Allwedd i Benawdau'r Tabl - Key to Table Headings

  • ID - Cyfeireb Cofrestr / Register Reference
  • DATE - Dyddiad / Date
  • NAME - Enw / Name
  • SUR - Cyfenw / Surname
  • A - Oed / Age
  • ST - Statws / Status - Singleman/Bachelor/Widower
  • PROF - Gwaith / Proffesiwn - Rank / Profession
  • RES - Preswyl / Residence
  • NAME - Enw a Gwaith y Tad / Father's Name and Profession
  • NAME - Enw / Name
  • SUR - Cyfenw / Surname
  • A - Oed / Age
  • ST - Statws / Status - Singleman/Bachelor/Widower
  • RES - Preswyl / Residence
  • NAME - Enw a Gwaith y Tad / Father's Name and Profession
ID
DATE
NAME
SUR
A
ST
PROF
RES
FATHER
NAME
SUR
A
ST
RES
FATHER
1 31/10/1837 John Owens FA Ba Groom Bodfean Rectory John Owens Lab Janet Ellis FA Sp Criccieth Watkin E Mariner
2 21/09/1838 Thomas Jones Mi Ba Labourer Bodfean Mill Rbt Jones Lab Elizabeth Jones Mi Sp Tainewyddion Wm Jones Lab
3 27/11/1838 Owen Davies FA Ba Farmer Brynygroes David Owen Farmer Sydney Hughes FA Sp Glanygors Thos H Farmer
4 08/12/1838 Morris Owens FA Ba Labourer Criccieth Owen Morris Lab Anne Williams FA Sp Tainewyddion Wm W Labourer
5 12/04/1839 John Roberts Ba Blacksmith Edern Rbt Matthew Smith Margaret Roberts Sp Pensarn Rbt Thomas Farmer
6 10/05/1839 Richard Davies FA Ba Mariner Tyddynygrisiau Hugh D Mariner Mary Williams FA Sp Tyddynycoed Rbt W Blacksmith
7 14/05/1839 Hugh Hughes Ba Labourer Mathan isaf Rbt Hughes Lab Mary Williams Sp Hendre NK
8 22/11/1839 Thomas Roberts FA Ba Tailor Tynewydd Thos Rbts Tailor Anne Jones Mi Sp Turnpike Hugh J Toll-keeper
9 04/12/1839 John Jones FA Ba Fuller Pandy Llannor John J Quarryman Lowry Ellis FA Sp Penmaen Rbt Ellis Farmer
10 27/12/1839 William Roberts FA Ba Farmer Plasyngnghargiwch Wm Rbts Farmer Elizabeth Roberts FA Sp Ralltgoch David Rbts Farmer
11 26/05/1840 Richard Williams FA Ba Labourer Crugan Wm Wms Farmer Sarah Williams FA Sp Carreg Bwlch Charles W Farmer
12 02/09/1840 David Hughes FA Ba Labourer Llannor Hugh Jones Lab Jane Griffith FA Sp Hendre Gth Wms Mariner
13 19/11/1840 Thomas Williams FA Ba Shoemaker Abersaethon Hugh Wms Lab Elinor Prichard FA Sp Caeau Brychion Rd Wms Lab
14 20/11/1840 John Jones FA Ba Drover Cadlan Wm Jones Farmer Elizabeth Roberts FA Sp Glanrafon Rbt Rbts Farmer
15 25/12/1840 Griffith Williams Mi Ba Joiner Tynlon Wm Gth Joiner Jane Williams Mi Sp Lodge Wm Wms Lab
16 27/02/1841 Ellis Owens FA Ba Farmer Pensarn Rbt Thomas Farmer Mary Roberts FA Sp Ralltgoch David Rbts Farmer
17 19/03/1841 Griffith Williams FA Ba Labourer Tyddyn Llwydyn Wm Wms Lab Jane Roberts FA Sp Mathan isaf Rbt Davies Maltster
18 25/05/1841 Owen Roberts FA Ba Farmer Plastudur R Humphreys Farmer Mary Roberts FA Sp Glanrafon Rbt Rbts Farmer
19 09/07/1841 Owen Roberts FA Ba Labourer Traian Rbt Rbts Farmer Lowry Griffith FA Sp Cefniwrch Charles Gth Farmer
