Allwedd i Benawdau'r Tabl - Key to Table Headings

  • ID - Cyfeireb Cofrestr / Register Reference
  • DATE - Dyddiad / Date
  • NAME - Enw / Name
  • SUR - Cyfenw / Surname
  • AGE - Oed / Age
  • STAT - Statws / Status - Singleman/Bachelor/Widower
  • PROF - Gwaith / Proffesiwn - Rank / Profession
  • RES - Preswyl / Residence
  • NAME - Enw a Gwaith y Tad / Father's Name and Profession
  • NAME - Enw / Name
  • SUR - Cyfenw / Surname
  • AGE - Oed / Age
  • STAT - Statws / Status - Spinster/Widow
  • RES - Preswyl / Residence
  • NAME - Enw a Gwaith y Tad / Father's Name and Profession
ID
DATE
NAME
SUR
AGE
STAT
PROF
RES
FATHER
NAME
SUR
AGE
STAT
RES
FATHER
1 13/11/1839 Griffith Hughes 35 Ba Farmer Cefn Edern Jo Hughes Fa Margery Owen 23 Sp Trefaes Rbt Owen Fa
2 18/05/1840 Ellis Williams FA Ba Lab Pencefn Wm David Fa Mary Richards FA Sp Llidiart Gwyn Rd Lewis Fa
3 10/06/1841 Robert Roberts 24 Ba Lab Tynllan Llaniestyn Rbt Thos Lab Jane Griffith 26 Sp Tynlon Gth Jones Slater
4 14/01/1842 David Jones 25 Ba St Mason Penybryn Nefyn Gth Jones StM Mary Prichard 21 Sp Pennant Gth Prichard Fa
5 24/06/1843 Robert Owen 31 Ba Lab Gwyndy Llan P Rd Owen Fa Anne Jones 30 Sp Ffridd Rbt Jones Fa
6 08/07/1843 John Griffith 22 Ba Servant Tregarnedd Gth Rbts Fa Anne Owen 23 Sp Treigwm Owen Owens La
7 06/10/1843 William Griffith 30 Ba Farmer Meyllteyrn Wm Gth Fa Janet Roberts 21 Sp Gwern y Goegen John Rbts Fa
8 25/06/1844 John Jones 25 Ba Farmer Tair Dwr Llaniestyn Thos Jones Fa Sarah Jones 21 Sp Cefnen John Evans Fa
9 27/09/1844 William Jones 26 Ba Lab Plas Llangwnadl Wm Jones La Mary Thomas 23 Sp Trefaes Thos Rbts Wea
10 25/10/1844 Griffith Prichard Ba Lab Meyllteyrn Farm Rd Gth Fa Elizabeth Jones Sp Tair Dwr Llaniestyn John Jones La
11 07/02/1845 Robert Roberts 31 Ba Farmer Glanrafon Bodvean Rbt Rbts Fa Sarah Jones 27 Sp Crygeran Gth Jones Fa
12 19/12/1845 John Parry 25 Ba Lab Penybryn Penllech Hy Joseph Sail Jane Evans 21 Sp Llidiart Gwyn Evan Jones La
13 13/02/1846 William Owen 28 Ba Lab Sarn Meyllteyrn Ow Owens La Gaenor Parry 19 Sp Bwlch glas Nefyn Thos Parry Mar
14 25/07/1846 Lewis Williams FA Ba Servant Meyllteyrn Farm Wm Prichard La Ann Williams 20 Sp Nyth Llaniestyn Rbt Wms Mason
15 25/09/1847 Thomas Williams FA Ba Lab Tyddyn Uchaf Llangybi Wm Thos La Mary Griffith FA Sp Tynylon Gth Jones Slater
16 09/09/1848 Griffith Lewis FA Ba Blacksmith Abererch Lewis Gth Fa Catherine Jones FA Sp Meyllteyrn Rbt Jones Fa
17 27/01/1849 John Prichard FA Ba Lab Bodnithoedd John Wms Fa Jane Jones FA Wi Nant y Carw Jo Ellis Taylor
