Allwedd i Benawdau'r Tabl - Key to Table Headings

  • ID - Cyfeireb Cofrestr / Register Reference
  • DATE - Dyddiad / Date
  • NAME - Enw / Name
  • SUR - Cyfenw / Surname
  • AGE - Oed / Age
  • STAT - Statws / Status - Singleman/Bachelor/Widower
  • PROF - Gwaith / Proffesiwn - Rank / Profession
  • RES - Preswyl / Residence
  • NAME - Enw a Gwaith y Tad / Father's Name and Profession
  • NAME - Enw / Name
  • SUR - Cyfenw / Surname
  • AGE - Oed / Age
  • STAT - Statws / Status - Singleman/Bachelor/Widower
  • RES - Preswyl / Residence
  • NAME - Enw a Gwaith y Tad / Father's Name and Profession
ID
DATE
NAME
SUR
AGE
STAT
PROF
RES
FATHER
NAME
SUR
AGE
STAT
RES
FATHER
1 01/08/1837 John Roberts 22 Ba Joiner Pwllheli Owen R - Joiner Jane Jones 23 Sp Pwllheli John Jones - Lab
2 25/08/1837 John Hughes 26 Ba Joiner Pwllheli Owen H - Joiner Jane Clarke 26 Sp Tydweiliog Gaynor C - Widow
3 25/08/1837 Ellis Evans 24 Ba Tinman Pwllheli W Evans - Tinman Jane Jones 26 Sp Pwllheli W J - Shoemaker
4 01/12/1837 William Williams 28 Ba Mariner Pwllheli Griffith Wms- Mason Sydney Roberts 24 Sp Pwllheli R R - Yeoman
5 08/12/1837 Robert Williams FA Ba Lab Bodvel W Roberts - Lab Mary Jones FA Sp Pwllheli R Jones - Carp
6 09/12/1837 Morris Thomas FA Ba Lab Bottwnog M Thomas - Lab Sarah Williams FA Sp Pwllheli W Davies - Lab
7 25/12/1837 John Prichard 27 Ba Lab Pwllheli E Prichard - Lab Jane Jones 22 Sp Pwllheli J Wms - Coach
8 25/12/1837 Owen Lloyd FA Ba Lab Llannor P C Wms - Farmer Mary Jones FA Sp Pwllheli J Jones - Lab
9 05/01/1838 John Edwards 24 Ba Mariner Pwllheli R Edwards - Lab Mary Jones 21 Sp Hendrewen W Jones - Lab
10 02/03/1838 Phillip Brown FA Ba Mariner Pwllheli J Brown Mariner Elizabeth Ellis FA Wi Pwllheli R Davies - Tailor
11 19/03/1838 Morris Thomas FA Ba Lab Pwllheli M Thomas - Carp Catherine Jones FA Sp Llanbedrog W Jones - Lab
12 20/03/1838 Enoch Ellis FA Ba Carp Abererch H Ellis - Lab Hannah Thomas FA Sp Pwllheli R T - Wheelright
13 21/03/1838 William Parry FA Ba Butcher Pwllheli H Griffith - Butcher Jane Owen FA Sp Conglcae O Jones - Farm
14 24/04/1838 William Jones FA Ba Mariner Pwllheli G Jones - Lab Mary Roberts FA Sp Pwllheli O Rbts - Shoe
15 15/05/1838 David Prichard FA Ba Carp Pwllheli J Prichard - Carp Anne Hughes FA Sp Pwllheli W Hughes - Lab
16 12/06/1838 Morris Hughes FA Ba Lab Abererch J Hughes - Farmer Mary Williams FA Sp Pwllheli R Wms - Malt
17 15/06/1838 Richard Pugh Jones FA Ba Sch Master Pwllheli W Jones - Excise Jane Griffith FA Sp Pwllheli H Griffith - Farm
18 03/07/1838 Owen Roberts FA Ba Mariner Holyhead J Rbts - Currier Eleanor Hughes FA Sp Pwllheli T H - Surgeon
19 03/08/1838 Evan Jones FA Ba Lab Pwllheli J James - Baker Elizabeth Jones FA Sp Pwllheli J Wms - Lab
20 07/08/1838 Robert Jones FA Ba Druggist Tremadoc O Jones - Farmer Elizabeth Hughes FA Sp Pwllheli T H - Surgeon
21 17/08/1838 Evan Jones FA Ba Mariner Pwllheli R Jones - Innkeeper Jane Jones FA Sp Llangian J R - Farmer
22 20/08/1838 Evan Evans FA Ba Carpenter Pwllheli R Evans - Lab Elin Ellis FA Sp Pwllheli G Rbts - Carp
23 26/10/1838 John Davies 20 Ba Druggist Pwllheli D Davies - Chandler Elizabeth Thomas FA Sp Pwllheli W T - Joiner
24 27/10/1838 Thomas Williams 20 Ba Shopkeeper Pwllheli W Williams - Farmer Sarah Williams 17 Sp Pwllheli W Rees - Farm
25 12/11/1838 Robert Griffith FA Ba Sawyer Pwllheli G Jones - Lab Phoebe Thomas FA Sp Pwllheli R T - Joiner
26 08/12/1838 Samuel Roberts FA Ba Joiner Pwllheli R Thomas - Joiner Gwen Lewis FA Sp Pwllheli O L - Mariner
27 31/08/1838 John Evans FA Ba Mariner Llaniestyn W Evans - Farmer Eleanor Davies 20 Sp Pwllheli D D - Hatter
28 26/09/1838 Cadwalader Evans FA Wi Farmer Maentwrog E Evans - Farmer Jane Owen FA Sp Pwllheli W J - Farmer
29 25/12/1838 David Lewis FA Ba Mariner Pwllheli D Lewis - Saddler Jane Williams FA Sp Pwllheli J Wms - Lab
30 01/02/1839 Griffith Jones FA Ba Mariner Pwllheli W Jones - Lab Lowry Griffith FA Wi Abererch P G Parry - Mariner
31 29/03/1839 William Williams FA Wi Nailer Pwllheli R Williams - Lab Sarah Williams FA Wi Pwllheli W Thomas - Joi
32 01/04/1839 David Davies FA Ba Shoemaker Pwllheli J Davies - Joiner Mary Roberts FA Sp Pwllheli G Japheth - Lab
33 01/04/1839 Humphrey Ellis FA Ba Carpenter Pwllheli Humphrey Ellis - Lab Elin Williams FA Sp Llangian P G Williams - Lab
34 02/04/1839 Richard Evans 41 Ba Shoemaker Pwllheli Hugh Evans - Lab Anne Hughes 40 Sp Pwllheli W H - Carpenter
35 05/04/1839 Evan Jones FA Ba Carpenter Nevin O Jones - Carpenter Catherine Owen FA Sp Pwllheli R O - Shoemaker
36 05/04/1839 David Griffith FA Ba Mariner Llanfihangel T T Griffith - Farmer Elizabeth Owen FA Sp Pwllheli R O - Shoemaker
37 13/04/1839 Henry Griffith FA Ba Farmer Llanaelhaiarn G Parry - Farmer Margaret Williams FA Sp Clogwyn D E Wms - Farmer
38 07/05/1839 Daniel Roberts FA Ba Carpenter Pwllheli D Roberts - Lab Laura Davies FA Sp Pwllheli W D - Shoemaker
39 13/05/1839 Elias Davies FA Ba Sawyer Pwllheli David Hughes - Lab Mary Williams FA Sp Cefn Mine L Williams - Lab
40 13/05/1839 Robert Goodman FA Ba Shoemaker Pwllheli T Goodman - Weaver Jane Davies FA Sp Pwllheli T Davies - Potter
41 22/05/1839 Thomas Jones FA Ba Labourer Abererch P R Jones - Farmer Mary Griffiths FA Sp Pwllheli J Griffiths - Lab
42 27/05/1839 John Griffiths FA Wi Farmer Llangwnadl P G Griffiths Farmer Catherine Thomas FA Sp Pwllheli D Thomas - Farmer
43 22/07/1839 Griffith Evans FA Ba Carpenter Pwllheli E Griffiths - Wheelright Jane Roberts FA Sp Pwllheli J Rbts - Labourer
44 16/08/1839 Morris Jones FA Ba Joiner Pwllheli Hugh Hughes - Lab Eleanor Roberts FA Sp Pwllheli R Rbts - Labourer
45 20/08/1839 Lewis Roberts FA Wi Stonemason Pwllheli O Rbts - Stonemason Mary Jones FA Wi Pwllheli E Hughes - Lab
46 30/08/1839 Evan Jones FA Ba Carpenter Pwllheli John Prichard - Lab Catherine Roberts FA Sp Pwllheli O R - Joiner
47 04/10/1839 Robert Roberts FA Ba Boatman Clynnog R Roberts - Joiner Eleanor Jones FA Wi Pwllheli D J Shopkeeper
48 29/10/1839 Edward Roberts FA Ba Potter Pwllheli Foulk Rbts - Brewer Elizabeth Jones FA Sp Pwllheli W Jones - Lab
49 11/11/1839 John Williams FA Ba Labourer Llandwrog P W Jones - Lab Jane Williams FA Sp Pwllheli L Williams - Lab
50 15/11/1839 William Jones FA Ba Gardener Madryn J Jones - Labourer Catherine Owen FA Sp Talcymerau T Owen - Farmer
51 03/12/1839 Owen Evans FA Ba Fuller Llanllyfni W Evans - Currier Elizabeth Hughes FA Sp Pwllheli John H - Lab
52 06/12/1839 Thomas Hughes FA Wi Farmer Bodvean R Hughes - Farmer Anne Thomas FA Wi Pendalar G T - Weaver
53 25/12/1839 Griffith Parry FA Ba Carpenter Pwllheli H Ellis - Lab Laura Hughes FA Sp Pwllheli J H - Shoemaker
54 12/02/1840 William Roberts FA Wi Farmer Llanystumdwy R Wms - Farmer Catherine Thomas FA Sp Pwllheli G T - Mariner
55 29/02/1840 Thomas Roberts FA Ba Joiner Pwllheli J Rbts - Farmer Catherine Roberts FA Sp Pwllheli W R - Shoemaker
56 27/03/1840 William Williams FA Ba Blacksmith Pwllheli O W - Blacksmith Mary Hughes FA Sp Pwllheli D H - Shoemaker
57 07/04/1840 John Williams FA Ba Currier Holywell W Williams - Currier Jane Williams FA Sp Pwllheli D W - Gentleman
58 14/05/1840 Daniel Pierce FA Ba Shoemaker Pwllheli P Daniel - Labourer Anne Hughes FA Sp Pwllheli G Hughes - Lab
59 08/06/1840 Thomas Ellis FA Ba Joiner Pwllheli W Ellis - Currier Mary Evans FA Sp Pwllheli J Evans - Currier
60 09/06/1840 Griffith Jones Roberts FA Ba Druggist Dolgelley G Roberts - Farmer Margaret Williams FA Sp Pwllheli J H W - Gentleman
