Allwedd i Benawdau'r Tabl - Key to Table Headings

  • ID - Cyfeireb Cofrestr / Register Reference
  • DATE - Dyddiad Bedydd/Date Baptized
  • CHILD - Plentyn / Child - (B) - (I) Anghyfreithlon neu rhieni heb briodi / Illegitimate or unmarried parents
  • FATHER - Enw'r Tad / Father's Name
  • MOTHER - Enw'r Fam / Mother's Name
  • SURNAME - Cyfenw / Surname
  • OCCU - Gwaith / Occupation
  • ABODE - Preswylfod / Residence
  • BAPT - Bedyddiwyd Gan / Baptized By
ID
DATE
CHILD
FATHER
MOTHER
SURNAME
OCCU
ABODE
H
1 25/01/1795 Thomas John Lowry Humphrey Thomas Labourer Sarn
2 06/03/1795 Thomas Owen Mary Roberts Miller Tynsingrig
3 23/04/1795 John Ellis Margaret Lewis Labourer Hendy
4 26/04/1795 John Robert Ellin Jones Labourer Tunmuria
5 13/03/1796 Robert Robert Mary Jones Yeoman Pen y Nant
6 24/04/1796 Mary Hugh Margaret Jones Yeoman Trefaes
7 10/07/1796 Lewis Ellis Margaret Lewis Labourer Ty Newydd
8 02/09/1796 Evan Evan Mary Jones Yeoman Meillteyrn
9 13/11/1796 Robert Hugh Catherine Roberts Yeoman Cae Mawr
10 19/03/1797 John Griffith Mary Roberts Yeoman Trefaes
11 26/03/1797 Evan Thomas Lowry Ellis Labourer Pensarn
12 29/04/1797 Ellin Owen Mary Roberts Miller Tynsingrig
13 25/05/1797 John William Ellin Jones Carpenter Llidiard Gwyn
14 11/06/1797 Griffith John Lowry Thomas Labourer Sarn
15 22/06/1797 James Robert Ellin Jones Labourer Trefaes
16 20/08/1797 John John Anne Prichard Labourer Tynrhoshirwaen
17 31/12/1797 William William Elizabeth Roberts Mason Trefaes
18 28/05/1798 Phebe Hugh Margaret Jones Trefaes
19 26/08/1798 Jane Griffith Lowry Ellis Ysgubor Wen
20 25/11/1798 Anne William Catherine Williams Labourer Cefn dygnial
21 20/01/1799 Hugh William Ellin Jones Labourer Llidiard Gwyn
22 21/04/1799 Hezekiah Robert Mary Hughes Labourer Tregwm bach
23 09/06/1799 Evan Ellis Margaret Lewis Labourer Llidiard Gwyn
24 21/07/1799 John John Mary? Thomas Farmer Sarn
25 08/08/1799 Anne Griffith Mary Roberts Trefaes
26 08/10/1799 Thomas Henry Elizabeth Jones Mason Sarn
27 20/10/1799 Theophilus William Mary Ellis Clerk Trefaes
28 10/11/1799 Mary Robert Elinor Jones Trefaes
29 09/03/1800 Jane Robert Elizabeth Roberts Tynlon
30 18/05/1800 Ellen Owen Anne Richard Cefn Tyn Yale
31 25/05/1800 Elizabeth John Anne Prichard Cil Llidiart
32 15/06/1800 Margaret Humphrey Catherine Jones Taylor Trefaes
33 13/07/1800 Owen Owen Mary Roberts Miller Tynysingrig
34 09/11/1800 Jonet Griffith Jane Jones Slater Tyn y Coed
35 08/03/1801 Elisabeth Thomas Lowry Ellis Labourer Pensarn
36 22/03/1801 Evan Robert Mary Hughes Labourer Trigwm Bach
37 07/02/1802 Jane William Mary Ellis Clerk Trevaes
38 27/02/1802 Robert Robert Ellin Jones Farmer Trevaes
39 28/02/1802 John Ellis Margaret Lewis Labourer Cae Mawr
40 04/06/1802 Ellin Griffith Gaynor Roberts Yeoman Trevaes
41 11/07/1802 Catherine William Jane Roberts Labourer Llidiart Gwyn
42 01/08/1802 Owen John Anne Prichard Labourer Lon Goch
43 10/10/1802 John Griffith Jane Jones Slater Tyn y lone
44 13/02/1803 William Richard Mary Williams Mason Cefn muriau
45 29/05/1803 Jane Robert Mary Hughes Labourer Treigwm
46 29/05/1803 Frances (B) NK Jane NK/Morgan Landaff Glamorgan
47 11/12/1803 Robert Peter Anne Roberts Mariner Llidiard Gwyn
48 19/03/1804 Elizabeth Owen Mary Robert Miller Felin Meillteyrn
49 20/04/1804 John William Jane Roberts Labourer Penfoel
50 25/03/1804 John Robert Mary Prichard Labourer Treigwm bach
51 03/06/1804 Elizabeth John Anne Prichard Labourer Lon Goch
52 17/09/1804 Ellis John Lowry David Farmer Nantcaru
53 30/09/1804 Anne Thomas Elinor Rowland Weaver Llidiard Gwyn
54 21/10/1804 John Thomas Elinor Elizeus Labourer Trefaes bach
55 28/10/1804 Evan William Anne Griffith Labourer Meillteyrn
56 28/10/1804 Lewis Ellis Margaret Lewis Labourer Rhendy
57 30/11/1804 Cathrine Griffith Gainor Roberts Yeoman Trefaes
58 27/01/1805 Robert Griffith Jane Jones Slater
59 31/03/1805 Cathrine Robert Elinor Jones Farmer Trefaes bach
60 07/04/1805 John Richard Mary Williams Mason Tynmuriau