20 23/08/1841 William Harding FA Ba Joiner Portmadoc Wm H Slate Merchant Jane Edwards FA Sp Plas Bodfean Wm E Surveyor
21 01/10/1841 Robert Roberts FA Ba Tailor Shop John Rbts Gardener Margaret Ellis FA Sp Penmaen Rbt Ellis Farmer
22 12/03/1842 Robert Davies FA Ba Farmer Ralltgoch David Rbts Farmer Elizabeth Roberts FA Sp Pensarn Rbt Thomas Farmer
23 15/07/1842 Hugh Hughes FA Ba Farmer Glanygors Thos Hughes Farmer Ann Hughes Mi Sp Cerniog Gth Richard Farmer
24 27/08/1842 Rice Jones FA Ba Labourer Llanllyfni Thos J Quarryman Laura Jones FA Sp Corsywaen John Rbts Lab
25 17/12/1842 William Thomas FA Ba Labourer Llaniestyn Thos Jones Farmer Anne Williams FA Sp Carnybwlch Charles W Farmer
26 15/04/1843 Evan Methusalem FA Ba Labourer Ffriwlyd Mill Methusalem M Lab Mary Thomas FA Sp Rhosyfoel Thos J Stonemason
27 10/11/1843 Henry Ellis FA Ba Farmer Penmaen Rbt Ellis Farmer Margaret Evans FA Sp Frochas Rbt Evans Farmer
28 15/12/1843 Rowland Jones FA Ba Labourer Pentre llech John Cadwalader Lab Mary Jones FA Sp Taihirion John Gth Farmer
29 15/06/1844 William Griffith Ba Labourer Llangian Gth Hughes Lab Elizabeth Griffith Sp Tynlon Wm Gth Joiner
30 18/02/1845 John Jones FA Ba Mariner Tainewyddion Gth Jones Mariner Elizabeth Evans FA Sp Tanrallt Wm Evans Lab
31 16/05/1845 John Humphrey FA Ba Labourer Penydwfn Humph Prichard Lab Ann Hughes FA Sp Brynygroes Rbt Hughes Lab
32 20/06/1845 William Prichard FA Ba Groom Anglesey Rd Thomas Lab Jane Roberts FA Sp Bodfean Rectory Rbt Rbts Farmer
33 26/09/1845 Jabes Williams Mi Ba Labourer Mathan ganol Rd Wms Lab Margaret Roberts FA Sp Tynewydd Thos R Parish Clk
34 11/11/1845 Thomas Hughes FA Wi Farmer Glanygors Rbt Hughes Farmer Mary Thomas FA Wi Creigiau Thos Ellis Lab
35 01/05/1846 Griffith Roberts FA Ba Carpenter Talysarn Gth Rbts Farmer Elinor Hughes FA Sp Brynna Wm Hughes Farmer
36 27/06/1846 Owen Jones FA Ba Labourer Llanfihangel B J Rowlands Lab Anne Roberts FA Sp Rallt goch David Rbts Farmer
37 18/12/1846 Richard Williams FA Ba Mariner Nefyn Wm Wms Lab Fanny Evans FA Sp Talsarn Rd Evans Farmer
38 09/02/1847 John Williams FA Ba Labourer Tyddyn y Coed Wm Wms Lab Anne Williams FA Sp Nant Rowland W Farmer
39 22/10/1847 Robert Jones FA Ba Carpenter Nefyn David Jones Mariner Elinor Thomas FA Sp Tynypwll Owen Prichard Lab
40 12/02/1848 David Griffith FA Ba Labourer Cefniwrch Charles Gth Farmer Catherine Jones FA Wi Aberceirch Ellis Owen Lab
41 12/05/1848 Robert Williams FA Ba Labourer Tyddynycae Rbt Wms Lab Mary Roberts FA Sp Tanygraig Wm Rbts Farmer
42 17/06/1848 William Owens FA Ba Farmer Llanbedrog Rbt Owen Farmer Mary Roberts FA Wi Glanrafon Rbt Rbts Farmer
43 15/11/1848 David Ellis FA Ba Labourer Lodge Ellis Thomas Lab Mary Owen FA Wi Pensarn David Rbts Farmer