61 15/06/1840 Thomas Jones FA Ba Mariner Criccieth P J Rbts - Stonemason Laura Hughes FA Sp Pwllheli J Hughes - Lab
62 30/06/1840 Gomer Roberts FA Ba Iron Master Rhiwabon R Rbts - Iron Master Eleanor Watkins 18 Sp Pwllheli J W - Innkeeper
63 14/07/1840 John Brennan FA Ba Land Surveyor Pwllheli Con B - Farmer Eleanor Roberts FA Sp Pwllheli R R - Shoemaker
64 24/09/1840 Robert Williams FA Ba Wheelright Pwllheli T Wms - Labourer Catherine Evans FA Sp Cefn Mine E E - Carpenter
65 13/10/1840 Robert Griffith FA Ba Mariner Pwllheli R Griffith - Mariner Catherine Parry FA Sp Rhiw P H Wms - Weaver
66 20/10/1840 Edward Evans FA Wi Ironmonger Pwllheli E E - Gardener Catherine Roberts FA Sp Madryn G R - Mariner
67 29/10/1840 William Williams 26 Ba Stonemason Pwllheli J W - Stonemason Mary Griffith 24 Sp Pwllheli W G - Mariner
68 20/11/1840 John Owens 51 Wi Stonemason Pwllheli H Arthur - Wheelright Eleanor Jones 56 Wi Pwllheli O Rbts - Postman
69 20/11/1840 John Thomas FA Ba Carpenter Pwllheli H Thomas - Mason Eleanor Jones FA Sp Pwllheli W J - Taylor
70 21/11/1840 David Williams FA Ba Labourer Pwllheli R Wms - Labourer Dorothy Jones FA Sp Efail y Bont T J - Blacksmith
71 27/11/1840 Lewis Owen FA Ba Man Servant Pwllheli O Lewis - Miller Alice Williams FA Sp Pwllheli W Wms - Glover
72 02/02/1841 John Owen FA Ba Excise Officer Pwllheli J Owen - Farmer Mary Jones FA Sp Pwllheli G J - Shoemaker
73 26/02/1841 Richard Prichard FA Ba Tailor Pwllheli J Prichard - Cooper Jane Jones FA Sp Pwllheli W J - Gardener
74 12/03/1841 Evan Evans 38 Ba Hatter Pwllheli W E - Shoemaker Ann Hughes 22 Sp Pwllheli R H - Shoemaker
75 31/03/1841 William Roberts FA Ba Labourer Crugeran R Thomas - Labourer Lowry Davies FA Sp Pwllheli David Jones - Lab
76 12/04/1841 Thomas Turner 20 Ba Nailor Pwllheli E Turner - Nailor Jane Evans 30 Sp Pwllheli W Evans - Labourer
77 13/05/1841 Humphrey Ellis FA Wi Labourer Abererch Ellis Davies - Lab Mary Thomas FA Wi Pwllheli F Thomas - Mariner
78 21/05/1841 William Roberts FA Ba Mariner Pwllheli T Roberts - Labourer Muriel? Mackargow FA Sp Pwllheli A M - Publican
79 28/05/1841 John Herbert Williams FA Ba Farmer Pwllheli J H W - Gentleman Anne Evans FA Sp Pwllheli L E - Timber Merch
80 04/06/1841 William Hughes FA Ba Mariner Pwllheli W Hughes - Mariner Dorothy Jones FA Wi Pwllheli R W Parry - Mariner
81 02/07/1841 Evan Williams FA Wi Labourer Pwllheli W Wms - Mariner Elin Prichard FA Sp Pwllheli R Cadwalader - Farm
82 28/07/1841 William Jones FA Wi Labourer Pwllheli J Owen - Labourer Mary Williams FA Sp Botwnog William Ellis - Lab
83 17/09/1841 Griffith Griffiths FA Ba Timber Merchant Pwllheli D G - Timber Merch Anne Evans FA Sp Pwllheli W E - Shoemaker
84 11/11/1841 William Humphreys FA Ba Mariner Pwllheli H Griffiths - Lab Elizabeth Evans FA Sp Pwllheli W E - Miner
85 12/11/1841 Mathew Roberts FA Wi Miner Pwllheli Rbt Wms - Miner Elizabeth Williams FA Sp Pwllheli John Wms - Farmer
86 01/12/1841 Robert Williams FA Wi Farmer Penrallt Wm Wms - Fuller Catherine Owen FA Sp Bryntanni John Owen - Farmer
87 03/12/1841 John Jones FA Wi Labourer Pwllheli Hugh J - Farmer Elizabeth Jones FA Sp Rerw Aberdaron John Parry - Lab
88 25/12/1841 William Griffith FA Ba Blacksmith Pwllheli Elias Griffith - Lab Margaret Williams FA Sp Pwllheli Ellis Wms - Nailor
89 06/01/1842 Evan Jones FA Ba Mason Pwllheli Henry J - Mason Mary Williams FA Sp Pwllheli Griffith Wms - Joiner
90 07/01/1842 Robert Griffith FA Ba Painter Pwllheli Wm Griffith - Painter Ann Jones FA Sp Pwllheli David J - Shoemaker
91 21/01/1842 Robert H Prichard FA Ba Carpenter Pwllheli Evan P - Weaver Sarah Hughes FA Sp Pwllheli Wm H - Blacksmith
92 28/01/1842 Hugh Lunt FA Ba Foundryman Pwllheli Wm Lunt - Coachman Ann Roberts FA Sp Pwllheli Morris Rbts - Farmer
93 29/01/1842 David Rowlands FA Ba Watchmaker Pwllheli Wm R - Watchmaker Janette Hughes FA Wi Pwllheli J Prichard - Farmer
94 01/03/1842 Humphrey Roberts FA Ba Draper Pwllheli R Humphreys - Farm Margaret Williams FA Sp Pwllheli John Wms - Nailer
95 02/04/1842 Owen Roberts FA Ba Shipwright Pwllheli Wm R - Mariner Mary Thomas FA Sp Pwllheli Rbt Thomas - Bailiff
96 05/04/1842 William Lewis FA Wi Mariner Llanallgo L Wms - Shopkeeper Mary Jones FA Sp Pwllheli O Jones - Butcher
97 27/04/1842 Robert Roberts FA Ba Mariner Pwllheli Rbt Wms - Mariner Mary Prichard FA Sp Ynyscynhaiarn H Prichard - Farmer
98 16/05/1842 Joshua Jones FA Ba Labourer Llannor Hugh Jones - Tanner Mary Prichard FA Sp Pwllheli R Rowlands - Lab
99 03/06/1842 Hugh Jones FA Ba Mariner Pwllheli John Davies - Lab Catherine Owen FA Sp Pwllheli O O - Shoemaker
100 17/06/1842 David Williams FA Wi Coach Maker Pwllheli Wm Roberts - Miller Elizabeth Jones FA Sp Pwllheli David Jones - Lab
101 19/08/1842 Robert Mear FA Ba Sailor Pwllheli Geo M - Wheelright Jane Ellis FA Sp Pwllheli Rice E - Shoemaker
102 08/09/1842 Robert Edwards FA Ba Blockmaker Pwllheli Rbt E - Mariner Catherine Jones FA Sp Pwllheli David Jones - Lab
103 30/09/1842 Thomas Williams FA Ba Blacksmith Pwllheli John Thomas - Lab Margaret Evans FA Sp Pwllheli Emanuel E - Carp
104 14/10/1842 Benjamin Morgan FA Ba Clerk Aberystwyth David M - Farmer Catherine Anne Ellis FA Sp Pwllheli Thomas E - Esquire
105 22/11/1842 Evan Roberts FA Wi Mariner Pwllheli Owen R - Shoemaker Ellen Hughes FA Sp Pwllheli John Hughes - Lab
106 09/12/1842 Philip Philip FA Ba Labourer Pwllheli David P - Farmer Ann Owen FA Sp Pwllheli Griffith Owen - Lab
107 15/02/1843 Ellis Roberts FA Ba Cordwainer Nant Llanarmon Evan Roberts - Lab Mary Williams FA Sp Caeaubrychion Rich Wms - Malster
108 28/02/1843 Robert Roberts FA Ba Shopkeeper Pwllheli David R - Farmer Laura Lewis FA Wi Pwllheli Rd Lloyd - Gentleman
109 04/03/1843 John William Jones FA Wi Surgeon Nevin David Jones - Clerk Catherine Williams FA Sp Pwllheli Wm W - Yeoman
110 13/03/1843 John Owen FA Ba Potter Pwllheli John Owen - Taylor Catherine Hughes FA Sp Pwllheli Ellis H - Lab
111 03/04/1843 John Prichard FA Wi Labourer Pentrepoeth Richard Jones - Lab Anne Williams FA Sp with Mother R W - Horse Breaker
112 17/04/1843 Evan Williams FA Ba Carpenter Pwllheli John W - Maltster Hannah Roberts FA Sp Pwllheli Daniel R - Lab
113 05/06/1843 William Baldwin FA Ba Baker Pwllheli John B - Baker Elizabeth Jones 18 Sp Pwllheli Griffith J - Taylor
114 07/06/1843 John Griffiths FA Ba Labourer Erddig Robert G - Lab Jane Jones FA Sp Pwllheli W Mathew - B'smith
115 19/06/1843 Griffith Roberts FA Ba Shoemaker Pwllheli Rbt Thomas - Bailiff Agnes Roberts FA Sp Pwllheli Henry R - Lab
116 07/07/1843 Samuel James FA Ba Druggist Nevin John J - Tide Surv Eleanor Prichard FA Sp Pwllheli John P - Shipbuilder
117 05/08/1843 Humphrey Evans FA Wi Potter Pwllheli Edward Evans - Lab Mary Parry FA Wi Pwllheli Lewis Evans - Potter
118 05/09/1843 John Evans FA Wi Carrier Pwllheli William E - Carrier Rachel Jones FA Sp Pwllheli Morris Jones - Lab
119 03/10/1843 Hugh Jones 23 Ba Tinman Pwllheli Rbt J - Shoemaker Mary Jones 22 Sp Felin Bach Evan Jones - Miller
120 09/10/1843 Joseph Gough 20 Ba Joiner Pwllheli Evan Jones - Miller Sarah Owens 19 Sp Pwllheli Rbt O - Town Crier
121 07/11/1843 William Jones FA Ba Mason Pwllheli J Prichard - Mason Mary Thomas FA Sp Pwllheli John T - Carrier
122 11/11/1843 Abraham Williams FA Ba Labourer Pwllheli John Wms - Lab Elizabeth Philips FA Wi Gwagynoe Evan Evans - Farmer
123 14/11/1843 Robert Roberts FA Ba Labourer Pwllheli Robert R - Farmer Alice Griffiths FA Sp Llanengan William G - Saddler
124 24/11/1843 Robert Thomas FA Ba Carpenter Pwllheli John Roberts - Joiner Laura Owens FA Sp Pwllheli John O - Slater
