Sp Pentyrch Ucha Evan Wms Miner
53 15/11/1850 John Jones FA Ba Schoolmaster Llanarmon Rbt Jones Labourer Elizabeth Jones FA Sp Caer Mab Rbt Jones Farmer
54 15/11/1850 Owen Jones FA Ba Labourer Hendre Bach John Wms Labourer Elizabeth Jones FA Sp Cefn Rhosgill Hugh Jones Farmer
55 08/02/1851 William Rowland FA Ba Labourer Plas Newydd John Rowland Farmer Catherine Jones FA Sp Plas Griffith Bevan Pierce Jones Farmer
56 18/02/1851 William Jones FA Wi Gardener Broom Hall John Parry Labourer Jane Roberts FA Sp Gate Ho Llanarmon Wm Japheth Labourer
57 11/11/1851 Owen Roberts FA Ba Servant Gelligron Gth Roberts Farmer Mary Griffiths FA Sp Maenllwyd Wm Griffith Farmer
58 30/07/1852 Thomas Roberts 43 Ba Labourer Gelligron Gth Roberts Farmer Laura Williams 52 Sp Ynys John Wms Farmer
59 11/11/1852 William Evans 24 Ba Labourer Ynys Leci John Jones Labourer Mary Roberts 25 Sp Rhos rhyd lydan John Rbts Labourer
60 17/11/1852 David Owen 23 Ba Labourer Abererch Griffith Owen Labourer Margaret Jones 25 Sp Llanarmon Robert Jones Labourer
61 14/01/1853 John Evans 44 Ba Quarryman Brynhyfryd Llanrug Evan Evans Victualler Laura Jones 30 Sp Glanmorfa John Jones Farmer
62 14/10/1853 William Hughes 27 Ba Labourer Tanymynydd Llanbedrog Thos Hughes Labourer Anne Parry 22 Sp Tal y Bont Gth Parry Farmer
63 17/05/1854 David Griffith 41 Wi Labourer Plas Du Rbt Griffith Labourer Mary Jones 33 Sp Cefn Engan Wm Jones Labourer
64 30/06/1856 Catherine Williams 23 Ba Labourer Ty Crwn Wm Jones Shoemaker Catherine Williams 29 Sp Ty Crwn Morris Wms Labourer
65 18/10/1856 David Hughes 26 Ba Labourer Llanystumdwy David Hughes Labourer Elizabeth Williams 26 Sp Llanarmon Rbt Williams Mason
66 01/12/1857 Thomas Williams 34 Ba Labourer Coedcaegwyn David Wms Labourer Margaret Jones 26 Sp Cefn Rhosgyll Hugh Jones Farmer
67 29/01/1858 William Parry 22 Ba Mariner Llanarmon Gth Parry Labourer Anne Roberts 24 Sp Llanarmon Rbt Roberts Farmer
68 11/05/1858 Richard Pierce 44 Ba Labourer Tynrhos Chwilog Rd Pierce Labourer Anne Williams 34 Sp Plas Llanarmon Rbt Williams Farmer
69 25/05/1858 Robert Humphreys 22 Ba Labourer Abererch Ellis Humphreys Labourer Anne Davies 24 Sp Llanarmon Wm Davies Labourer
70 15/06/1858 John Jones 36 Wi Farmer Cefngwyn Edward Jones Farmer Mary Parry 24 Sp Cefngwyn Wm? Parry Farmer
71 11/03/1859 Lewis Evans 35 Ba Mason Ynyscynhaiarn Evan Evans Mason Jane Jones 39 Wi Broom H Gatehouse Wm Japheth Labourer
72 23/07/1859 Pierce Jones 24 Ba Mariner Plas Gth Bevan Pierce Jones Farmer Mary Roberts 21 Sp Penarth fawr Owen Rbts Farmer
73 01/03/1860 William Jones 25 Ba Mariner Glanydwr Abererch Edward Jones Labourer Catherine Owens 36 Sp Tan y Clogwyn Rbt Owen Farmer
74 22/03/1861 Evan Lloyd 26 Ba Farmer Brynygwynt Richard Lloyd Farmer Mary Williams 25 Sp Plas Llanarmon Rbt Williams Farmer
75 19/04/1861 Griffith Roberts 25 Ba Labourer Tynycoed A'erch Richard Gth Labourer Ellen Morris 25 Sp Brynrhydd John Morris Farmer