44 30/01/1849 Hugh Hughes FA Ba Mariner Talsarn Hugh Rbts Farmer Mary Roberts FA Sp Talsarn Gth Rbts Farmer
45 10/03/1849 Robert Owens FA Ba Labourer Llanfihangel B Owen Rbts Lab Anne Roberts FA Sp Mathan isaf Rbt Davies Maltster
46 16/05/1849 John Evans FA Ba Labourer Tyddynycae NK Mary Williams FA Sp Lodge Wm Wms Lab
47 08/06/1849 Griffith Parry FA Ba Labourer Hendre Hy Evans Gardener Catherine Evans FA Sp Ysgoldy Rbt Evans Lab
48 22/06/1849 William Roberts FA Ba Labourer Hendre John Rbts Farmer Elizabeth Thomas FA Sp Penmaen isaf Thos Owen Lab
49 27/06/1849 David Rowlands FA Ba Gardener Gwyndy Rd R Publican Sarah Edwards FA Sp Schoolhouse David E Hatter
50 11/09/1849 Hugh Williams FA Ba Labourer Plas Tudur Wm Rbts Lab Eleanor Roberts FA Sp Cefn Rbt Rbts Farmer
51 22/03/1850 Robert Roberts FA Wi Publican Pwllheli Rbt Rbts Architect Elizabeth Elias FA Sp Bodfean Hall J Elias Surveyor
52 21/06/1851 Robert Evans FA Ba Labourer Frochas Rbt Evans Farmer Sidney Owen FA Sp Tymawr O Francis Farmer
53 18/07/1851 John Jones FA Wi Labourer Abersaethon John Gth Lab Jane Williams FA Sp Tainewyddion Wm Wms Lab
54 02/01/1852 William Parry FA Ba Labourer Glanrafon Gth Parry Lab Catherine Williams FA Sp Tyddynycae Wm Wms Lab
55 31/03/1852 Griffith Owens FA Ba Farmer Tymawr Owen Francis Farmer Mary A Ralph FA Sp Schoolhouse Edward R Stationer
56 07/05/1852 Robert Rowlands FA Ba Labourer Gwyndu Rd R Publican Mary Griffith FA Sp Bodfean Hall John Gth Lab
57 13/05/1853 John Jones FA Ba Labourer Ceidio Gth Jones Lab Laura Humphreys FA Sp Nant Wm H Lab
58 17/05/1853 Robert Williams FA Ba Labourer Tainewyddion Wm Wms Lab Mary Roberts FA Sp Plas Rbt Rbts Lab
59 28/05/1853 Francis Roberts FA Ba Labourer Tyncoed Gth Rbts Farmer Elizabeth Jones FA Sp Glanygors Wm Jones Farmer
60 23/09/1853 Thomas Evans FA Ba Mariner Bwlch Bridyn Thos Evans Mariner Mary Jones FA Sp Bodfean Hall Rbt J Husbandsman
61 05/09/1857 Robert Jones FA Wi Farmer Llangian John Rbts Farmer Eleanor Williams FA Sp Hendre John Wms Farmer
62 30/04/1859 Griffith W Jones FA Ba Schoolmaster Schoolhouse Wm J Blacksmith Ellen Owen Mi Sp Tynycoed Wm Owen Farmer
63 28/10/1859 William Griffith FA Ba Farmer Penllech Uchaf Evan Gth Farmer Anne Williams FA Sp Taihirion John Wms Farmer
64 12/02/1861 Thomas Roberts FA Ba Joiner Llandwrog Wm Thomas Joiner Ellen Wood FA Sp Bodfean Hall Thos Wood Farmer
65 08/11/1861 Richard Parry 23 Ba Mariner Nefyn Henry Parry Mariner Mary Evans 19 Sp Mathan Uchaf Wm Evans Farmer
66 27/01/1865 John Williams 26 Ba Mariner Fronoleu Rbt Wms Mariner Sarah Jones 29 Sp Penybryn John Jones Joiner
67 17/05/1865 William Jones 38 Ba Labourer Nefyn Gth Jones Lab Dorothy Jones 29 Sp Glanrafon Rd Jones Sailor