125 29/12/1843 John Evans FA Ba Clerk Llanbedr John E - Gentleman Mary Williams FA Sp Pwllheli William W - Mercer
126 01/01/1844 John Ellis FA Wi Mariner Pwllheli Thomas E - Mariner Elizabeth Owen FA Sp Pwllheli Owen Owens - Lab
127 20/01/1844 William Griffith FA Ba Labourer Clynnog P Griffith Price - Lab Ann Williams FA Sp Clogwyn Denio Ellis W - Farmer
128 26/01/1844 William Jones FA Ba Joiner Bodvel Llannor John Jones - Lab Catherine Parry FA Sp Pwllheli Robert P - Joiner
129 02/02/1844 Evan Jones FA Wi Miller Melin Bach John Gough - Farmer Catherine Jones FA Wi Pwllheli Wm Rbts - Farmer
130 22/03/1844 Andrew Jones FA Wi Bailiff Pwllheli Robert Jones - Lab Mary Williams FA Sp Pwllheli William Davies - Lab
131 30/04/1844 Owen Owens FA Ba Hatter Pwllheli John Owen - Hatter Mary Richards FA Sp Pwllheli J Prichard - Cooper
132 17/05/1844 Robert Roberts FA Ba Farmer Ystymllyn Robert R - Farmer Anne Williams FA Sp Pwllheli John H W - G'man
133 28/05/1844 Owen Thomas FA Ba Master Mariner Pwllheli John T - Gentleman Ellin Griffith FA Sp Pwllheli Sam G - Farm/Malt
134 08/06/1844 Griffith Hughes FA Ba Labourer Mynydd Ednyfaid Henry Griffith - Lab Anne Owen FA Sp Denio Owen Jones - Lab
135 01/07/1844 John Prichard FA Ba Labourer Brynbeddau John Prichard - Lab Eleanor Jones FA Sp Denio Morris Jones - Lab
136 31/07/1844 Henry Thomas FA Ba Mariner Tyn y Pwll Owen Prichard - Lab Jane Williams FA Sp Pwllheli William Wms - Lab
137 19/08/1844 Edward Davies FA Ba Potter Pwllheli Edward D - Potter Elizabeth Davies FA Sp Pwllheli John Davies - Potter
138 19/08/1844 David Rowland Jones FA Ba Book Keeper Liverpool Owen J - Cab Maker Hannah Rowlands FA Sp Pwllheli Wm R - Watchmaker
139 08/10/1844 John Thomas FA Ba Horse Breaker Pwllheli Wm J T - Farmer Elizabeth Griffith FA Sp Llawrdref Llangian Henry G - Farmer
140 06/12/1844 John Evans FA Ba Servant Tyddyn Sion Evan Wms - Lab Catherine Evans FA Sp Pwllheli Evan Wms - Lab
141 24/01/1845 John Hughes FA Ba Labourer Tyn Rhosfawr H Prichard - Weaver Catherine Jones FA Sp Caeaugwynion John Rbts - Lab
142 07/02/1845 Griffith Williams FA Ba Mariner Erw Nevin Humphrey W - Lab Sarah Williams FA Sp Pwllheli Wm Rowlands - lab
143 04/03/1845 David Owens FA Ba Mariner Penrhos Owen Roberts - Lab Anne Roberts FA Sp Pwllheli Robert Rbts - Hatter
144 10/03/1845 Lewis Evans FA Ba Mariner Pwllheli Owen Lewis - Mariner Jane Owens FA Sp Chwilog David Owen - Lab
145 07/04/1845 Griffith Roberts FA Ba Farmer Ty Corniog Griffith Rbts - Farmer Elizabeth Thomas FA Sp Pwllheli Griffith T - Farmer
146 09/04/1845 Hugh Jones FA Ba Master Mariner Abersoch Griffith J - Ship Carp Laura Jones FA Sp Pwllheli Wm J - Mast Mariner
147 11/04/1845 Robert Roberts FA Ba Joiner Pwllheli Wm Rbts - Mercer Catherine Thomas FA Sp Pwllheli Wm T - Mariner
148 11/04/1845 Thomas Jones FA Ba Mariner Abersoch John Jones - Mariner Laura Jones FA Sp Pwllheli Salmon J - Farmer
149 04/06/1845 Daniel Davies FA Ba Mariner Tydweiliog Richard Davies - Lab Ellen Jones FA Sp Brynhyfryd John Rowlands - Lab
150 20/06/1845 Owen Owens FA Ba Articled Clerk Pwllheli Hugh Owen - Lab Gwen Maria Hughes FA Sp Pwllheli Thomas H - Surgeon
151 23/06/1845 William Williams FA Ba Mariner Nefyn William Wms - Lab Margaret Jones FA Sp Pwllheli Richard J - Joiner
152 16/07/1845 Evan Hughes FA Ba Mariner Pwllheli Robert Hughes - Lab Jane Jones FA Sp Pwllheli Rbt J - Carpenter
153 04/11/1845 John Jones FA Ba Cooper Ynyscynhaiarn Richard J - Cooper Janet Williams FA Sp Pwllheli Robert Wms - Lab
154 10/12/1845 Ellis Owen FA Ba Potter Pwllheli Owen Ellis - Glazier Ellen Owen FA Sp Pwllheli Evan O - Gardener
155 26/12/1845 Thomas Roberts FA Ba Mariner Ty Isa Llannor Rbt Thomas - Farmer Jane Roberts FA Sp Pwllheli Wm R - Shoemaker
156 30/12/1845 Richard Hughes FA Ba Blacksmith Pwllheli Robert H - Currier Eleanor Williams FA Sp Clogwyn Bach Ellis W - Farmer
157 30/12/1845 William Jabez Jeffries FA Wi Mariner Pwllheli William J - Baker Anne Kenington FA Wi Pwllheli Wm Lewis - Tailor
158 02/01/1846 Zechariah O Humphreys FA Ba Merchant Pwllheli Owen H- Mariner Ellen Jones 15 Sp Pwllheli Th J - Merchant
159 06/01/1846 William Williams FA Ba Shoemaker Nefyn William Isaac - Lab Sarah Jones FA Sp Pwllheli Th J - Shoemaker
160 16/01/1846 Richard Williams FA Ba Blacksmith Pwllheli Richard Wms - Lab Janet Thomas FA Sp Pwllheli Richard T - Lab
161 17/01/1846 John Thompson FA Ba Mariner Pwllheli J T - Tallow Chandler Mary Jones FA Sp Pwllheli William J - Tailor
162 20/01/1846 William Jones FA Wi Labourer Pwllheli John J - Tanner Ellen Evans FA Sp Pwllheli Thomas E - Lab
163 23/01/1846 Love Jones FA Ba Ship Carpenter Pwllheli J Prichard - Merchant Catherine Ellis FA Sp Ffrydd Robert E - Mariner
164 06/02/1846 David Williams FA Ba Taylor Pwllheli Richard W - Taylor Sidney Williams FA Sp Pwllheli Samuel Wms - Lab
165 04/03/1846 Robert Jones FA Ba Law Writer Pwllheli Rbt Jones - Builder Lydia Williams FA Sp Pwllheli Robert Wms - Lab
166 09/04/1846 Griffith Jones FA Ba Mariner Pwllheli Rees Jones - Mason Gwen Lloyd FA Sp Pwllheli Howel Ll - Mariner
167 Missing Missing Missing M M Missing Missing Missing Missing Missing M M Missing Missing
168 Missing Missing Missing M M Missing Missing Missing Missing Missing M M Missing Missing
169 Missing Missing Missing M M Missing Missing Missing Missing Missing M M Missing Missing
170 Missing Missing Missing M M Missing Missing Missing Missing Missing M M Missing Missing
171 22/04/1846 John Jones FA Ba Mariner Bangor Evan Jones - Farmer Catherine Evans FA Sp Pwllheli Hugh E - Mariner
172 05/05/1846 Hugh Roberts FA Ba Master Mariner Pwllheli William Rbts - Lab Catherine Williams FA Sp Pwllheli Th W - Sawyer
173 15/05/1846 William Roberts FA Ba Servant Llannor Robert Rbts - Lab Mary Williams FA Sp Pwllheli Wm Jones - Mason
174 18/05/1846 Hugh Hughes FA Ba Joiner Penrhos Hugh Hughes - Lab Catherine Evans FA Sp Pwllheli Griffith E - Farmer
175 10/07/1846 John Thomas FA Wi Labourer Rhiw Griffith Thomas - Lab Margaret Roberts FA Sp Pwllheli Thomas Rbts - Lab
176 24/07/1846 David Thomas FA Ba Labourer Abererch Thomas Ellis - Lab Catherine Roberts FA Sp Denio Daniel Rbts - Lab
177 29/08/1846 Thomas Owen FA Ba Mariner Pwllheli Rbt Owen - Victualler Hannah Williams FA Sp Pwllheli Wm W - Shoemaker
178 22/09/1846 John Lewis FA Ba Chandler Pwllheli David L - Gardener May Thomas FA Sp Pwllheli Mwyn-Deg T - Shoe
179 06/10/1846 Robert Williams FA Ba Clergyman Bottwnog Rbt W - Gentleman Eliza Constable Ellis FA Sp Pwllheli John E - Solicitor
180 04/12/1846 John Jones FA Ba Joiner Pwllheli Owen J - Labourer Jane Williams FA Sp Pwllheli John Elias - Weaver
181 09/12/1846 Benjamin Williams FA Ba Victualler Llanbedrog Isaac Wms - Joiner Anne Jones FA Sp Pwllheli Owen J - Butcher
182 11/12/1846 John Roberts FA Ba Mariner Pwllheli Owen R - Shoemaker Elizabeth Williams FA Sp Pwllheli Hugh W - Mariner
183 25/12/1846 Griffith Roberts FA Ba Carpenter Pentrepoeth John Rbts - Barker? Hannah Roberts FA Sp Pentrepoeth Owen Rbts - Joiner
184 07/03/1847 Daniel Mackay FA Ba Merchant Liverpool Colin M - Yeoman Julia Davies Minor Sp Pwllheli Rbt D - Yeoman
185 17/04/1847 John Thomas FA Ba Ship Carpenter Pwllheli Rbt Thomas - Lab Ellen Jones FA Sp Pwllheli Rbt J - Ship Carp
186 19/05/1847 David Jones FA Ba Mason Pwllheli Henry J - Mason Ellen Roberts FA Sp Pwllheli Holland Rbts - Lab
187 02/07/1847 Thomas Williams FA Ba Ship Carpenter Pwllheli John W - Clockmaker Elizabeth Price FA Sp Pwllheli Wm Price - Mariner