76 02/06/1862 Robert Evans 29 Ba Groom Cefncynferch John Evans Labourer Catharine Jones 24 Sp Cefn rhosgyll Hugh Jones Farmer
77 19/12/1862 Griffith Roberts FA Ba Farmer Brynhelyg Rbt Griffith Farmer Ellin Jones FA Sp Drwsdaugoed Henry Jones Farmer
78 06/04/1863 Hugh Jones 28 Ba Servant Talcymerau John Thomas Labourer Margaret Thomas 29 Sp Cefn Wm Thomas Labourer
79 11/11/1864 Thomas Evans 21 Ba Labourer Cleneney John Evans Labourer Anne Owens 23 Sp Evan Owen Labourer
80 11/11/1864 John Jones FA Ba Labourer Glanymorfa Owen Jones Labourer Jane Williams FA Sp Glanmorfa Edward Wms Blacksmith
81 20/01/1865 Evan Jones 28 Ba Farmer Plas Gth Bevan Henry Jones Farmer Mary Pritchard 21 Sp Penarth Bach John Pritchard Farmer
82 28/02/1865 David Evans 34 Ba Labourer Llanarmon David Evans Mariner Jane Williams 35 Sp Abererch Wm Williams Labourer
83 19/09/1865 Thomas Jones 29 Ba Labourer Broom Hall John Jones Labourer Elizabeth Jones 35 Sp Broom Hall Wm Jones Farmer
84 11/11/1865 William Morris 25 Ba Mason Chwilog John Morris Mason Mary Williams 20 Sp Ty Capel Chwilog Rbt Williams Labourer
85 11/11/1865 John Roberts 30 Ba Quarryman Llanfrothen Evan Thomas Labourer Dorothy Williams 23 Sp Cefn David Williams Labourer
86 23/06/1866 Owen Humphreys 33 Ba Farmer Tai Duon Clynnog Wm Humphreys Farmer Margaret Owen 35 Sp Tyhir Robert Owen Farmer
87 20/11/1866 Morris Jones 30 Ba Labourer Brynrhydd John Morris Farmer Anne Roberts 27 Sp Tynycoed Gth Roberts Mariner
88 08/12/1866 Michael Evans 35 Wi Platelayer Nant David Evans Labourer Elizabeth Parry 30 Sp Cae'r Hendre Ed G Parry Quarry Ag
89 04/01/1867 John Jones 26 Ba Platelayer Chwilog Thos Jones Farmer Margaret Jones 20 Sp Chwilog Rbt Jones Farmer
90 27/11/1867 Robert Jones 21 Ba Labourer Abererch Rbt Jones Labourer Catherine Williams 21 Sp Glanmorfa Gabriel Wms Labourer
91 06/08/1869 William Rogers 21 Ba Station M Chwilog Wm Rogers Platelayer Anne Hughes 22 Sp Llandwrog Evan Hughes Farmer
92 12/05/1870 Thomas Griffith 23 Ba Porter Nant Rbt Griffith Blacksmith Grace Roberts 21 Sp Abererch John Rbts Innkeeper
93 04/11/1871 Robert Griffiths 23 Ba Labourer Ynys Rbt Griffiths Farmer Margaret Jones 27 Sp Cefncynferch Gth Jones Labourer
94 23/12/1871 John S Griffiths 31 Ba Station M Nant John Gths Miner Anne Williams 21 Sp Plas Newydd Rd Parry Joiner
95 27/01/1872 John Jones 25 Ba Farmer Deucoch William Jones Farmer Laura Jones 20 Sp Ty Gwyn Rd Jones Farmer
96 21/05/1872 Robert Williams 31 Ba Farmer Cwmceiliog Rd Thomas Farmer Anne Jones 32 Sp Brynrhydd John Morris Farmer
97 07/06/1873 Owen Griffiths 29 Ba Labourer Efail Penmaen John Gths Farmer Jane Jones 30 Sp Brynrhydd John Morris Farmer
98 30/04/1875 Richard Williams 26 Ba Labourer Tynrhos Wm Prichard Farmer Jannet Roberts 23 Sp Cefn David Rbts Labourer
99 14/09/1875 Robert Jones 27 Ba Labourer Brynrhydd John Morris Farmer Margaret Hughes 27 Sp Bryn Engan Rbt Hughes Farmer