68 16/03/1868 Griffith Hughes 23 Ba Labourer Glanrafon Thos Hughes Lab Mary Griffith 23 Sp Bodfel Fawr Griffith Daniel Lab
69 16/08/1869 Owen Jones 21 Ba Waiter Llanbeblig Wm Jones Driver Catherine Roberts 23 Sp Turnpike Thos Rbts Tailor
70 24/01/1870 John Jones 21 Ba Gardener Penygroes Rbt Jones Tailor Mary Jones 19 Sp Nefyn Hy Jones Mariner
71 30/03/1872 John Williams 21 Ba Labourer Ceidio Gth Jones Lab Jane Evans 24 Sp Hendre Hugh Evans Joiner
72 07/05/1872 John Owens 26 Ba Farmer Llaniestyn Owen Jones Farmer Grace Williams NK Sp Tynewydd Jabez Wms Clerk
73 15/05/1873 Robert Williams 22 Ba Labourer Tainewyddion Rd Wms Lab Jane Jones 22 Sp Ty cerrig Gth Jones Lab
74 27/06/1875 James Ward FA Ba Settmaker Llanaelhaiarn Jas W Frame Knitter Ellen Williams FA Sp Bodfean Hugh Wms Lab
75 10/03/1877 Robert Davies 23 Ba Labourer Tan rallt Owen Davies Farmer Jane Roberts 23 Sp Tan y lon Wm Rbts Mariner
76 28/10/1878 William Williams 22 Ba Labourer Llandwrog John Wms Joiner Jane Williams 18 Sp Ty Newydd Jabez W Parish Clk
77 26/03/1881 William T Williams 35 Ba Master Mariner Ty newydd Jabez Wms Lab Laura Jones 35 Sp Bryniau Wm Jones Farmer
78 09/04/1884 Thomas Williams 34 Ba Master Mariner Disgwylfa Rbt Wms M Mariner Elizabeth Davies 33 Sp Tyddyn y coed Rd Davies M Mariner
79 06/05/1884 John Roberts 50 Ba Farmer Gwnhingar John Rbts Farmer Sara Owen 31 Sp Madryn Arms Howel O Farmer
80 28/07/1884 William Roberts 40 Wi Master Mariner Tan y fron Wm Rbts M Mariner Ellen Williams 26 Sp Gorphwysfa Wm Wms Farmer
81 10/10/1884 John Williams 41 Ba Farmer Penmaen Isaf O Wms Farmer Catherine Jones 41 Sp Llannor John Gth Farmer
82 17/12/1884 Hugh Hughes 31 Ba Ship Carpenter Tan y fron Hugh Hughes Mate Catherine Jones 28 Sp Fron oleu James J Sadler
83 23/03/1885 Richard Jones 33 Ba Master Mariner Nefyn John J Mariner Elizabeth M Jones 22 Sp Tyddyn y coed Wm J M Mariner
84 24/04/1885 William Hughes 32 Ba Mariner Lodge Uchaf J M H Gamekeeper Catherine Williams 29 Sp Ty Newydd Jabez W Gardener
85 09/08/1887 William Davies 33 Ba Master Mariner Tyddyn Coed Rd Davies M Mariner Jane Jones 26 Sp Shop y Groes Wm J M Mariner
86 07/10/1887 Robert Evans 30 Ba Farmer Ceidio Rbt Evans Farmer Mary Ann Jones 32 Sp Tyddyn y Cae Wm J Quarry Ag
87 17/10/1888 Hugh Williams 26 Ba Mariner Glandon Ceidio Hugh Wms Mariner Hannah Williams 21 Sp Rectory John W Quarryman
88 15/05/1889 Owen Davies 32 Ba Brewer Amlwch James D Brewer Jane Rowlands 34 Sp Bodfean David R Shopkeeper
89 21/04/1892 John Roberts 27 Ba Farmer Mitre Place John Rbts Farmer Margaret Jones 20 Sp Tynymynydd bach John Jones Lab
90 12/05/1894 Ellis Griffiths 30 Ba Plasterer Nevin Temp Wm Gths Tailor Mary Jones 27 Sp Pwllheli John Jones Farmer
91 16/01/1896 Jenkin Jones 40 Wi Labourer Tai newyddion David Jones Lab Jane Roberts 35 Sp NK Gth Rbts Lab