188 13/08/1847 William Jones FA Ba Tailor Pwllheli Wm Jones - Tailor Anne Jones FA Sp Pwllheli John Jones - Nailor
189 24/08/1847 John Williams FA Ba Mariner Pwllheli John Wms - Maltster Jane Hughes FA Sp Pwllheli Wm H - Shoemaker
190 12/11/1847 Evan Prichard FA Ba Labourer Pwllheli John Prichard - Lab Eleanor Williams FA Sp Fourcrosses Rbt Wms - Tailor
191 25/02/1848 Hugh Jones FA Ba Car Driver Pwllheli John T - Carrier Jane Davies FA Wi Pwllheli Richard W - Farmer
192 02/03/1848 Watkin Parry FA Ba Mariner Pwllheli Griffith P - Lab Jane Davies FA Sp Pwllheli Robert D - Lab
193 24/04/1848 Owen Griffith FA Ba Blacksmith Caernarvon William G - Joiner Jane Williams FA Sp Pwllheli Hugh Wms - Lab
194 13/05/1848 Robert Jones FA Ba Mariner Pwllheli William J - Ship Carp Anne Jones FA Sp Pwllheli Hugh J - Miner
195 19/05/1848 Arthur Prichard FA Ba Ship Carpenter Pwllheli John P - Ship Carp Jane Jones FA Sp Pwllheli William J - Joiner
196 12/06/1848 William Williams FA Ba Shoemaker Pwllheli Samuel Wms - Lab Anne Williams FA Sp Pwllheli Richard Wms - Lab
197 24/06/1848 David Thomas FA Ba Labourer Pwllheli Thomas Pierce - Lab Ann Williams FA Sp Pwllheli Wm Thomas - Lab
198 28/06/1848 John Edwards FA Ba Baker Pwllheli John Edwards - Lab Judith Evans FA Sp Pwllheli William E - Tinman
199 30/06/1848 John Jones FA Ba Carpenter Pwllheli Hugh J - Tollhouse K Hannah Williams FA Sp Pwllheli David W - Gaoler
200 26/09/1848 Robert Owen FA Ba Labourer Pwllheli William Owen - Lab Eleanor Owen FA Sp Pwllheli Owen Wms - Lab
201 17/11/1848 Henry Jones FA Ba Mason Pwllheli Henry J - Mason Catherine Jones FA Sp Pwllheli Owen J - Carpenter
202 26/12/1848 Griffith Griffiths FA Ba Mariner Pwllheli John Griffiths - Lab Elizabeth Davies FA Sp Pwllheli Wm D - Shoemaker
203 06/01/1849 John Roberts FA Ba Ship Carpenter Bangor Wm R - Cabinet M Jane Jones FA Sp Pwllheli Wm J - Ship Carp
204 10/01/1849 William Roberts FA Ba Mariner Pwllheli Robert Daniel - Lab Jane Jones FA Sp Llangwnadl Griffith Jones - Lab
205 12/01/1849 Edward Thomas FA Ba Car Man Pwllheli John T - Car Man Mary Jones FA Sp Pwllheli Rbt J - Quarryman
206 13/03/1849 John Prichard FA Wi Labourer Pwllheli John P - Mason Jane Williams FA Sp Llangybi Richard W - Lab
207 09/04/1849 William Roberts FA Ba Mariner Pwllheli Evan Roberts - Lab Jane Jones FA Sp Pwllheli Hugh J - Mariner
208 10/04/1849 David Evans FA Ba Mariner Pwllheli John Davies - Lab Gwen Evans FA Sp Portmadoc David E - Mason
209 18/04/1849 John Thomas FA Ba Mariner Portmadoc Simon Owen - Joiner Catherine Williams FA Sp Pwllheli Rbt W - Carpenter
210 16/05/1849 David Elias FA Ba Labourer Holborn Nefyn Elias Davies - Lab Jane Williams FA Sp Pwllheli Wm Morris - Lab
211 30/05/1849 John Roberts FA Ba Ship Carpenter Ala Pwllheli Robert Rbts - Sawyer Jane Jones FA Sp Ty gwyrdd Pwll Evan J - Shoemaker
212 12/06/1849 George Griffith Lewis FA Ba Druggist Penlan Street David L - Sailor Mary Elizabeth Roberts FA Sp Penlan Street Owen R - Draper
213 22/06/1849 Edward Roberts FA Ba Shoemaker Traeth Tyeiddew Edward R - Surgeon Anne Jones FA Wi Traeth Tyeiddew Richard Lewis -- Lab
214 06/07/1849 John Williams FA Ba Gardener High St Pwllheli Wm Wms - Gardener Jane Williams FA Sp Pentrepoeth Richard W - Butler
215 17/07/1849 William Jones FA Ba Ship Builder Portmadoc Henry J - Ship Builder Jane Prichard FA Sp Traeth Pwllheli John P - Painter
216 18/08/1849 John Roberts FA Ba Labourer Halfway A'erch William Rbts - Lab Margaret Williams FA Sp Pentrepoeth Richard W - Tailor
217 11/09/1849 John Owens FA Ba Joiner Kyffin Sq Bangor Owen Owens - Lab Ellen Elias FA Sp Pwllheli John E - Publican
218 03/11/1849 Owen Roberts FA Ba Joiner Lords Quarry Ff Rbt Owen - Quarryman Ellen Ellis FA Sp Pwllheli Rd E - Mast Mariner
219 20/11/1849 William Jones FA Ba Master Mariner Penybryn Llanengan William J Master Mar Jane Evans FA Sp Penlan Street Evan E - Postmaster
220 26/11/1849 John Lewis FA Ba Labourer Wesley St Peter L - Millwright Ellinor Owens FA Sp Penrhydlyniog John Owen - Lab
221 24/12/1849 Ellis Jones FA Ba Mariner Penlon Robert J - Lab Anne Roberts FA Sp Carnarvon Rd Hugh R - Butcher
222 28/12/1849 Evan Evans FA Ba Carpenter Penymount Emmanuel E - Carp Anne Thomas FA Sp Penlan Street Robert T - Lab
223 01/01/1850 Griffith Williams FA Ba Mariner Llanbedrog Isaac W - Malster Ellen Williams Minor Sp Penrhydlyniog Th W - Mariner
224 06/03/1850 Richard Owen FA Wi Tailor/Draper Segontium T Thomas O - Gardener Elizabeth Lloyd FA Sp Tai Cochion William Ll - Farmer
225 29/05/1850 William Edwards FA Ba Mariner Criccieth P John E - Carpenter Catherine Evans FA Sp Traeth Tyeiddew John E - Miller
226 05/07/1850 Richard Williams FA Ba Labourer Bodvel Richard Wms - Lab Mary Roberts FA Sp Pwllheli Owen R - Shoemaker
227 26/07/1850 William Thomas FA Wi Labourer Pwllheli Owen T - Tailor Ellen Humphreys FA Sp Pwllheli William H - Lab
228 19/08/1850 Peter Jones FA Ba Sailor Pwllheli Owen J - Butcher Jane Williams FA Sp Abererch Rd Richard W - Lab
229 05/11/1850 William Jones FA Ba Saddler Tynpwll Bodvean John R - Lab Elizabeth Williams FA Wi Pwllheli Rbt Hughes - Lab
230 15/11/1850 Evan Jones FA Ba Labourer Plasdu Llanarmon John Rbts - Farmer Hannah Owens FA Sp Brynberllan Rees Owen - Joiner
231 20/11/1850 Hugh Jones FA Ba Joiner Tyddynypaentiwr Owen J - Farmer Margaret Owens FA Sp Talcymerau John Owen - Farmer
232 27/11/1850 Robert Jones FA Ba Shoemaker Pwllheli Wm J - Shoemaker Mary Evans FA Sp Pwllheli Evan E - Sawyer
233 13/12/1850 William Evans FA Ba Carpenter Pwllheli Owen E - Carpenter Ellin Roberts FA Sp Pwllheli Owen R - Shoemaker
234 17/02/1851 William Roberts FA Ba Sailor Llandegfan Robert Rbts - Lab Mary Harris FA Sp Pwllheli Theophilus H - Rope Maker
235 11/03/1851 Robert Jones FA Ba Sailor Caerun Nevin John J - Joiner Mary Evans FA Sp Pwllheli Daniel E - Sailor
236 22/04/1851 Robert Hughes FA Wi Master Mariner Pwllheli Hugh Rbts - Lab Margaret Rbts FA Wi Criccieth John Prichard - Carrier
237 30/05/1851 William Williams FA Ba Shopkeeper Penygroes Pwll Owen W - Tailor Jane Roberts FA Sp Penlan Street Owen R - Draper
238 09/06/1851 Richard Jones FA Ba Labourer Pentrepoeth John Rbts - Barker Jane Evans FA Sp Ala Denio John E - Smith
239 07/07/1851 Griffith Jones FA Ba Sailor Pwllheli Evan J - Farmer Hannah Williams FA Wi Pentrepoeth Daniel Rbts - Lab
240 25/07/1851 William Griffith Williams FA Ba Draper Pool St C'von W G W - Farmer Elizabeth Williams FA Sp Traeth John Wms - Farmer
241 29/07/1851 Robert Jones FA Ba Mariner Porthdinllaen William J - Lab Laura Owen FA Sp Pwllheli Robert O - Lab
242 21/10/1851 Humphrey Davies FA Ba Gardener Berllan David D - Shoemaker Mary Roberts FA Sp Penrallt William R - Lab
243 21/11/1851 John Williams FA Ba Sailor Pwllheli Hugh Wms - Sailor Rebecca Prichard FA Sp Pwllheli John P - Cooper
244 12/12/1851 Richard Morgan FA Ba Tailor Penrhydlyniog Richard M - Lab Mary Owen FA Sp Pentrepoeth Owen Owens - Tailor
245 12/12/1851 Griffith Griffiths FA Ba Blacksmith Efail Bont Llannor Methusalem G - B S Mary Jones FA Sp Penlon John J - Mariner
246 17/01/1852 Robert Griffith FA Ba Mariner Bodselain Robert R - Farmer Elizabeth Roberts FA Sp Hermitage Thomas R - Mariner
247 20/02/1852 Owen Griffith FA Ba Blacksmith Kingshead St Hugh Griffith - Lab Mary Roberts FA Sp Kingshead St Robert Rbts - Tower
248 27/02/1852 Hugh Price FA Ba Shoemaker Penlon Henry P - Farmer Catherine Jones FA Sp Market St Th J - Dockgateman
249 02/04/1852 William Roberts FA Ba Stonemason Glanrafon Ll'styn David R - Stonemason Ellin Jones FA Sp Traeth Wm J - Shoemaker