61 30/06/1805 Mary James Mary Hughes Shoemaker Sarn
62 31/08/1805 Elizabeth Owen Mary Roberts Miller Caemawr
63 17/11/1805 Lewis Richard Jane Lewis Labourer Llidiard Gwyn
64 25/03/1806 Eleanor Anne William Mary Ellis Clerk Trefaes
65 25/05/1806 Margaret Griffith Jane Jones Slater Tyn lon
66 12/06/1806 Jane John Elizabeth Evan Farmer Cefnnen
67 10/07/1806 Rowland Griffith Jane Jones Weaver Cae mawr
68 17/08/1806 Jane William Jane Robert Watchmaker Penyfoel
69 14/09/1806 Margaret Richard Elizabeth Humphreys Treigwm
70 28/09/1806 Elizabeth Owen Mary Roberts Meillteyrn Mill
71 11/01/1807 Griffith William Anne Griffith Meillteyrn
72 01/02/1807 Thomas John Elinor Morgans Mariner Pensarn
73 15/03/1807 Robert Ellis Margaret Lewis Labourer Rhendy
74 16/03/1807 James Jones (B) John (reputed) Elinor Griffith/Jones Spinster NK/Sellar Bottwnog
75 05/04/1807 David John Lowry David Labourer Nantcaru
76 19/07/1807 Elizabeth Griffith Jane Jones Weaver Caemawr
77 02/08/1807 Jane Thomas Elinor Elizeus Trefaes bach
78 01/11/1807 Elin Richard Jane Lewis Labourer
79 28/11/1807 John Robert Jonet Davies Mariner Ffridd
80 13/12/1807 Elin Robert Mary Hughes Treigwm bach
81 14/01/1808 Samuel Owen Mary Roberts Meillteyrn Mill
82 10/04/1808 Elizabeth William Jane Roberts Watchmaker Penfoel
83 24/06/1808 Thomas Griffith Gainor Roberts Yeoman Trefaes
84 03/07/1808 Thomas Robert Elin Jones Farmer Trefaes
85 21/08/1808 Margery Griffith Jane Jones Slater Tynlon
86 27/11/1808 Mary Evan Elizabeth Lewis Labourer Llidiard Gwyn
87 12/02/1809 Elizabeth Ellis Margaret Lewis Butcher Rhendy
88 20/02/1809 John (B) John Jane Owen/Roberts Congl Cae/Meillteyrn Mill
89 16/04/1809 Thomas Wms Thomas Elin Rowland Weaver Llidiard Gwyn
90 30/04/1809 Jane Griffith Jane Jones Weaver Cae Mawr
91 11/05/1809 Thomas Morris Cathrine Thomas Shopkeeper Sarn
92 02/06/1809 Evan John Elizabeth Evans Farmer Cefnen
93 16/07/1809 Mary Whyte (B) John Mary Whyte/Jones NK/Meillteyrn
94 18/11/1809 Jane Amelia William Mary Ellis (Rev) Curate Trefaes
95 24/12/1809 Ellis Ellis Elizabeth Hughes Liverpool bach
96 31/12/1809 Anne John Elinor Morgans Labourer Pensarn
97 07/01/1810 Jane John Lowry David Nant y Caru
98 29/04/1810 Griffith Richard Jane Lewis Labourer Llidiart gwyn
99 09/06/1810 John Griffith Jane Jones Weaver Cae Mawr
100 08/07/1810 Anne Thomas Elin Elizeus Labourer Trefaes bach
101 12/08/1810 Owen Jones (B) John Jane Owen/Roberts Congl Cae/Meillteyrn Mill
102 19/08/1810 Lowry Griffith Lowry Ellis Labourer Crygeran isaf
103 02/09/1810 Robert William Jane Robert Labourer Pen y foel
104 09/09/1810 Elinor Griffith Jane Jones Slater Tyn lon
105 04/11/1810 Griffith Robert Mary Hughes Labourer Treigwm bach
106 09/12/1810 Anne Williams William Anne Griffith Meyllteyrn
107 27/01/1811 Elinor Richard Elizabeth Humphreys Treigwm
108 10/02/1811 Evan Robert Elinor Jones Farmer Trefaes
109 07/04/1811 Elinor Thomas Elinor Rowland Weaver Llidiard Gwyn
110 22/09/1811 Anne John Elizabeth Evans Cefnnen
111 24/11/1811 Humphrey John Mary Humphrey Labourer Pencraig
112 21/03/1812 Mary William Mary Ellis Clerk Rector of Rhiw
113 30/03/1812 Anne Robert Jane Jones Ffridd
114 12/04/1812 Cathrine Griffith Lowry Ellis Labourer Crygeran isa
115 10/05/1812 Lewis Ellis Margaret Lewis Butcher
116 10/05/1812 William Griffith Jane Jones Weaver Cae Mawr
117 24/05/1812 Robert Richard Jane Prichard Labourer Lon goch
118 27/05/1812 Anne Richard Jane Lewis Labourer Llidiard Gwyn
119 05/07/1812 Evan Richard Margaret Evans Gwyngoiaen
120 09/08/1812 Catherine Griffith Jane Jones Slater
121 03/09/1812 John (B) Owen Mary Owen/Jones NK Pwllheli/Meyllteyrn
122 06/09/1812 William William Anne Griffith Meyllteyrn
123 27/09/1812 Mary Owen Jane Williams Meyllteyrn
124 04/10/1812 Ann John Lowry David Nant y Carw
125 25/10/1812 Lewis John Jonnet Lewis
126 01/11/1812 Edward Jones John Eleanor Morgan
127 01/11/1812 Eleanor John Eleanor Morgan
Entries Per Page
Displaying Page of