92 08/10/1896 John R Owen 23 Ba Sea Captain Salem Terrace John O Captain Jane E Owen 21 Sp Felin Bodfean John Owen Miller
93 25/08/1898 Robert H Davies 44 Ba Farm Bailiff Penygroes Rbt Davies Farmer Elizabeth Owen 33 Sp Penygroes Gth Owen NK
94 30/04/1900 John Thomas 38 Wi Quarryman P'deudraeth Richard T Farmer Mary Ellis 50 Sp Penmaen Ucha Henry E Farmer
95 27/09/1902 Humphrey Rowlands 32 Ba Gardener Cefniwrch Wm Rowland Farmer Mary Roberts 21 Sp Glanpwll Frances R Woodman
96 13/01/1906 Griffith Williams 32 Ba Labourer Ty Cerrig Rbt Wms Lab Annie Williams 21 Sp Ty Newydd Wm Wms Engineer
97 16/11/1905 Robert Jones 33 Ba Labourer Sand St Pwllheli Rbt Jones Lab Annie Jones 28 Sp Tynmynydd Bach John Jones Lab
98 09/03/1910 John Williams 22 Ba Labourer Ty Cerrig Wm Wms Lab Mary Owens 21 Sp Tanyfron John Owens Lab
99 06/06/1914 Harold R Homewood 30 Ba Surveyor Gwnhingar Rbt H Stationer Elizabeth D Evans 28 Sp Rectory Rbt Evans Farmer
100 02/09/1915 William Owen FA Ba Labourer Tanymaes Nefyn Rbt Owen Captain M Ellena Proffit FA Sp Bodfean Thos H P Collier
101 27/11/1915 Richard Jones 34 Ba Farmer Glyddyn Owen Jones Farmer Martha Davies 27 Sp Cil-llidiart John Davies Collier
102 09/02/1920 Griffith Jones 23 Ba Labourer Tainewyddion Jenkin J Woodman Amy Ida Hughes 21 Sp Tyddyn Adda Bach Morris H Keeper
103 23/05/1922 John T Griffith 22 Ba Blacksmith Smithy Bodfean Rbt Griffith B'smith Florence M Smith 22 Sp Llanystumdwy Arthur J S Butcher
104 15/08/1923 Alfred K Owen 23 Ba Motor Mechanic Bangor Gth Owen Mason Grace E Morley 23 Sp Bodfean Ernest A M Gardener
105 30/01/1924 Watkin Hughes 39 Wi Postman Morfa Nevin H H Ma Mariner Annie Evans 32 Sp Bodfean Wm E Quarryman
106 31/10/1928 John Jones 33 Ba Labourer Tuhwnt ir Gors William J Farmer Gwen Ellen Thomas 31 Sp Bodfean Rbt Thomas Lab
107 05/12/1928 Richard D Williams 41 Ba Farmer Tyddyn y Coed Thos W Ma Mariner Annie Jones 34 Sp Hendre Rbt Jones Farmer
108 16/04/1929 Robert Roberts FA Ba Labourer Bodfean Morris J Farmer Jeannie Jones FA Sp Bodfean John J Farmer
109 28/10/1929 Ernest Arthur 29 Ba Gardener Penmorfa Ed A Blacksmith Alice Noel Wells 29 Sp Bodfean Geo Wells Gardener
110 30/04/1930 Matthew E Bickerstaff 26 Ba Manager Bangor Thos B Retired Rose Morley 27 Sp Bodfean Er A M Hd Gardener
111 Void Void Void V V Void Void Void Void Void V V Void Void
112 24/11/1932 David Roberts 29 Ba Labourer Sarn John Rbts Lab Nellie Williams 27 Sp Sarn Rd Wms Farmer
113 24/12/1935 Gwilym Ed Davies 25 Ba School Teacher Bottwnog Evan D Upholsterer Margaret M Williams 20 Sp Bodfean G W Rabbit Catcher
114 20/06/1936 Donald H Godley 25 Ba Timber Merchant Notts Thos W G Tim Merch Violet E Hardcastle 21 Sp Rectory D A H Chart Surveyor