250 27/04/1852 John Jenkins FA Ba Sailor Pwllheli David J - Shoemaker Elizabeth Williams FA Sp Pwllheli Griffith Wms - Joiner
251 26/05/1852 William Roberts FA Ba Labourer Tynllan Thomas R - Lab Jane Owen FA Sp Plasynrhiw William O - Lab
252 12/06/1852 Richard Jones FA Ba Labourer Morfa, Nevin Evan J - Sailor Anne Thomas FA Sp Pwllheli William T - Lab
253 27/10/1852 Robert Parry FA Ba Watchmaker High St Pwllheli Rbt P - Shoemaker Mary Jones FA Sp High St Pwllheli Th J - Flour Dealer
254 16/11/1852 William Harris FA Ba Sailor Morfa Theo H - Ropemaker Esther Roberts FA Sp Penlan Street Robert R - Hatter
255 17/11/1852 John Roberts FA Ba Joiner Tynllan Thomas R - Lab Jane Evans FA Sp Yokehouse John E - Butcher
256 26/02/1853 John Jones FA Ba Master Mariner Penybryn Ll'engan Wm J - Mast Mariner Janet Williams FA Sp Pwllheli David W - Farmer
257 05/03/1853 Rowland Owen FA Ba Miller Pwllheli Thomas O - Miller Elizabeth Williams FA Sp Penrhyn Mawr Griffith W - Sailor
258 20/04/1853 Robert Owen FA Ba Miller Felin Edern Robert O - Miller Mary Roberts FA Sp Pwllheli Thomas R - Farmer
259 29/04/1853 Griffith Jones FA Ba Sailor Penlon St John J - Lab Jane Parry FA Sp Pwllheli John P - Lab
260 24/08/1853 William Williams FA Ba Sailor Llanfair Ang Peter W - Sailor Sarah Richards FA Sp Pwllheli John R - Cooper
261 15/12/1853 Evan Jones FA Ba Seaman Pig Street Wm J - Shipbuilder Anne Jones FA Sp Penlan Street Rbt J - Flour Dealer
262 06/01/1854 Owen Jones FA Ba Baker Market St William J - Nailer Catherine Williams Minor Sp Market St William W - Currier
263 07/01/1854 Ellis Roberts FA Ba Labourer Llanllyfni Evan Rbts - Lab Elizabeth Roberts FA Sp Felin Ucha William Rbts - Miller
264 10/02/1854 Robert Jones FA Ba Mariner Penlon J Prichard - Weaver Jane Jones FA Sp High St Pwllheli Griffith J - NK
265 17/02/1854 John Jones FA Ba Master Mariner Llanfrothen Henry J - Farmer Mary Jones FA Sp Traeth Richard J - Farmer
266 21/02/1854 William Williams FA Ba Tailor High St Pwllheli Wm Wms - Tailor Catherine Jones FA Sp High St Pwllheli Richard J - Carrier
267 17/03/1854 Robert Griffith FA Ba Draper Nevin Rbt G - Shipbuilder Jane Thomas Minor Sp High St Pwllheli John T - Tailor
268 21/03/1854 Richard Morgan FA Wi Ostler Carnarvon Lewis M - Mariner Jane Thomas FA Sp Traeth John T - Carrier
269 05/04/1854 William Roberts FA Wi Sailor Traeth William R - Sailor Ellen Jones FA Sp Traeth Wm J - Blacksmith
270 26/04/1854 Thomas Williams FA Wi Revenue Officer High St Pwllheli Phillip W - Sailor Mary Jones FA Wi High St Pwllheli David W - Carpenter
271 26/04/1854 Thomas Jones FA Ba Seaman Gaol Street William J - Shipbuilder Catherine Roberts FA Wi High St Pwllheli Robert J - Publican
272 24/05/1854 Salmon Jones FA Ba Labourer Llanengan Hugh Rbts - Shoemaker Jane Thomas FA Sp Custom H Sq Humphrey T - Lab
273 02/06/1854 Henry Jones FA Ba Sailor Penlan Street Wm J - Gentleman Jane Davies FA Sp Madryn Arms John D - Labourer
274 03/07/1854 Henry Philips Jones FA Ba Baker Gadlys Wm J - Shoemaker Jane Jones Minor Sp Abererch Rd Robert J - Butler
275 11/07/1854 Hugh Thomas FA Ba Sailor Nevin Hugh T - Mariner Jane Jones FA Sp Turnpike House Hugh J - Lab
276 10/10/1854 William Williams FA Ba Shopkeeper Llanarmon John W - Farmer Mary Hughes FA Sp North Terrace Thomas H - Surgeon
277 03/11/1854 John Owen FA Ba Mariner Traeth John O - Lab Elizabeth Hughes FA Sp Traeth Thomas H - Nailer
278 11/11/1854 John Jones FA Ba Blacksmith Traeth Wm J - Blacksmith Jane Davies FA Sp Berllan David D - Shoemaker
279 17/11/1854 Ellis Evans FA Wi Tinman Penlon William E - Tinman Margaret Roberts FA Sp Pig Street John R - Barber
280 25/11/1854 William Allatt FA Ba Gentleman Dewsbury Richard A - Builder Martha Percival FA Wi Pwllheli Th Longbottom - Farm
281 22/12/1854 Morris Jones FA Ba Sailor Quay Pwllheli William J - Tailor Ellin Jones FA Sp Pig Street William J - Carp
282 26/12/1854 William Norbury Jenkyns FA Ba Schoolmaster Traeth Joseph J - Sch Master Caroline Edwards FA Sp Penlon John E - Mine Agent
283 20/02/1855 William Hughes Yeoward FA Ba Broker Lancaster Joseph Y - Merchant Gwen Evans FA Sp Mount Pleasant Lewis E - T Merchant
284 07/03/1855 John Williams FA Ba Labourer Penlan Street John W - Lab Margaret Jones FA Sp Prior Abererch Thomas J - Farmer
285 10/03/1855 Griffith Jones FA Ba Sailor Abersoch Deicws J - Lab Margaret Roberts FA Sp Ala Pwllheli Robert R - Lab
286 28/05/1855 Owen Jones FA Ba Slater Kingshead St Thomas J - Slater Elizabeth Williams Minor Sp Clogwyn Bach Ellis Wms - Farmer
287 24/07/1855 Robert Hughes FA Ba Carpenter Penrhydlyniog Rbt H - Stonemason Mary Thomas FA Sp Botacho Wyn Th Richard - Farmer
288 04/09/1855 John Hughes FA Ba Labourer Black Lion John H - Publican Ellen Roberts FA Sp North Street Rbt R - Joiner
289 13/11/1855 William Jones FA Wi Barber Sand Street John O - Farmer Sarah Roberts FA Sp Penlan Street Robert T - Lab
290 14/12/1855 Owen Morris FA Ba Labourer Penrhydlyniog John O - Malster Margaret Williams FA Sp Llangybi Wm Watkin - Gardener
291 01/01/1856 George Bowden FA Ba Chandler Kingshead St James B - Chandler Mary Humphreys FA Sp Penlon Wm Evans - Painter
292 18/01/1856 Edward Jones FA Ba Stonecutter Penlon John J - Stonemason Ellin Jones FA Sp Penmaes? William J - Lab
293 24/03/1856 David Morris FA Ba Labourer Penrhydlyniog J O Morris - Malster Margaret Parry FA Sp Penrhydlyniog Elias P - Mariner
294 08/04/1856 John Roberts FA Wi Sailor Lon Carnarvon Owen R - Shoemaker Elizabeth Jones FA Sp Penlan Street David J - Lab
295 09/04/1856 Hugh Jones FA Ba Sailor Quay Pwllheli William J - Tailor Fanny Roberts FA Sp Gaol Street Ed R - Shoemaker
296 12/04/1856 Robert Owen FA Ba Labourer Ala Pwllheli William Owen - Lab Sydney Williams FA Sp Yokehouse Wm Davies - Lab
297 23/04/1856 Griffith Japheth FA Ba Mason Llanengan Evan Hughes - Joiner Ellin Hughes FA Sp Penlan Street H Humphrey - Lab
298 13/05/1856 Richard Price FA Ba Mariner Traeth William P - Sailor Lucy Ann Owen FA Wi Ala H Wms - Gardener
299 05/06/1856 Henry Morris FA Wi Ret Tradesman Llanbeblig Robert M - Cabinet M Ellen Anne Williams FA Wi Penlon Wm Ellis - Clergy
300 12/07/1856 Griffith Jones FA Ba Carpenter Pwllheli Griffith J - Farmer Jane Jones FA Sp Nevin John J - Mast Mariner
301 23/07/1856 Owen Owens FA Wi Ship Carpenter Traeth John Owens - Hatter Mary Jones FA Wi Star Griffith Wms - Joiner
302 23/07/1856 Alfred Rumington FA Ba Sailor Liverpool John R - Farmer Margaret Roberts FA Sp Custom H Sq Owen R - Parish Clk
303 13/08/1856 Obadiah Jones FA Ba Labourer Mount Pleasant John Prichard - Lab Ellen Williams FA Sp Felin Bodfean Thomas W - Lab
304 07/11/1856 William Roberts FA Wi Stonemason Bakehouse Yd David R - Stonemason Catherine Williams FA Sp Penlon Wm W - Stonemason
305 14/11/1856 Owen Morris FA Ba Labourer Mount Pleasant Owen M - Lab Dorothy Roberts FA Sp Shop Goch William R - Lab
306 02/12/1856 William Jones FA Ba Sailor Eagles Owen J - Mariner Mary Jones FA Sp Eagles John J - Mariner
307 07/01/1857 David Davies FA Ba Miller Felin Chwilog John D - Lab Ellen Evans FA Sp Penlon John E - Lab
308 10/01/1857 William Pugh FA Ba Sailor Star David P - Sailor Margaret Pugh FA Sp Star Wm P - Stonemason
309 06/03/1857 Vincent Robert FA Ba Stonemason Kingshead St Wm R - Stonemason Margaret Robert FA Sp Castle Ho C'von Daniel R - Lab
310 02/04/1857 John Prichard FA Wi Labourer Pentrepoeth John P - Weaver Anne Hughes FA Wi Pentrepoeth Owen Thomas - Lab