100 21/09/1875 Watkin Parry 25 Ba M Mariner Tal y Bont Watkin Parry M Mariner Margaret Jones 21 Sp Morfa Nevin Hugh Jones Mariner
101 17/11/1875 William Williams 36 Wi Gamekeeper Broom Hall Wm Williams Gamekeeper Ellen Prichard 33 Sp Broom Hall Morris Prichard Farmer
102 20/11/1875 Griffith Williams 29 Ba Mason Chwilog Peter Wms Mason Mary Japheth 25 Sp Abererch Wm Japheth Gardener
103 23/11/1875 Edwin S Jones 28 Ba Surgeon Pwllheli Hugh Jones Farmer Maria C Thomas 34 Sp Plas du Rbt Thomas Farmer
104 02/12/1876 William Jones FA Ba Labourer Tynycoed A'erch Rbt Jones Mariner Ellen Jones FA Sp Glan y Morfa Evan Jones Broker
105 26/01/1877 Owen Prichard FA Ba Railwayman Penarth Bach John Prichard Farmer Elizabeth Owens FA Sp Gwyndy Hywel Owens Farmer
106 17/02/1877 Henry Jones FA Wi Farmer Bryngwyn Henry Jones Farmer Anne Evans FA Sp Bryngwdynisa Evan Evans Farmer
107 10/02/1879 John Roberts 29 Ba M Mariner Bryn Eithin Wm Roberts Labourer Anne Williams 24 Sp Vronoleu Ellis Wms Labourer
108 15/11/1879 John Jones FA Ba Labourer Melin Chwilog Wm Jones Miller Anne Jones FA Sp Tyddyn y Felin Wm Jones Farmer
109 13/12/1879 Robert Roberts FA Ba Labourer Cefn rhosgill Rbt Roberts Labourer Margaret Roberts FA Sp Cae'r Feel Ll'mdwy Wm Rbts Farmer
110 12/06/1880 William T Parry FA Ba Quarryman Frondeg Llandwrog Thos Parry Quarryman Jane Pritchard FA Sp Penarth bach John Pritchard Farmer
111 13/11/1880 Thomas J Williams FA Ba Shopkeeper Pwllheli Thos Wms Farmer Catherine Hughes FA Sp Cefn Gwyn Humph Hughes Farmer
112 03/12/1881 John Morris FA Wi Farmer Brynrhydd Morris Jones Farmer Jane Elias FA Wi Rhedynog Hugh Evans Farmer
113 28/12/1881 William Williams FA Ba Mason Glanmorfa Hugh Wms Mason Margaret Rees FA Sp Broom Hall John Rees Quarryman
114 03/06/1882 Thomas Prichard FA Ba Labourer Crafaes? Gth Prichard Shopkeeper Margaret Roberts Sp Lleiniau Gth Roberts Farmer
115 14/03/1883 Humphrey Griffith 22 Ba Labourer Plasdu Gth Griffiths Farmer Anne Williams 23 Sp Lon y Llan Edeyrn Rbt Williams Labourer
116 15/08/1883 Hugh Jones FA Wi Painter Chwilog Hugh Jones Labourer Kate Williams FA Sp Pwllheli Wm Williams Mariner
117 15/11/1883 Owen Jones FA Ba Labourer Bryngwynt Owen Jones Butcher Anne Parry FA Sp Pwllheli Evan Parry Farmer
118 26/07/1884 Thomas Rees FA Ba Woodman Tanyclogwyn Job Rees Joiner Ellen Jones FA Sp Tyddyn y Felin Wm Jones Farmer
119 21/05/1885 Griffith Owen 27 Ba Fitter Tremadoc James Owen Labourer Ellen Jones 24 Sp Talbont Thos Jones Labourer
120 25/10/1886 William H Williams 37 Ba Labourer Caergo A'erch Thos Wms Farmer Catherine Jones 28 Sp Glandwr John Jones Labourer
121 29/10/1886 Owen Elias FA Ba Labourer Ynys Leci Rd Jones Labourer Catharine Jones FA Sp Ynys Leci Wm Jones Farmer
122 24/01/1888 Pierce Jones 45 Ba Clerk Holy O Trawsfynydd Owen Jones Farmer Anita Taylor 22 Sp Llanarmon John Taylor Gentleman
123 29/09/1888 Evan Williams FA Ba Stonemason Tyngors Robert Wms Stonemason Ellen Williams FA Sp Tyngors Peter Wms Farmer