18 28/03/1849 Hugh Thomas FA Ba Carpenter Llaniestyn Wm Thos Fa Lowry Ellis FA Sp Pont y Gof Ellis Rbts Smith
19 31/03/1849 William Jones FA Ba Lab Llandegwning John Thos Lab Ann James FA Sp Nith y Driw Jas Thos Lab
20 10/11/1849 John Morris FA Ba Farmer Llanbedrog Wm Morris Fa Mary Owen FA Sp Meillteyrn Rbt Owen Fa
21 23/03/1850 John Thomas FA Ba Farmer Treigwm Gth Thos Fa Jane Owen FA Sp Bodnithoedd Ow Owens Fa
22 17/05/1850 Lewis Jones FA Ba Farmer Hafod las Jo Lewis Fa Laura Owens FA Sp Trigwm Ow Ellis Sailor
23 13/12/1850 Thomas Jones FA Ba Farmer Trevaes Rbt Jones Fa Laura Williams Sp Trefgraig isa John Wms Fa
24 1856 Thomas Williams FA Ba Lab Bottwnog Rectory Wm Wms La Mary Williams FA Sp Meillteyrn Thos Wms Sea
25 08/08/1857 Evan Williams FA Ba Blacksmith Glanrafon Llangwnadl Wm Wms Blk Jane Roberts FA Sp Mill Morris Rbts Miller
26 12/03/1859 Richard Roberts FA Wi Farmer Carnguwch Fawr Rd Rbts Fa Mary Owen FA Sp Bodnithoedd Ow Owens Fa
27 11/05/1860 Robert Jones FA Ba Manufact Bryncroes Factory Rd Jones Wea Ellen Griffith FA Sp Meyllteyrn Wm Gth Fa
28 17/11/1860 Ellis Jones FA Wi Tailor Minffordd Bryncroes Jo Ellis Joiner Jane Jones FA Sp Tyisa Meillteyrn Jo Prichard La
29 11/05/1861 John Jones FA Ba Farmer Selar Bottwnog Rbt Jones Fa Anne Jones FA Sp Grugeran Gth Jones Fa
30 29/11/1862 William Griffith FA Ba Farmer Meyllteyrn Hy Gth Fa Jemima Jones FA Sp Grugeran Gth Jones Fa
31 25/07/1863 John Jones 20 Ba Lab Ty Mawr Bryncroes Jo Jones La Jennet Jones FA 20 Sarn David Jones Jo
32 28/11/1863 Griffith Roberts FA Ba Lab Bodnithoedd Rbt Rbts La Catherine Jones FA Sp Caello Gth Jones Wea
33 25/12/1863 Robert Hughes FA Ba ShoeM Sarn Hu Hughes ShM Catherine Edwards Sp Lleiniau Jo Wms Mason
34 05/08/1865 Richard Williams FA Ba Lab Bottwnog Rectory Wm Wms Fa Elizabeth Jones FA Sp Trefaes Jo Rowland La
35 14/05/1866 John Griffith FA Ba Farmer Meyllteyrn Wm Gth Fa Mary Jones FA Sp Meyllteyrn Jo Jones La
36 17/05/1866 Thomas Morgan FA Wi ShoeM Pensarn Jo Morgan La Catharine Hughes FA Sp Crugeran Humph Hughes La
37 16/01/1869 James Owen FA Ba Farmer Plas Newydd Wm Owen Fa Rachel Parry FA Sp Meyllteyrn Hy Gth Fa
38 14/11/1870 John Williams FA Ba Lab Treigwm Wm Wms Fa Jane Parry FA Sp Goetre Ha Jones Fa
39 05/04/1872 Owen Morris FA Wi Farmer Monachty Bryncroes Thos Morris Fa Elizabeth Jones FA Sp Ty Newydd Inn Ev Jones Inn K
40 17/05/1873 John Williams FA Ba Lab Blaenau Festiniog David Wms La Catharine Roberts FA Sp Penybont Inn Jo Rbts Tailor
41 12/11/1874 John Hughes FA Ba Lab Talsarn Hu Hughes Jo Mary Jones FA Sp Crugeran Ev Jones Miller