311 13/04/1857 Griffith Thomas FA Wi Fisherman Traeth Robert T - Shoemaker Grace Jones FA Sp Penlon Robert J - Slater
312 28/04/1857 Thomas Parr Wms Ellis FA Ba Ch Constable Glasfryn John W E - Clergynman Cordelia Lloyd FA Sp Plastanrallt John Ll - Esquire
313 21/05/1857 Richard Williams FA Ba Farmer Caeau Brichion Richard W - Farmer Elizabeth Williams FA Sp Ala Charles W - Lab
314 12/06/1857 John Elias FA Ba Mariner Pig Street Morris E - Nailor Mary Roberts FA Sp Pig Street John R - Haircutter
315 13/06/1857 John Jones FA Ba Tanner Abererch John J - Tanner Jane Jones FA Sp High St Pwllheli Griffith J - Lab
316 16/06/1857 John Richards FA Ba Carpenter Penlan Street John W - Cooper Jane Ellis FA Sp Penlon John Ellis - Mariner
317 20/06/1857 William Owens FA Ba Painter Dyfffryn Nevin Griffith O - Painter Laura Jones FA Sp Plas John Morris - Farmer
318 18/08/1857 John Griffith FA Ba Labourer Tyncoed Griffith Wms - Lab Laura Jones FA Sp Penlan Bach Evan J - Lab
319 10/09/1857 John Jones FA Ba Builder Liverpool William J - Builder Grace Morris FA Sp Penlon John M - Shoemaker
320 02/10/1857 Theophilus Owens FA Ba Mariner Ala David Owen - Mariner Margaret Jones FA Sp Penlon Robert J - Baker
321 03/11/1857 Robert Williams FA Ba Sailor Pwllheli John W - Lab Laura Roberts FA Sp Pwllheli Th R - Shoemaker
322 27/11/1857 John Williams FA Ba Mariner Pwllheli Richard W - Farmer Ellinor Hughes FA Sp Nevin Robert H - Mariner
323 09/03/1858 Griffith Davies UA Ba Shoemaker Penlon David D - Shoemaker Sarah Williams UA Sp Traeth John W - Tailor
324 15/03/1858 John Price FA Ba Labourer Gaol Street William P - Slater Ellen Williams FA Sp Pentrepoeth William W - Tanner
325 13/04/1858 Griffith Williams FA Ba Shoemaker Ala Cadwaladr W - Sh M Anne Thomas FA Sp Church Place Thomas Ellis - Lab
326 16/04/1858 Hugh Griffith FA Ba Labourer Islaw'r Gors William G - Lab Jane Jones FA Sp Penlan Bach John J - Nailer
327 22/05/1858 David Evans FA Ba Tinman Penlon Ellis Evans - Tinman Ellen Owen FA Sp Plasyward Wm O - Quarryman
328 10/07/1858 Thomas Jones FA Ba Mariner Merioneth John Richards - Mariner Mary Williams FA Sp Penrhydlyniog Thomas W - Carp
329 23/08/1858 William Roberts FA Ba Labourer Pig Street Robert R - Tailor Jane Jones FA Sp Market St William J - Nailor
330 13/09/1858 Robert Jones FA Ba Mariner Bakehouse Yd John Rbts - Shoemaker Mary Williams FA Sp High St Pwllheli Robert W - Farmer
331 13/09/1858 Edward Gaskell FA Ba Stonemason Pentrepoeth Joseph G - Stonemason Anne Jones FA Sp Pentrepoeth Mesac J - Sailor
332 13/09/1858 John Tinney FA Ba Stonemason Penrhydlyniog Dennis T - Stonemason Anne Morgan FA Sp Penrhydlyniog Richard M - Lab
333 30/10/1858 Evan Prichard FA Ba Sailor Traeth John P - Weaver Margaret Williams FA Wi Llannor Th Lloyd - Wool
334 13/11/1858 Richard Jones FA Ba Sailor Pandy 4X John J - Lab Catherine Ellis FA Sp High St Pwllheli Evan E - Tinman
335 23/12/1858 William Jones FA Ba Blacksmith Pentrepoeth Robert J - Quarryman Ellen Barker FA Sp Custom H Sq William B - Sailor
336 26/02/1859 Robert Hughes FA Ba Labourer Broomhall Penlan John H - Weaver Mary Jones FA Sp Sarn Meillteyrn Evan J - Tavern Keeper
337 14/05/1859 Robert Jones FA Ba Labourer Castle Inn John O J - Lab Catherine Owen Minor Sp Gwynfryn Evan O - Lab
338 03/06/1859 Evan Williams FA Wi Ironmonger High St Pwllheli Hugh Wms - Farmer Margaret Homfrey FA Wi High St Pwllheli J Turner - Gentleman
339 15/07/1859 John Griffiths FA Ba Mariner Pwllheli Hugh G - Mariner Anne Roberts FA Sp Nevin Simon R - Mariner
340 04/08/1859 John Williams FA Ba Carpenter Pentrepoeth William W - Tanner Anne Jones FA Sp Caroline Sq Anthony J - Lab
341 12/08/1859 Owen Roberts FA Ba Mariner Chwilog Owen R - Fuller Winifred Thomas FA Sp Penmount Pl Hugh T - Carpenter
342 15/09/1859 Hugh Evans FA Ba Labourer Kingshead St Robert E - Lab Anne Owen FA Sp Ala David O - Mariner
343 26/09/1859 Michael King FA Ba Stone Cutter Market St Patrick K - Mason Dorothy Parry Minor Sp Baptist St William P - Tanner
344 13/10/1859 Thomas Williams FA Ba Clog Maker Poole St C'von John W - Stonemason Mary Jones FA Sp Islaw'r Gors Robert J - Druggist
345 16/11/1859 William George FA Wi Schoolmaster Troedyrallt David G - Farmer Elizabeth Lloyd FA Sp Penlan Street David Ll - Shoemaker
346 25/11/1859 Daniel Jones FA Ba Master Mariner Penlan Bach Henry J - Farmer Martha Pritchard FA Sp Felin Plasdu John P - Farmer
347 17/01/1860 William Jones FA Ba Stone Cutter Custom H Sq Owen J - Labourer Ellen Williams FA Sp Traeth Thomas W - Nailor
348 12/03/1860 Robert Williams FA Ba Master Mariner Merioneth Richard W - Lab Catherine Griffith FA Sp High St Pwllheli Evan G - Farmer
349 30/03/1860 Lewis Williams FA Ba Gentleman Bryngoleu Lewis W - Gentleman Anne Williams FA Sp Penlon Robert W - NK
350 18/04/1860 Owen Jones FA Ba Sailor Penmount Pl John Griffiths - Lab Catherine Pritchard FA Sp Llangybi John P - Joiner
351 30/06/1860 Griffith Jones FA Ba Mariner Pwllheli Griffith J - Farmer Mary Jones FA Sp Llanengan Salmon J - Farmer
352 03/08/1860 John Roberts FA Ba Mariner Traeth Hugh R - Butcher Ellen Williams FA Sp Pwllheli William W - Lab
353 27/08/1860 Robert Dixon FA Ba Clogger Pwllheli John D - Clogger Mary Anne Yardley FA Sp Pwllheli Th Y - Cotton Spinner
354 21/09/1860 Thomas Hughes FA Ba Labourer Pwllheli Thomas H - Mariner Margaret Evans FA Sp Abererch Harry E - Gardener
355 18/01/1861 James Williams FA Wi Sailor Clogwyn Ellis W - Farmer Jane Jones FA Sp Caeaugwynion David J - Lab
356 06/02/1861 Morris Jones 26 Wi Mariner Sand Street William J - Tailor Mary Davies 23 Sp Penrhydlyniog Ellis D - Lab
357 08/02/1861 Robert Jones 25 Ba Tailor Felin Uchaf William Rbts - Miller Jane Wilson 22 Sp Ship Wm W - Gentleman
358 02/03/1861 Owen Williams FA Ba Blacksmith Penlon John W - Lab Jane Jones 19 Sp Mostyn Arms Richard J - Joiner
359 06/03/1861 Owen Jones 25 Ba Mariner Portmadoc William J - Shipbuilder Mary Griffith 23 Sp Pwllheli Richard G - Farmer
360 07/06/1861 Francis Bennett 24 Ba Mariner Pwllheli Francis B - Injan Refine Elizabeth Roberts 19 Sp Pwllheli John R - Joiner
361 20/07/1861 William Jones 46 Ba Mariner Pwllheli Richard J - Slater Laura Williams 30 Sp Aberdaron Griffith W - Lab
362 15/08/1861 Humphrey Roberts FA Ba Labourer ? Ellis R - Lab Elizabeth Jones FA Sp Alltyffynon John J - Lab
363 21/08/1861 William Williams 25 Ba Draper Pwllheli Owen J - Farmer Jane Williams 21 Sp Pwllheli Robert W - Lab
364 30/09/1861 Neil Fletcher 22 Ba Sailmaker Pwllheli Neil F - Sailmaker Catherine Williams 21 Sp Pwllheli William W - Mariner
365 22/10/1861 Pierce Owen 25 Ba Mariner Abererch John Morris - Lab Gwen Jones 21 Sp Pwllheli William J - Lab
366 01/11/1861 Richard Williams 28 Ba Mariner Pwllheli William W - Currier Ellin Evans 28 Sp Pwllheli Evan E - Shoemaker
367 19/11/1861 Owen Evans 23 Ba Painter Pwllheli William E - Painter Catherine Williams 27 Sp Pwllheli Robert W - Lab
368 22/11/1861 William Roberts 23 Ba Blacksmith Pwllheli John R - Blacksmith Ellin Jones 26 Sp Pwllheli Hy J - Stonemason
369 23/12/1861 Thomas Davies 21 Ba Hawker Pwllheli John D - Hawker Mary Jones 22 Sp Pwllheli Ellis J - Potter
370 02/01/1862 Titus Jones 34 Ba Factory Man Saethon Th J - Shoemaker Sarah Roberts 22 Sp Pwllheli Richard R - Butcher
371 30/01/1862 David Hughes Williams 24 Ba Accountant Carnarvon Hugh W - Quarryman Mary Williams 23 Sp Pwllheli Hugh W - Coachman
372 11/03/1862 Robert Owen 31 Ba Quarryman Festiniog John O - Farmer Anne Roberts 29 Sp Pwllheli Ellis R - Quarryman
373 13/03/1862 Robert Jones 38 Ba Joiner Criccieth Emmanuel J - Millwright Ellen Jones 38 Sp Pwllheli William J - Mason