124 09/11/1889 William Jones FA Wi Farmer Glanmorfa Robert Jones Sailor Jennet Griffiths FA Sp Penbryn John Gths Farmer
125 29/04/1890 Thomas M Jones 25 Ba Hotel Keeper Penybont Meyllteyrn David Jones Master M Jane Jones 21 Sp Madryn Arms Morris Jones Hotel K
126 21/05/1890 William Lewis 27 Ba Huntsman Broomhall David Lewis Farmer Jane Roberts 25 Sp Rhedynog Gth Roberts Farmer
127 04/06/1890 John Humphreys 31 Ba Carpenter Carreglwyd Rbt Humphreys Platelayer Margaret Williams 27 Sp Clogwyn Bach John Wms Farmer
128 04/06/1891 Robert Jones 33 Ba Farmer Henbant F Clynnog Wm Jones Farmer Jane Adams 23 Sp Plas Llanarmon Rbt Adams Farmer
129 15/02/1893 John Jones 23 Wi Groom Broom Hall Paul Jones Miller Mary E Davies 21 Sp Salem Tce 4XXXX Wm Davies Sailor
130 24/03/1894 Thomas J Roberts 24 Ba Farmer Tyddyngwyn Gth Roberts Farmer Ellen Griffiths 21 Sp Ynyscreiau Gth Griffiths Farmer
131 13/11/1894 Evan Prichard 28 Ba Labourer Plasnewydd Evan Prichard Labourer Anne Humphreys 22 Sp Castell Sina Thos Humphreys Miller
132 10/09/1895 Robert Williams 32 Ba Engineer Ynyshwfa Clynnog Rbt Williams Farmer Annie Hughes 31 Sp Cefngwyn Humph Hughes Farmer
133 25/04/1896 Robert Jones 35 Ba Farmer Tyngors Peter Wms Farmer Catharine Williams 28 Sp Orsedd Bach Humph Wms Farmer
134 12/11/1896 Richard Griffiths 22 Ba Farm Servant Penarth Fawr Rolland Gths Labourer Anne Griffiths 19 Sp Felin Llannor Gth Griffiths Miller
135 16/11/1896 Robert J Morris FA Ba Shopkeeper Manchester Ho Owen Morris Labourer Dorothy Williams FA Sp Madryn Villa John Wms Ret Tradesman
136 21/06/1897 William Roberts 34 Ba Farmer Brynhyfryd Rbt Roberts Farmer Sarah Jones 24 Sp Madryn Arms Morris Jones Hotel K
137 26/06/1897 William Griffiths 30 Ba Farmer Tyddyn Gwyn Gth Griffiths Farmer Ellen Roberts 31 Sp Rhedynog Gth Roberts Farmer
138 26/11/1898 Griffith Roberts FA Ba Farmer Bryngwdyn Ucha Owen Rbts Farmer Margaret Roberts FA Sp Glanwern Tce Rbt G Rbts Farmer
139 03/02/1903 Robert Williams 24 Ba Farm Lab Brynbachau Humphrey Wms Labourer Margret Jones 25 Sp Dulwyn Gth Jones Farmer
140 18/08/1905 William H Jones 24 Ba Farmer Glyncoed Robert Jones Farmer Laura Evans 22 Sp Ty Corniog Wm Evans Farmer
141 20/02/1906 John P Jones 43 Ba Sailor Glyncoed Robert Jones Farmer Ann Thomas 45 Wi Cefn Cae'r Ferch John Elias Farmer
142 20/11/1906 Thomas Owen 34 Ba Farm Lab Bryndu William Owen Labourer Catherine Evans 33 Sp Tyddynyfelin Thomas Evans Labourer
143 20/12/1906 Hugh R Jones 37 Ba Settmaker 3 Lime St Robert Jones Settmaker Elizabeth Williams 30 Sp Bryn Hyfryd John Wms Gardener
144 09/07/1907 Morris Thomas 24 Ba Butcher Quarry Tce Gth Thomas Butcher Mary E Dobson 18 Sp Ty Capel 4X John Dobson Mole Catcher
145 27/12/1907 John Jones 28 Ba Farmer Tyddyn y Felin John Jones Labourer Sarah Davies 24 Sp Twll y Garth Y John Davies Farmer
146 07/05/1908 William Evans FA Ba Farmer Tyddyn Cethin Gth Evans Farmer Mary Jones FA Wi Tanyfron Rbt Hughes Labourer
