Allwedd i Benawdau'r Tabl - Key to Table Headings

  • ID - Cyfeireb Cofrestr / Register Reference
  • DATE - Dyddiad / Date
  • NAME - Enw / Name
  • SUR - Cyfenw / Surname
  • A - Oed / Age
  • ST - Statws / Status - Singleman/Bachelor/Widower
  • PROF - Gwaith / Proffesiwn - Rank / Profession
  • RES - Preswyl / Residence
  • NAME - Enw a Gwaith y Tad / Father's Name and Profession
  • NAME - Enw / Name
  • SUR - Cyfenw / Surname
  • A - Oed / Age
  • ST - Statws / Status - Singleman/Bachelor/Widower
  • RES - Preswyl / Residence
  • NAME - Enw a Gwaith y Tad / Father's Name and Profession
ID
DATE
NAME
SUR
A
ST
PROF
RES
FATHER
NAME
SUR
A
ST
RES
FATHER
1 25/11/1837 Richard Davies 19 Ba Blacksmith Llanaelhaiarn David Prichard B'Smith Sarah Roberts 23 Sp Llain Wen Cadwaladr Rbts Sailor
2 30/12/1837 John Roberts 29 Ba Quarryman Llanberis Rbt Prichard Lab Margaret Griffith 25 Sp Cae Helyg Gth Thomas Lab
3 23/02/1839 Hugh Williams FA Wi Farmer Pentyrch Wm Hughes Fa Anne Williams FA Sp Tyddyn Mawr Hugh Wms Fa
4 20/12/1839 John Williams FA Ba Farmer Bryn y Ffynnon Wm Gth Fa Catharine Jones FA Wi Gors Iago Thos Jones Fa
5 25/04/1840 Evan Hughes FA Ba Merchant Tydweiliog Hugh Bevan Fa Catharine Owen FA Sp Penrallt Owen Morgan Lab
6 23/05/1840 Griffith Roberts 20 Ba Farmer Berthaur Edward Rbts Fa Jane Jones FA Sp Ty Mawr Gth Jones Fa
7 05/09/1840 Rowland Williams Mi Ba Farmer Tyddyn Isaf Richard Wms Fa Anne Griffith FA Sp Penllech Bach Gth Griffith Fa
8 14/11/1840 Owen Owens FA Ba Spinner Bryncroes John Owens Weaver Jane Lewis FA Sp Penllech Lewis Parry S'mason
9 20/11/1840 William Jones FA Ba Labourer Hendre Fawr John Wms Lab Jane Roberts FA Sp Tyddyn Mawr Wm Rbts Lab
10 23/01/1841 William Davies FA Ba Labourer Gwyndy David Timothy Lab Eleanor Thomas 19 Sp Cae Helig Gth Thomas Lab
11 23/04/1841 James Williams FA Ba Draper Cefnamlwch Wm Wms Carrier Mary Anne Henderson FA Sp Cefnamwlch Sebastian H Gardener
12 04/06/1841 Evan Jones 20 Ba Labourer Tydweiliog John Jones Joiner Mary Griffith 22 Sp Penllech Gth Rbts Lab
13 15/10/1841 William Owens FA Ba Miller Penllech Thos Owen Miller Jane Jones FA Sp Penllech Rd Jones Lab
14 12/12/1841 Griffith Griffiths FA Ba Shopkeeper Llangwnadl Gth Gths Fa Catharine Griffith Sp Penllech Gth Jones Fa
15 04/11/1842 Edward Jones Ba Farmer Tydweiliog Evan Jones Fa Jennet Griffith Sp Pen yr allt Wm Griffith Fa
16 11/07/1845 Richard Griffith? FA Ba Farmer Bodgauaf Isaf Harry Gth Fa Jane Jones FA Sp Porthgwylan John Jones Fa
17 02/05/1846 John Griffith FA Ba Farmer Penllech Uchaf Evan Gth Fa Rachel Griffith FA Sp Tymawr Rd Griffith Fa
18 14/05/1846 Griffith Roberts FA Ba Farmer Ffriff goch Hugh Rbts Fa Eleanor Griffith FA Sp Penllech Bach Gth Griffith Fa
19 Void Void Void Void Void Void Void Void Void Void Void Void Void
20 20/09/1846 Evan Jones FA Ba Labourer Plas Penllech John Ellis Joiner Catharine Jones FA Sp Bryngeinach John Evans Fa
21 23/02/1847 Owen Roberts FA Ba Sailor Bryncroes John Rbts Fa Lowry Evans FA Sp Bryngeinach John Evans Fa
22 17/12/1847 Seth Jones FA Ba Labourer Penllech John Wms Lab Margaret Williams FA Sp Penllech Wm Rbts Parish Clerk
23 16/02/1849 John Daniel FA Ba Joiner Murpoeth Daniel Gth Lab Jannett Jones FA Sp Porth gwylan John Jones Fa
24 Void Void Void Void Void Void Void Void Void Void Void Void Void
25 26/05/1849 William Owens FA Ba Sailor Porth golmon John Owens Sailor Catherine Jones FA Sp Tymawr Salmon Jones Fa
26 01/12/1849 William Griffith FA Ba Farmer Penllech Bach Gth Gth Fa Jane Evans FA Sp Tyhen Hugh Evans Fa
27 16/05/1850 Griffith Owens Mi Ba Labourer Plas ym Mhenllech Owen Thos Lab Catharine Hughes FA Sp Rhosborthychain Wm Hughes Lab
28 12/10/1850 Robert Jones FA Ba Farmer Carngiwch Evan Jones Fa Jannet Griffith FA Sp Penllech Bach Gth Griffith Fa