374 18/04/1862 Robert Williams 21 Ba Mariner Dolganog Ddu Owen W - Blacksmith Sarah Williams 22 Sp Pwllheli William W - Barker
375 16/05/1862 Griffith Jones 30 Ba Mariner Pwllheli Evan J - Shoemaker Jane Williams 25 Sp Pwllheli Evan W - Lab
376 23/05/1862 Griffith Williams 27 Ba Stone Dresser Llanaelhaiarn Rd R - Stone Dresser Mary Jones 30 Wi Pengamfa Denio Wm Rbts - Saddler
377 22/07/1862 Thomas Roberts 22 Ba Seaman Pentrefelin Griffith R - Lab Anne Roberts 21 Sp Ala Road Robert R - Sawyer
378 02/10/1862 Gomer Richards 22 Ba Cooper Penlan Street John R - Cooper Martha Davies 25 Sp Penlon W D - Shoemaker
379 02/10/1862 Hugh Williams 28 Ba Seaman Abererch Robert W - Mason Jane Jones 28 Sp Pwllheli David J - Lab
380 15/10/1862 Richard Williams 35 Ba Stonemason Pwllheli Richard W - Miller Catherine Parry 29 Sp Pwllheli William P - Farmer
381 10/11/1862 John Jones 29 Ba Labourer Llanwnda Owen J - Farmer Elizabeth Roberts 24 Sp Pwllheli Griffith R - Farmer
382 19/11/1862 James Jones 35 Ba Farmer Aberdaron William J - Farmer Elizabeth Jones 20 Sp Pwllheli William J - Mariner
383 06/12/1862 William Roberts 30 Ba Farmer Pwllheli Owen R - Publican Margaret Evans 27 Sp Llangian William E - Lab
384 24/01/1863 Evan Davies 34 Ba Labourer Merioneth David Rbts - Mariner Elizabeth Ellis 30 Sp Pwllheli William E - Lab
385 24/02/1863 Richard Jones 24 Ba Mariner Pwllheli Rd J - Ironmonger Catherine Griffith 26 Sp Abererch Humph G - Publican
386 21/04/1863 Robert Jones 21 Ba Draper Portmadoc J Rbt J - Chandler Sydney Williams 27 Sp Pwllheli David W - Draper
387 29/05/1863 Evan Roberts 40 Wi Carpenter Pig Street Evan R - Lab Mary James 37 Sp Pwllheli David J - Mariner
388 13/06/1863 John Hudson 21 Ba Fisherman Pwllheli M Collison - Railway Mary Williams 17 Sp Pwllheli William J - Saddler
389 26/06/1863 Robert Jones FA Ba Land Agent Pwllheli Wm J - Hairdresser Sarah Hughes FA Sp Pwllheli Thomas H - Surgeon
390 04/07/1863 Evan Roberts 23 Ba Stonecutter Pwllheli Robert R - Lab Ellen Jones 32 Sp Pwllheli R Mathew - Slater
391 04/08/1863 Joseph Evans 20 Ba Hawker Pwllheli David E - Hawker Ann Davies 19 Sp Pwllheli John D - Hawker
392 20/10/1863 Rees Davies Richards 36 Ba Master Mariner Portmadoc John R - Mast Mariner Margaret Evans 31 Sp Pwllheli John E - M Mariner
393 28/12/1863 Robert Thomas 29 Wi Shoemaker Gadlys Robert T - Currier Margaret Thomas 28 Sp Gadlys John T - Lab
394 29/12/1863 James Templeton 25 Ba Quarryman Traeth Wm T - Stonemason Elizabeth Davies 23 Sp Pig Street Rbt D - China Dealer
395 19/03/1864 Ellis Wright FA Ba Fisherman Pwllheli Rd W - Fisherman Elizabeth Griffith FA Sp Pwllheli Humph G - Auctioneer
396 16/06/1864 Griffith Jones FA Ba Sailor Nevin Peter J - Mason Ann Griffiths FA Sp Pwllheli Griffith G - Sailor
397 28/06/1864 Owen Griffith FA Ba Labourer Cefnartho Thomas Owen - Lab Margaret Jones FA Sp Pwllheli Robert J - Mason
398 22/07/1864 John Murray FA Ba Stonecutter Pwllheli James Crosbie - Lab Judith Davies FA Sp Pwllheli Rbt D - Shopkeeper
399 09/08/1864 Richard Hughes FA Ba Seaman Nevin Robert H - Seaman Mary Jones FA Sp Pwllheli John J - Seaman
400 05/09/1864 Richard Lloyd FA Ba Sailor Penlon Richard Ll - Farmer Catherine Williams FA Sp Ala Road Robert W - Lab
401 13/09/1864 John Hughes FA Ba Ship Carpenter Nevin John H - Lab Elizabeth Roberts FA Sp Tyddyn Bach William R - Joiner
402 28/10/1864 William Hughes 24 Ba Quarryman Pwllheli Hugh W - Quarryman Mary Barker 24 Sp Pwllheli William B - Mariner
403 23/11/1864 Charles Wilson FA Ba Seaman Denio Heintz W - Glass Maker Elizabeth Roberts FA Sp Denio Owen R - Parish Cl
404 25/11/1864 Aubrey Davies FA Ba Shoemaker Kingshead St Wm D - Shoemaker Jane Williams FA Sp Denio Evan W - Seaman
405 26/12/1864 Thomas Bell 30 Ba Fisherman Pwllheli Daniel B - Fisherman Jane Hughes 25 Sp Pwllheli Rd H - Shoemaker
406 18/01/1865 Humphrey Griffith FA Ba Gardener Denio Humph G - Gardener Catherine Jones FA Penrhos William O - Farmer
407 20/01/1865 Evan Williams FA Ba Sailor Llanarmon Robert W - Lab Anne Davies FA Sp Pwllheli Robert D - Lab
408 31/01/1865 William Parry FA Ba Saddler Pwllheli William P - Saddler Ann Jones FA Sp Pwllheli William J - Gent
409 03/02/1865 John Jones FA Ba Blacksmith Pwllheli Evan J - Shoemaker Ellen Williams FA Sp Llanystumdwy Owen W - Carpenter
410 07/03/1865 Robert Jones FA Ba Sailor Denio David J - Sailor Catherine Roberts FA Sp Nevin Owen R - Sailor
411 10/03/1865 Robert Williams FA Ba Joiner Denio Owen W - Gardener Jane Roberts FA Sp Abererch John R - Joiner
412 28/03/1865 James Williams FA Wi Draper Pwllheli David W - Farmer Laura Jones FA Sp Pwllheli Griffith J - Farmer
413 26/05/1865 Richard Griffith FA Ba Plasterer Pwllheli William G - Lab Mary Jones FA Sp Llangian John Humph - Lab
414 11/08/1865 Lewis Jones 21 Ba Stonecutter Pwllheli John J - Stonecutter Laura Roberts 21 Sp Pwllheli Ed R - Shoemaker
415 14/10/1865 Robert Thomson FA Ba Sailor Pwllheli John T - Sailor Elizabeth Williams FA Sp Pwllheli Evan Evans - Lab
416 07/11/1865 Septimus Baxter FA Ba Fisherman Pwllheli John B - Fisherman Ellin Jones FA Sp Pwllheli William J - Nailer
417 22/12/1865 Ellis Williams FA Ba Sailor Penlon St Ellis W - Farmer Mary Griffith FA Sp Lon Abererch Owen G - Carpenter
418 22/01/1866 John Jones FA Ba Labourer Pentrepoeth Richard J - Lab Elinor Williams FA Sp Pentrepoeth William W - Lab
419 05/02/1866 William Williams 19 Ba Navvie Pwllheli John W - Sailor Elizabeth Jones 18 Sp Pentrepoeth Robert J - Sailor
420 14/02/1866 Evan Ellis FA Ba Sailor Pwllheli Evan E - Sailor Elizabeth Thomas FA Sp Llanfaelrhys William T - Joiner
421 16/02/1866 Richard Griffith FA Ba Cabinet Maker Pwllheli Th G - Cabinet Maker Margaret Ellis FA Sp Pwllheli John E - Sailor
422 Void Void Void V V Void Void Void Void Void V V Void Void
423 Void Void Void V V Void Void Void Void Void V V Void Void
424 Void Void Void V V Void Void Void Void Void V V Void Void
425 30/04/1866 William Griffith FA Ba Labourer Llannor John G - Farmer Mary Williams FA Pwllheli Robert W - Farmer
426 16/05/1866 William Jones FA Ba Labourer Penlon Robert J - Lab Ellin Thomas FA Sp New Wellington William T - Labourer
427 16/05/1866 Thomas Williams FA Ba Sailor Abererch Owen W - Gardener Ann Williams FA Pwllheli David W - Lab
428 06/06/1866 William Henry Thomas FA Ba Carrier Pwllheli Henry T - Carrier Eunice Griffith FA Sp Pwllheli Hugh G - Sch Master
429 16/06/1866 Owen Roberts 24 Ba Sailor Ysgubor Degwm John R - Lab Lydia Evans 22 Sp Pwllheli David E - Sailor
430 05/07/1866 Robert Hughes FA Wi Inn Keeper Red Lion David H - Currier Catherine Jones FA Sp Red Lion John J - Plasterer
431 07/07/1866 Hugh Morris FA Ba Labourer Meillteyrn Hugh M - Lab Elizabeth Roberts FA Sp Llangian John R - Lab
432 20/07/1866 Richard Roberts 24 Ba Mariner Skifton Henry R - Shoemaker Margaret Jones 21 Sp Pwllheli John J - Farmer
433 04/12/1866 Richard Jones 24 Ba Sailor Pwllheli Mesach J - Sailor Catherine Roberts 26 Sp Pwllheli John R - Joiner
434 26/12/1866 Robert Jones 31 Ba Builder Tremadog Evan J - Builer Jane Jones 31 Sp Pwllheli William J - Mariner
435 01/03/1867 Owen Hughes 22 Ba Baker Pwllheli David H - Lab Ellen Hughes 21 Sp Pwllheli Owen H - Baker
436 05/03/1867 Evan Evans 25 Ba Mariner Pwllheli David E - Mariner Sarah Philips 21 Sp Pwllheli Philip P - Miller
437 16/04/1867 Robert Crichton 19 Ba Sailor New Wellington Robert C - Engineer Mary Jones 19 Sp Kingshead St Thomas J - Slater