147 22/08/1908 Evan Williams 25 Ba Farm Lab Afonwen Wm Williams Quarryman Lizzie Jones 24 Sp Carnguwch Wm Jones Farmer
148 08/09/1910 Robert Williams 31 Wi Labourer Tynrhos Chwilog Humphrey Wms Labourer Laura Roberts 30 Sp Llangwnadl John Rbts Gardener
149 19/01/1912 Owen Owen 29 Ba Labourer Pensarn John Owen Farmer Maggie J Pritchard 24 Sp Pentyrch Rbt Pritchard Farmer
150 27/08/1912 William W Jones 28 Ba R'way Clerk Liverpool John Jones Joiner Laura Williams 26 Sp Tyngors Evan Wms Stonemason
151 23/05/1913 William Jones 47 Ba Farmer Llangybi Gth Jones Farmer Jane Jones 21 Sp Tynrhos Henry Jones Farmer
152 10/12/1913 George H Sharpe 23 Ba Engine Driver Llanaelhaiarn Alfred Sharpe Settmaker Nellie Williams 22 Sp Coiciau Gwyn Wm Williams Labourer
153 19/12/1914 Thomas Williams 33 Ba Labourer Cefngwyn Humphrey Wms Labourer Annie Davies 30 Sp Mur y Forwyn Humphrey Davies Labourer
154 06/07/1915 Edward Williams 38 Wi St Master Chwilog Thomas Wms Butcher Jane Jones 32 Sp Plas G ap Ifan Evan Jones Farmer
155 02/12/1915 Moses Jones 30 Ba Seaman Pen Palmant Wm Jones Farmer Eleanor Jones 26 Sp Garnedd Robert Jones Farmer Highslide JS
156 30/11/1916 Thomas Parry 27 Ba Labourer Newmarket Edward Parry Collier Annie Thomas 30 Sp Garnedd Richard Thomas Labourer
157 19/05/1919 Charles R Clark 27 Ba Soldier On Leave Charles Clark Gen Dealer Mary E Jones 32 Sp Tyddyn Ffeltiwr David Jones Miner Highslide JS
158 10/12/1919 Pierce W Jones 28 Ba Farm Lab Llanystumdwy Pierce Jones Farmer Annie Jones 21 Sp Rhedynog John Jones Farmer
159 23/12/1919 David R Thomas 21 Ba Signalman Chwilog Wm Thomas Driver Buddug J Hughes 17 Sp Chwilog Wm Hughes Collier
160 04/12/1920 Robert H Roberts 33 Ba Threshing M Tyn Coed Uchaf Rbt Roberts Farmer Mary Davies 28 Sp Tynycoed Humphrey Davies Bailiff
161 22/12/1920 David Jones 34 Ba Blacksmith Eifl Road Thomas Jones Settmaker Laura Davies 31 Sp Portmadoc George Davies China Dealer
162 05/01/1921 John Williams 35 Ba Gardener Nyth y Dryw Catherine Wms Jessie P Metcalf 41 Sp Widnes Henry Metcalf Carpenter
163 25/01/1921 Thomas Prichard 23 Ba Farm Lab Compton Ho Evan Pritchard Stonemason Jeannie O Jones 22 Sp Plas Du J E Jones Farmer
164 01/07/1921 Hughie Evans 23 Ba Settmaker Ala Cottage Hugh Evans Settmaker Elizabeth Pritchard 21 Sp Llangybi Evan Pritchard Stonemason
165 28/11/1921 Ed Wm Hildage 20 Ba Sailor Tai Uchaf F H Hildage Well Sinker Lily A Crisp 19 Sp Tai Uchaf Geo H Crisp R'wayman
166 28/12/1921 Evan Williams 41 Ba Farmer Portmadoc Rbt Williams Carpenter Maggie Jones 39 Sp Penbryn Neuadd Rbt Jones Farmer
167 03/02/1922 Willie G Hughes 24 Ba Labourer Traean Rbt Hughes Farmer Elizabeth Owens 24 Sp Pencarth Owen Owens Platelayer
168 07/02/1922 John Wm Jones 45 Ba Clergyman Anglesey Richard Jones Coal Merch Sydney E Jones 35 Sp Brynrhydd Rbt Jones Farmer
169 06/06/1922 Griffith Rbt Jones 26 Ba Farmer Garnedd Rbt Jones Farmer Grace M Breakspear 28 Sp Broom Hall Jas Breakspear Foreman