42 01/02/1876 Thomas Griffith FA Ba Mast Mar Trefaes David Gth M M Catharine Owen FA Sp Waterloo Wm Owen ShopK
43 11/05/1876 Humphrey Griffith FA Ba Lab Treigwm Humph Gth Fa Anne Griffith FA Sp Wern Goegan Wm Gth Fa
44 09/01/1878 William Evans FA Ba Merch Serv Bodnithoedd Jo Evans M S Dorothy Thomas FA Sp Treigwm Jo Thos Fa
45 29/03/1879 Robert Jones FA Wi Wool Manu Bryncroes Factory Rd Jones Wea Jannet Griffith FA Wi Wern Goegan Jo Rbts Fa
46 12/02/1882 Richard Griffiths 25 Ba Lab Bodnithoedd Hu Gths La Elizabeth Williams 31 Sp Nant y Carw Jo Wms Fa
47 15/11/1882 John Roberts 24 Ba Lab Tynllan Bryncroes Jo Rbts La Anne Jones 19 Sp Tyn lon Jas Jones La
48 26/08/1884 William Jones 29 Ba Farmer Ty Isaf Llanfihangel Gth Jones Fa Jannet Jones 17 Sp Bron Philip Rbt Jones Fa
49 15/10/1883 John Owen 33 Ba Builder Liverpool Ow Owens Jo Janet Owen 30 Sp Meillteyrn Wm Owen ShopK
50 No date Elias P Howell FA Ba C H O Bottwnog G S Wm Ho C H O Sidney Thomas FA Sp Treigwm Jo Thos Fa
51 26/11/1887 Thomas Griffith FA Wi Sea Captain Trefaes David Gth Sea C Janet Griffith FA Sp Post Office Sarn Wm Gth Fa
52 06/03/1888 Humph J Ellis FA Ba Farmer Wîg Aber Wm Ellis Fa Gwen Thomas FA Sp Treigwm Jo Thos Fa
53 03/11/1888 Evan Jones 44 Ba Farmer Tocia Aberdaron Gth Davies Fa Mary Griffith 47 Wi Meillteyrn Jo Jones Fa
54 05/03/1889 Morris Jones 32 Ba Sea Captain Cefn Gwyn Rbt Jones Fa Jennett E Jones 22 Sp Pen y Bont David Jones Sea C
55 28/03/1889 Robert J Griffith FA Ba Farmer Bygelus Aberdaron Wm Gth Fa Elizabeth W Parry FA Sp Penrhyn Arms Jo Parry Fa
56 02/10/1889 Owen Thomas FA Ba Farmer Treigwm Jo Thos Fa Laura Griffith FA Sp Meyllteyrn Farm Wm Gth Fa
57 10/12/1896 Rowert H Roberts 29 Ba Lab Tynywerglodd Ev Rbts Quarry Mary Williams 30 Sp Cefn Chas Wms La
58 29/12/1896 Owen H Parry FA Ba Hot Keeper Nanhoron Arms Nevin Hy Parry Ho Ke Mary J Jones FA Sp Penybont Sarn David Jones Ho Ke
59 01/01/1897 Edward Jones FA Wi Police Off Police Station Wm Jones Lo Kate Payne FA Wi Penybont Arms Wm Evans Paint
60 25/01/1898 James Williams FA Ba Ironmonger Llys Ifor Pwllheli Jas Wms Draper Ellen D Williams FA Sp Ty Engan Ev Wms Fa
61 14/05/1900 William R Williams FA Ba Servant Penybont Hotel Chas Wms La Mary Jones FA Wi Meillteyrn Ucha John Jones Fa
62 14/06/1905 Griffith J Roberts FA Ba Vet Ala Cottage Pwllheli Hugh Rbts Fa Jane R Jones FA Sp Crugeran David R Jones Fa
63 10/11/1905 John Parry FA Ba Farmer Nant y Carw Isaac P Postman Jane Jones FA Sp Tynllan Hy Jones La
64 03/07/1906 Thos E Campbell 35 Ba Accountant Nottingham Jo C Minister Ellen Evans 25 Sp Tyncoed Wm Evans M M