29 08/11/1850 Ellis Evans FA Ba Farmer Bodvel Llannor David Evans Fa Elizabeth Williams FA Wi Tyddyn Mawr John Ames Fa
30 15/05/1851 Richard Benjamin FA Ba Shoemaker Tydweiliog Ben Thos Lab Martha Williams FA Sp Penllech John Wms Lab
31 02/03/1852 Richard Williams FA Ba Blacksmith Llaniestyn Thos Wms Lab Jane Williams FA Sp Gwarllyn John Wms Lab
32 28/03/1853 Evan Williams 29 Ba Labourer Penllech Bach Evan Wms Fa Jane Parry 35 Sp Penybryn Bach Thos Parry Fa
33 08/04/1853 Hugh Parry 21 Ba Labourer Tymawr David Jones Fa Anne Evans 24 Sp Bryncroes Evan Jones Lab
34 07/10/1853 Evan Jones 55 Ba Farmer Aberdaron John Wms Fa Jane Griffiths 42 Sp Penllech Bach Gth Griffiths Fa
35 21/06/1854 Hugh Jones 49 Ba Farmer Bryncroes Evan Jones Fa Catharine Griffith 32 Sp Penllech Ucha Evan Gth Fa
36 14/1181854 Robert Parry 24 Ba Labourer Porth Gwylan Wm Parry Joiner Laura Griffith 39 Sp Tymawr Gth Ellis Lab
37 07/09/1855 John Jones FA Ba Labourer Plas yn Penllech John Jones Smith Jane Evans FA Sp Bryngeinach John Evans Lab
38 21/11/1855 John Evan Jones FA Ba Shoemaker Beersheba Evan Jones S'maker Ellen Jones FA Sp Cefnamwlch John Evans Lab
39 18/01/1856 Richard Roberts FA Ba Farmer Hirdref Morris Rbts Fa Sydney Owen FA Sp Plas yn Penllech Rbt Owen Fa
40 18/11/1856 Hugh David FA Ba Labourer Ty Du Llannor David Cadwalader Lab Ellen Williams FA Sp Gwar Llyn John Wms Lab
41 01/10/1858 John Thomas FA Ba Farmer Tyddyn Sander Wm Thomas Fa Mary Jane Williams FA Sp Gwyndy Gth Wms Mariner
42 25/12/1858 Thomas Roberts Mi Ba Labourer Perthaur Samuel Rbts Lab Mary Griffith FA Sp Cefntreuddyn John Gth Fa
43 14/11/1859 John Jones FA Ba Labourer Llandudwen John Jones Lab Dorothy Parry FA Sp Penllech Thos Parry Lab
44 09/06/1862 David Rice Griffith FA Ba Labourer Cefn Treuddyn John Gth Fa Mary Ann Edwards Mi Sp Gwyndy Wm Edwards Lab
45 06/06/1863 Griffith John FA Ba Labourer Gyfynus John Gth Smith Rachel Jones FA Sp Plas yn Penllech John Wms Weaver
46 20/06/1863 William Owen FA Ba Farmer Plasynhenllech Rbt Owen Fa Jane Thomas FA Sp Tyddyn Sander Wm Thomas Fa
47 10/12/1864 John Evans Mi Ba Labourer Treigfran David Evans Weaver Catherine Griffith FA Sp Cefn Treuddyn John Gth Fa
48 23/06/1866 Griffith Griffith FA Ba Labourer Bronclwyd Emanuel Gth Lab Elizabeth Jones FA Sp Caehelig John Jones Lab
49 05/02/1867 Owen Williams FA Ba Master Mariner Fantol Owen Wms Smith Jennet Owen FA Sp Plasymhenllech Rbt Owen Fa
50 23/10/1869 Richard Davies 32 Ba Corn Merchant Tydweiliog Rbt Davies M Mariner Jane Roberts 20 Sp Berth Aur Gth Rbts Fa
51 21/07/1871 Richard Davies 26 Ba Carpenter Werglawdd Fawr David Elias Lab Anne Owens 22 Sp Felin Penllech Owen Owens Fa
52 Void Void Void Void Void Void Void Void Void Void Void Void Void
53 Void Void Void Void Void Void Void Void Void Void Void Void Void
54 24/04/1877 Henry Owen FA Ba Farmer Llanystumdwy Rbt Owen Fa Margaret Owen FA Sp Plasymhenllech Rbt Owen Fa
55 08/11/1882 Thomas Williams FA Ba Farmer Brynffynnon John Wms Fa Mary Jones FA Sp Llaniestyn John Jones Fa
56 04/04/1885 Harry Griffith 22 Ba Labourer Llangwnadle Rbt Gth Lab Anne Jones 22 Sp Plasymhenllech Thos Jones Fa
57 28/05/1891 Griffith Griffiths FA Ba Joiner Llaniestyn J D Gth Joiner Emma Anne Dewson FA Sp Mountain Cottage Rbt Dewson G'keeper
58 23/02/1901 Henry Jones 50 Wi Labourer Ty Ucha Sarn Ellis Jones Sailor Anne Owen 46 Wi Pigypark David Davies S'maker
59 13/11/1908 Evan Williams FA Ba Labourer Ty Mawr Wm Rbts Lab Lizzie Rice Griffith FA Sp Rhyd Trwodd D R Gth Lab
60 19/11/1920 Owen Griffith 35 Ba Labourer Berthaur Rbt Griffith Lab Elizabeth Hughes 24 Sp Berthaur Rd Hughes Clogmaker
61 15/09/1921 William Thomas 24 Ba Carpenter Cefamwlch Cadwaladr A Thos Bailiff Ann Griffith 25 Sp Bodvean No details
62 22/02/1922 Thomas Williams 32 Ba Stonemason Bryncroes Rbt Wms Farmer Lillie M Hawkins 30 Sp Penllech Wm Hawkins G'keeper
Entries Per Page
Displaying Page of