438 22/04/1867 John Jones 22 Ba Setmaker Pwllheli Robert J - Setmaker Gwen Roberts 21 Sp Pwllheli Owen R - Clerk
439 17/05/1867 Jeremiah Chenery 21 Ba Shoemaker Pwllheli James C - Lab Margaret Evans 27 Sp Pwllheli Griffith Hughes - Lab
440 24/05/1867 William Rowland Jones 28 Ba Sailor Sarn J Rowland J - Lab Catherine Davies 23 Sp Pwllheli Rbt D - Earthenware D
441 28/05/1867 John Jones FA Wi Farmer Pwllheli Hugh J - Carrier Catherine Jones FA Wi Pwllheli Evan E - Painter
442 05/08/1867 Robert Walter Roberts 23 Ba Carrier Pwllheli Griffith R - Carrier Susannah Y Johns 28 Sp Pwllheli Cornelius Y J - Weaver
443 06/08/1867 David Philips 23 Ba Setmaker Pwllheli Philip P - Miner Catherine Williams 21 Sp Pwllheli Robert W - Lab
444 10/08/1867 John Miles 25 Ba Tinman Pwllheli John M - Tinman Mary Anne Jones 22 Sp Pwllheli David J - Sailor
445 23/08/1867 Thomas Thomas 34 Ba Sailor Tydweiliog Evan T - Farmer Mary Thomas 23 Sp Llaniestyn Th Morris - Farmer
446 18/10/1867 Hugh Jones 21 Ba Tinman Pwllheli William J - Nailor Gwen Roberts 19 Sp Efailnewydd Griffith J - Draper
447 22/10/1867 Meyrick Ellis 50 Wi Master Mariner Portmadog John Griffith - Farmer Mary Jones 24 Sp Pwllheli John J - Painter
448 23/11/1867 John Jones FA Ba Quarryman Maentwrog Richard J - Lab Margaret Thomas FA Sp Crown Hotel John T - Lab
449 07/01/1868 David Jones 24 Ba Sailor Pwllheli Wm J - Blockmaker Elizabeth Williams 21 Sp Pwllheli Robert W - Lab
450 17/01/1868 John Griffith 26 Ba Blacksmith Pwllheli Wm G - Blacksmith Eleanor Elias 28 Sp Pwllheli William E - Tailor
451 27/02/1868 John Toleman 31 Wi Clockmaker Pwllheli John T - Clockmaker Anne Roberts 22 Sp Pwllheli Robert R - Rel Off
452 28/02/1868 Richard Jones 23 Ba Sailor Criccieth Richard J - Sailor Catherine Jones 21 Sp Pwllheli Evan J - Carpenter
453 14/03/1868 Benjamin Jones 22 Ba Sailor Penrhydlyniog Ellis J - Earthenware D Emma Jane Edwards 22 Sp Penlon William E - Mason
454 20/03/1868 William Jones 24 Ba Carpenter Pwllheli John J - Miner Anne Williams 24 Sp Pwllheli Ellis W - Lab
455 13/05/1868 Edward Lloyd FA Ba Weaver Llanaelhaiarn Thomas Ll - Weaver Barbara Price FA Sp Pwllheli J W P - Sailor
456 16/05/1868 Richard Williams 19 Ba Labourer Bryncroes William W - Lab Mary Williams 22 Sp Pwllheli William O - Lab
457 20/05/1868 Thomas Ellis FA Wi Coachmaker Pwllheli William E - Carrier Catherine Hughes FA Sp Pwllheli John H - Farmer
458 25/05/1868 William Williams 28 Ba Sailor Pwllheli Wm W - Shoemaker Margaret Williams 30 Sp Pwllheli Robert W - Lab
459 01/06/1868 Robert Jones FA Wi Labourer Pwllheli Robert J - Lab Anne Hughes FA Sp Pwllheli Hugh G - Lab
460 16/06/1868 John Jones 32 Ba Sailor Pwllheli John J - Carpenter Rachel Griffith 27 Sp Pwllheli James G - Inn Keeper
461 16/06/1868 Thomas Roberts 29 Wi Sailor Pwllheli Ed R - Shoemaker Catherine Roberts 22 Sp Pwllheli David R - Lab
462 27/08/1868 Thomas Fox Allin FA Ba Gentleman Cudworth Richard A - Gent Jane Eliza Pitt FA Sp Talcymerau Edward P - Gent
463 25/09/1868 John Lunt FA Ba Moulder Lon Carnarvon Hugh L - Moulder Laura Owens FA Sp Hermitage Tce David O - ?
464 20/10/1868 John Morris FA Ba Butcher Portmadog Edward M - Butcher Hannah Griffith FA Sp Ala Pwllheli Humph G - Gardener
465 26/10/1868 Hugh Evans 35 Wi Sailor Pwllheli Robert E - Lab Mary Davies 38 Wi Pwllheli William R - Lab
466 14/11/1868 John Jones 22 Ba Stonemason Pwllheli Rd J - Stonemason Ellin Jones 24 Sp Pwllheli Griffith J - Gardener
467 21/11/1868 Robert Wilson 26 Ba Fisherman Pwllheli John W - Sawyer Elizabeth Evans 22 Sp Pwllheli William E - Draper
468 27/03/1869 John Hughes 24 Ba Stoker Pwllheli Rees H - Carpenter Catherine Hughes 20 Sp Pwllheli David H - Weaver
469 14/04/1869 Owen Jones 24 Ba Blacksmith Anglesey Owen J - Blacksmith Mary Thomas 22 Sp Pwllheli David T - Lab
470 27/04/1869 Griffith Richards FA Ba Sailor Pwllheli William R - Sailor Sarah Jones FA Sp Pwllheli Robert J - Carpenter
471 10/06/1869 David Pritchard FA Ba Mariner Llangwnadl P William P - Farmer Catherine Evans FA Sp Penlon Griffith E - Farmer
472 15/06/1869 Robert Williams 20 Ba Clogmaker Pwllheli Owen W - Quarryman Catherine Williams 20 Sp Pwllheli David W - Lab
473 04/09/1869 Griffith Prichard 29 Ba Ship Carpenter Traeth St Robert A P - Builder Elizabeth Davies 30 Sp Pwllheli John D - Druggist
474 06/09/1869 John Jones 24 Ba Stonemason Pwllheli Wm J - Stonemason Ellen Jones 25 Sp Morfa Nefyn Evan J - Sailor
475 24/09/1869 John Colvin 26 Ba Clerk Liverpool John C - Explorer Charlotte H Walker 23 Sp Pwllheli Charles W - Gent
476 21/10/1869 William Roberts 41 Ba Butcher Pwllheli Hugh R - Butcher Elizabeth Parry 35 Sp Pwllheli William P - Butcher
477 17/12/1869 Morris Evans FA Wi Shopkeeper Llannor Evan E - Gardener Catherine Roberts FA Sp Pwllheli Owen R - Farmer
478 25/12/1869 David Jenkins FA Ba Tailor Pwllheli John J - Tailor Margaret Williams FA Wi Pwllheli Wm W - Shoemaker
479 28/12/1869 William Cooke 27 Ba setmaker Llanaelhaiarn James C - Setmaker Catherine Pritchard 23 Sp Pwllheli Richard P - Lab
480 06/01/1870 David Thomas FA Ba Mariner Pwllheli Rowland T - Lab Margaret Jones FA Sp Pwllheli David J - Farmer
481 07/01/1870 Pierce Daniel Pierce FA Ba Carpenter Pwllheli David P - Lab Mary Ann Jones FA Sp Pwllheli William J - Gent
482 02/03/1870 John Williams 34 Ba Joiner Tremadog Robert W - Farmer Catherine Jane Griffith 29 Sp Pwllheli Th G - Carpenter
483 04/04/1870 Frederick Jones FA Ba Baker Pwllheli Ed J - Shoemaker Elizabeth Jones FA Sp Pwllheli Griffith J - Lab
484 08/04/1870 William Griffith FA Ba Sailor Pwllheli William G - Smith Ann Williams FA Sp Pwllheli Thomas W - Lab
485 18/04/1870 Evan Evans FA Ba Clerk Ddwyryd John E - Tailor Hannah Jane Griffith FA Sp Pwllheli Ellis G - Lab
486 14/05/1870 Richard Owens 22 Ba Labourer Portmadoc Owen O - Lab Elizabeth Humphreys 25 Sp Pwllheli William H - Lab
487 08/06/1870 William Davies 24 Ba Blacksmith Pwllheli Evan D - Sailor Anne Evans 21 Sp Pwllheli John E - Carrier
488 30/08/1870 Richard Jones 28 Ba Sailor Pwllheli William J - Gent Catherine H Pritchard 29 Sp Pwllheli Rbt H P - Boatbuilder
489 29/09/1870 David Roberts 29 Ba Mariner Pwllheli Richard R - Lab Jane Williams 28 Sp Pwllheli Wm Lewis - Mariner
490 25/10/1870 Ellis Griffith FA Ba Blacksmith Pwllheli Wm G - Blacksmith Elizabeth Owen FA Sp Rhiw Th O - Shoemaker
491 11/11/1870 Thomas Jones FA Ba Sailor Clynnog Hugh J - Tailor Jane Williams FA Sp Pwllheli William W - Sailor
492 05/12/1870 William Roberts FA Ba Mariner Pwllheli Richard R - Mariner Ellen Owen FA Sp Tydweiliog Griffith O - Mariner
493 22/12/1870 Robert Jones 39 Ba Flour Merchant Penlan Street Griffith J - Farmer Lydia Ralph 19 Sp Penlan Street Rbt R - Corn Merch
494 27/12/1870 William Hawkins FA Ba Fisherman Pwllheli Samuel H - Sawyer Rebekah Williams FA Wi Pwllheli J Richards - Cooper
495 11/05/1871 James Roberts 55 Wi Hawker Pwllheli Robert R - Hawker Mary Griffith 32 Wi Pwllheli Owen W - Shoemaker
496 03/06/1871 Robert Davies FA Ba Tinman Pwllheli Robert D - Potter Jane Edwards FA Sp Pwllheli John E - Blacksmith
497 20/06/1871 John Jones FA Ba Setsmaker Llanaelhaiarn Thomas J - Setsmaker Ellen Jones FA Sp Pwllheli NK
498 22/08/1871 John Gwyndaf Jones FA Wi Grocer Pwllheli John J - Quarryman Catherine Williams FA Sp Pwllheli Griffith W - Sailor
499 07/10/1871 Henry Parry FA Ba Labourer Pentefig William P - Lab Mary Griffith FA Sp Pwllheli William G - Lab
500 07/12/1871 Griffith Williams FA Ba Bailiff Rhyllech Richard G - Farmer Mary Roberts FA Sp Plas Heulog Rbt R - Blacksmith
Entries Per Page
Displaying Page of