170 10/11/1922 Thomas Griffiths 42 Ba Farmer Gaerddu Fawr Evan Griffiths Farmer Jane Jones 47 Sp Dulwyn Gth Jones Farmer
171 10/01/1923 Rowland Williams 25 Ba Manservant Llanealhaiarn Rbt Williams Labourer Mary T Lewis 18 Sp Caerferch U Lewis T Lewis Farmer
172 16/05/1923 William Griffith 56 Wi Labourer Brynbachau John Griffith Carpenter Janet Jones 37 Sp Penychain Robert Jones Labourer
173 08/06/1923 Thomas M Thomas 62 Wi Farmer Bryn Llefrith Moses Thomas Farmer Serah Williams 50 Sp Llanaelhaiarn Jacob Wms Carpenter
174 16/07/1923 Evan Jones 65 Ba Carder/Spinner Pandy Bach Wm Jones Egg Merch Jane Williams 54 Sp Pwllheli Richard Wms Labourer
175 22/04/1924 John Hughes 29 Ba Farmer Lon Las Wm Hughes Farmer Kate Parry 26 Sp Cader Elwa Thomas Parry Farmer
176 15/05/1924 Frank M Templeton 23 Ba Dental M Llanarmon F Templeton Hotel K Mary E Denman 21 Sp Bodawen Thomas Denman Shopkeeper
177 24/06/1924 John Evans 48 Ba Farmer Rhedynog G Thomas Evans Farmer Dorothy Jones 33 Sp Ysgubor Fawr John Jones Farmer
178 08/10/1924 William G Jones 23 Ba R'way Porter Llwyn y Forwyn Rd Jones Farmer Ellen Jones 21 Sp Gelli Gron John Jones Farmer
179 01/11/1924 Joseph D Hughes 31 Ba St Master Llangybi St Rbt Hughes R'way Inspector Margaret Jones 36 Sp Plas G ap Ifan Evan Jones Farmer
180 13/12/1924 John Pierce FA Wi Estate Agent Pencaenewydd David Pierce Gardener Ethel Jones FA Wi Bangor Barthrop Bonsor Gentleman
181 03/02/1925 Moses Price 37 Ba R'way Porter Chwilog Hugh Price R'way Ganger Jane E Jones 29 Sp Tynrhos Richard Jones Farmer
182 19/11/1925 William Williams 22 Ba Labourer Plas Hen David Wms Labourer Maggie Jones 22 Sp Llwynforwyn Richard Jones Labourer
183 12/03/1927 Harold W Rees 29 Ba Farmer Trallwyn Jas H Rees Bank Manager Jane Owen 31 Sp Madryn Hotel Owen Owen Gen Merch
184 30/12/1929 Owen Humphreys 26 Ba Labourer Garreglwyd J Humphreys Labourer Mary E Davies 23 Sp Llangybi Owen Davies Labourer
185 15/01/1930 Robert H Roberts FA Wi Labourer Glanmorfa Rbt Roberts Farmer Mary E Roberts FA Sp Wern Sais Evan Roberts Farmer
186 07/07/1930 John T Jones 24 Ba Labourer Tyhir Evan Jones Farmer Mair Jones 20 Sp Isfryn Obadiah Jones Farmer
187 04/05/1932 John E Jones FA Ba Gen Merch Compton Ho O W Jones M Mariner Violet E Ashton FA Sp Bodeuron Hugh Ashton Engineer
188 20/09/1932 Owen Jones FA Ba Farmer Tyddynfelin John Jones Farmer Sydney E Williams FA Sp St Cottage John Wms Farmer
189 04/09/1933 Alexander Murchie 27 Ba Farmer Tyddyn Crythor Frindley Murchie Farmer Dorothy Jones 20 Sp Llwynforwyn Richard Jones Farmer
190 12/12/1933 William Williams 24 Ba Labourer Bryntani Bach Thomas Wms Farmer Mary E Jones 20 Sp Llanarmon Evan Jones Labourer
191 17/05/1934 William Lloyd 36 Ba Farmer Tai Cochion Henry Lloyd Farmer Kate Jones 28 Sp Tynrhos Richard Jones Farmer
192 20/07/1935 Richard O Jones 28 Ba Platelayer Llwynforwyn Richard Jones Farmer Emily Jones 26 Sp Garnedd Robert Jones Road Rep