65 27/11/1915 James Jones FA Ba Farm Lab Bodnithoedd Illigitimate Janet Owen FA Sp Tynewydd Dinas Owen Owen Fa
66 25/01/1919 Robert G Williams FA Ba Farmer Porthinllaen Rbt Wms Fa Janet M Jones FA Sp Penybont Hotel Thos M J Ho Ke
67 12/09/1922 John T B Wadman FA Ba Bank Off Clapham Hy J W Fa Jemima Thomas FA Sp Meyllteyrn Farm Ow Thos Fa
68 10/03/1924 Howell B Thomas 31 Ba Electrician Penmachno Jo Thos Ho Ke Winifred M Roberts 27 Sp P O Meillteyrn Jo T Rbts Po Mast
69 29/09/1928 William Owen 52 Ba Farmer Mill Meillteyrn Rbt Owen Fa/Mi Jane A Griffith 45 Sp Waen Meillteyrn Humph Gth Fa
70 14/01/1930 William O Elias FA Ba Farmer Llanerchymedd Ow Elias Fa Elizabeth M Hughes FA Sp Disgwylfa Sarn Wm Hughes Sea C
71 16/05/1933 Evan Jones 23 Ba Lab Rhwng y Ddwy Ffordd Ev Jones La Margaret E Jones 21 Sp Belle Vue Humph Jones La
72 26/08/1937 Thomas J Griffith FA Ba Farmer Meillteyrn Isa Humph Gth Fa Margaret E Jones FA Sp 3 Pretoria Tce Rd Jones Fa
73 03/11/1937 Griffith JOnes 23 Ba Farmer Lon Ddiffyg Wm Jones La Ella Parry 20 Sp Nantycarw John Parry Fa
74 21/10/1939 John P Thomas 26 Ba Farmer Moel y Berth Rbt W Thos Fa Jennie Roberts 26 Sp Post Office Sarn J T Rbts Post M
75 01/05/1940 William Cooper 23 Ba Airman Victoria Ho Pwllheli Thos Cooper La Eleanor V Roberts 19 Sp Tanyfoel Sarn Lewis Rbts Sch M
76 24/08/1940 Wilfred C Watkins 32 Ba Architect Alderley Edge Chas W Arch Gwen Jones 26 Sp P O Bottwnog Jo Jones P M
77 13/11/1940 Robert Roberts 26 Ba Lab Bryncanaid Wm Rbts Carr Olwen Williams 23 Sp Manchester Ho Wm Wms La
78 09/08/1944 Thos B Davies 27 Ba C H O Llandudno Dan D Eng Elizabeth K Jones 26 Sp Bottwnog Jo Jones Post M
79 08/09/1945 Samuel I Jones 23 Ba Lab Llaniestyn Gth Jones Fa Elizabeth E Thomas 19 Sp Sarn Gth Thomas La
80 17/10/1946 David Hood 27 Ba Mechanic Chorley David H Club Ma Hilda G Roberts 23 Sp Tanyfoel Sarn Lewis Rbts Sch M
81 29/10/1947 Glyn Williams 37 Ba Joiner Beddgelert Gth H Wms Mi Olwen Lloyd 33 Wi Rwttan Farm Jo Parry Ha Co
82 27/11/1948 William A Hughes 23 Ba Baker Refail Sarn David H Baker Margaret Ll Jones 23 Sp P O Sarn Jo Jones Sub P M
83 26/05/1950 Bernard W Hemstock 35 Ba School T Yorkshire Jo Hemstock Myfanwy P Jones 23 Sp Tan y Foel Sarn J P J Garage Prop
84 23/09/1950 David Rickman 24 Ba Draughtsman Birmingham John A R Carp Ann J Jones 25 Sp Cefnen Sarn Gth Jones Fa
85 16/04/1952 Owain Llyr Thomas 19 Ba Student Rectory Llanengan A O J T CHO Alice P Jones 19 Sp Tan y Foel Sarn J P J Garage Prop
Entries Per Page
Displaying Page of