115 03/04/1937 Gwilym R Prys 27 Ba Solicitor Prysgol Gth P Wms H M Ins Elizabeth G Salt 27 Sp Rectory Geo Salt Clerk H O
116 16/10/1937 Solomon Owens FA Ba Bldr Contractor Llanengan Wm Owens Farmer Gwyneth E Griffith FA Sp Rectory Jas Gth Civil Servant
117 24/06/1939 Albert Fell FA Ba Plumber Pwllheli Jas Fell Builder Elsie Noble FA Sp Rectory Geo Noble Grocer
118 12/07/1939 Joseph H Salt 29 Ba Ins Broker Rectory Geo Salt Clk H O Millicent G Bellhouse FA Sp Nevin Geo H A B Engineer
119 19/05/1941 Bryan A Mobberley 23 Ba R A F Worcs Thos A M Co Director Betty F Lane 20 Sp Rectory Reg W L Civil Serv
120 28/06/1941 Daniel A Davies 30 Ba Elec Engineer London Daniel D Chemist Elizabeth Ll W Evans 30 Sp Rectory John Evans Farmer
121 14/04/1942 Ronnie H Snell 28 Ba Engineer Yorkshire Wm A S Engineer Mary C Owen 28 Sp Brynhyfryd Thos Owen Joiner
122 14/07/1942 Reginald R Cook 24 Ba R A F Upper Lodge R Cook Rail Guard Ellen Jones 24 Sp Upper Lodge John J Gamekeeper
123 08/09/1942 Griffith J Roberts 30 Ba Clerk H O Denbigh Ed Rbts Ag Foreman Margaret M Williams 26 Sp Morfa Nevin O M W Shopkeeper
124 08/05/1943 Kenneth Warburton 30 Ba R A F Essex J A W Retired Caroline E Roberts 26 Sp Tynypwll James Rbts Lab
125 03/10/1944 Robet O Williams 21 Ba Merchant Navy Nevin Temp W H W Ship Carp Elizabeth M Wallis 20 Sp Lodge Geo Wallis Storeman
126 02/10/1945 Benjamin H Pritchard FA Ba Chiropodist Disgwylfa J H Pritchard Joiner Jane E Davies FA Sp Tynymynydd Hugh H D Farmer
127 01/05/1946 Humphrey Jones FA Ba Driver Llanystumdwy Jeremiah J Farmer Kathleen Williams FA Sp Rectory Gth Wms Farmer
128 24/01/1948 Evan Roberts 46 Ba Baker Aberdaron John Rbts Farmer Ann Williams 37 Sp Ty Capel John Wms Farmer
129 12/04/1948 David E Thomas 31 Ba Clerk H O Rectory Joseph J T Jeweller Alice J Hughes 24 Sp Dinas Evan H Quarryman
130 21/06/1948 Harold Williams 30? Ba Merchant Navy Tyn Mynydd Richard Wms Lab Sydney Griffiths 23 Sp Mynydd Nevin H R Gth Quarryman
131 25/09/1948 John R Edwards 28 Ba Farmer Felin Rbt Edwards Farmer Joyce Morris 25 Sp Bodfean Road Thos F M Hotel Prop
132 12/02/1949 Robert J Roberts 29 Ba Merchant Navy Nevin Gth Rbts County Co Elmina W Owen 24 Sp Ty Cerrig Evan O Fitter
133 04/06/1949 Ellis H Jones 27 Ba Merchant Navy Nevin Ellis J Merchant Navy Jennie E E Griffiths 20 Sp Tai Newyddion Wm G Stonemason
134 20/09/1949 John H Lyons FA Wi Stationer Morfa Nevin J Lyons Compositor Edith M Valentine FA Sp Bodfean Wm V Physician
135 09/01/1950 John T Griffiths 38 Ba Postal/Telegraph Post Office J G Photographer Eluned Jones 27 Sp Gardd Grach Gth J Roadman
136 25/05/1950 Douglas B Foulkes 26 Ba Confectioner Aberdovey Geo T F Baker/Conf Mary W Jones 25 Sp Mathan Uchaf Rbt Jones Farmer
Entries Per Page
Displaying Page of