193 10/09/1935 George R Stedman 25 Ba Motor Driver Afonwen Jas Stedman Signalman Elizabeth Thomas 25 Sp Meat St 4X Morris Thomas Butcher
194 17/03/1936 Thomas Jones 22 Ba Labourer Penllech William Jones Labourer Jane E Adams 22 Sp Plas Llanarmon Rees Adams Farmer
195 30/05/1936 Raymond J Stedman 22 Ba R'way Porter Afonwen Jas Stedman Signalman Beatrice E Bray 24 Sp Afonwen
196 07/11/1936 Thomas Owen 33 Ba Chauffeur Delyn Abererch Richard Owen Labourer Margaret O Jones 28 Sp Tynrhos Richard Jones Farmer
197 13/11/1936 David R Griffith 29 Ba Labourer Llanarmon Theo Griffith Labourer Elizabeth Thomas 28 Sp Neuadd Wen John Thomas Labourer
198 21/11/1936 John Parry 24 Ba Labourer Pentyrch Owen Parry Labourer Katie Povey 20 Sp 9 Glanwern John Povey Labourer
199 25/10/1938 Griffith Roberts 27 Ba Farmer Tyddyn Morthwyl Owen Rbts Farmer Ellen Roberts 32 Sp Tyddyngwyn Gth Roberts Farmer
200 03/06/1941 James Bannerman 26 Ba R N HMS Helvetia Mona Rhimes 23 Sp R N Rbt Rhimes Marine Eng
201 15/08/1941 Bernard E Caddick 23 Ba R N HMS Glendower Albert E Caddick Works Man Ida Bagnall 24 Sp Dudley Arthur N Bagnall Cashier
202 17/11/1942 Griffith Williams 37 Ba Blacksmith Tabor Charles Wms Farmer Catherine Adams 24 Sp Plas Llanarmon Rhys Adams Farmer
203 31/10/1944 Charles H Michael FA Ba R N Hampshire Charles Michael Bank Manager Betty Slack FA Sp HMS Glendower Frederick Slack Estate Ag
204 11/02/1946 Vernon L Jones FA Ba Bank Officer Dwyran Owen L Jones Clerk H O Enid W Mostyn FA Sp Llanarmon John Mostyn Clerk H O
205 18/10/1947 Stanley Barham 22 Ba Bruch Manu Cambridge Harry Bareham Brush Manu Joan E T Evans 24 Sp Llanarmon Edward A Evans St Master
206 29/11/1947 John Roberts 37 Ba Explosives Wkr Penrhyn Thomas Rbts Explosives Wkr Megan Parry 32 Sp Llangybi John Parry Roadman
207 15/05/1948 Tom P Adams 23 Ba Labourer Plas Llanarmon Rhys Adams Farmer Laura Roberts 18 Sp Llanystumdwy Rbt Roberts Labourer
208 14/07/1950 Arthur W Roberts 22 Ba Motor Mech Llanarmon Owen Rbts Farmer Doreen M Broughton 22 Sp Butlins Camp Jack E Broughton Port Pilot
209 08/09/1950 Colin F Johnson 30 Ba Ents Manager Butlins Camp F G Johnson Photogrpaher Patricia Jowett 24 Sp Butlins Camp C H Jowett Engineer
210 23/07/1952 Ronald F Morgan 22 Ba Kitchen Hand Butlins Camp A W Morgan Butcher Evelyn A Irving 22 Sp Butlins Camp James Irving GPO Eng
211 27/09/1952 Francis G Reynolds 28 Ba NAAFI Pembray G D Reynolds M of Religion Avryl Williams 24 Sp Butlins Camp L J Williams Water Ins
212 10/09/1955 Eryl O M Jones 26 Ba Farmer Pencaenewydd W E Jones Farmer Mair E Williams 24 Sp Pwllheli Johnny Wms Clerk
213 10/03/1956 Thomas Williams 33 Ba Stonemason Penclogwyn Evan Wms Gardener Joyce Murchie 21 Sp Chwilog Alex Murchie Farmer
214 24/07/1957 Henry A Moore 32 Ba Engineer Wolverhampton E H Moore Buyer Jessie R Priscott 26 Sp Chwilog C H B Priscott Elec Eng
215 07/06/1958 Rowland P Jones 28 Ba Farmer Plas Du T R Jones Farmer Joy Melling 20 Sp Coed cae Bach Fred Melling Auto Eng
216 04/10/1958 John M E Roberts 49 Ba Bus Conductor Criccieth W E Roberts Ship's Carp Katie Roberts 40 Sp Garreglwyd Thomas Rbts Agri Worker
217 07/09/1959 Cyril D Case 24 Ba Chef Butlins Camp C H Case Banker Veronica A Denham 20 Sp Butlins Camp J E Denham Foreman
218 27/10/1959 Eifion W Jones 20 Ba Guardsman Chwilog William Jones Signalman Jean M Oliver 18 Sp Kensal Rise J J Oliver Comm Trav
219 24/06/1961 William I Evans 64 Wi Chef Butlins Camp Philip Evans Miner Edna M C Jones 48 Sp Butlins Camp W S Jones Miner
220 12/08/1961 Robert M Fitzgerald 28 Ba Redcoat Butlins Camp C Fitzgerald Joiner Delia Taylor 29 Sp Butlins Camp W R Taylor Labourer
221 14/08/1961 Harvey Street 22 Ba Soldier Tower of London H S Street Lieutenant Dorothy M Hilton 21 Sp Butlins Camp John Hilton Int Dec
222 02/09/1961 Alan J Harvey 34 Ba Engineer Staffs H Harvey Brewer Alma Jones 27 Sp Plas Du T R Jones Farmer
223 01/08/1962 John M Kittrick 23 Ba Porter Butlins Camp A J Kittrick Labourer Margaret O Walsh 25 Sp Butlins Camp Thomas Walsh Welder
224 01/09/1962 Alan B Davis 29 Ba Musician Butlins Camp Percy G Davis Security Off Irene J Hadnett 21 Sp Butlins Camp W T Hadnett Factory Man
225 06/09/1962 Davis S Fletcher 31 Ba Canteen Man Butlins Camp H H Fletcher Blacksmith Myra Logan 27 Sp Butlins Camp Edward Logan Trans Driver
226 27/07/1963 John R Williams 24 Ba Labourer Butlins Camp W Knowles Gamekeeper Margaret F Jones 22 Sp Butlins Camp Walter F Jones Engineer
227 18/09/1963 Gordon Chivers 33 Ba Chef Butlins Camp E F Chivers Greenkeeper Emily E Stanton 34 Sp Butlins Camp H F Stanton Clerk
228 16/11/1963 Clive Thomason 31 Ba Farmer Llangwnadl Jame Lea Farmer Fay Dodds 20 Sp Coed Cae Bach William Dodds Farmer
229 25/08/1964 Leslie Ll Dickinson 20 Ba Catering Man Llandudno J B Dickinson Catering Man Nesta Jones 24 Sp Llanarmon John Jones Site Ins
230 05/09/1964 Robert Roberts 20 Ba Student Sand Street R D Roberts Abattoir Super Anna F H Ellis 19 Sp Chwilog T H Ellis Vet Surgeon
231 05/09/1964 David Kerr 20 Ba Clerk Butlins Camp John J Kerr Gen Worker Barbara A Ferguson 21 Sp Butlins Camp J Ferguson Seaman
232 03/04/1965 Michael T Wilson 25 Ba Grocer Butlins Camp Frederick Wilson Farm Lab Marylyn Ulliott 18 Sp Butlins Camp H C Ulliott Bar Super
233 01/05/1965 Lewis Edwards 27 Ba Farmer Tremadoc B Edwards Farmer Ellen Williams 26 Sp Cae Hendre R D Williams Gen Lab
234 22/07/1967 Stuart Harris 22 Ba Motor Driver Glasfryn John Harris Forestry Elizabeth M Jones 23 Sp Chwilog Cyril Jones Council Wkr
235 01/09/1967 David G Sunderland 23 Ba N H Jockey Wexford F Sunderland Farmer Patricia A Jones 21 Sp Chwilog P S Jones Agri Worker
236 30/03/1968 Michael E Hopper 30 Ba Lecturer Cirencester Harry Hopper C Servant Georgina M Smith 24 Sp Llangybi St W W R Smith Ret Hotelier
237 09/09/1968 William G Jones 39 Ba Farmer Mynydd Nefyn Hugh Jones Farmer Mary Lloyd 31 Sp Chwilog William Lloyd Farmer
Entries Per Page
Displaying Page of