Allwedd i Benawdau'r Tabl - Key to Table Headings

  • ID - Cyfeireb Cofrestr / Register Reference
  • DATE - Dyddiad / Date
  • NAME - Enw / Name
  • SUR - Cyfenw / Surname
  • AGE - Oed / Age
  • STAT - Statws / Status - Singleman/Bachelor/Widower
  • PROF - Gwaith / Proffesiwn - Rank / Profession
  • RES - Preswyl / Residence
  • NAME - Enw a Gwaith y Tad / Father's Name and Profession
  • NAME - Enw / Name
  • SUR - Cyfenw / Surname
  • AGE - Oed / Age
  • STAT - Statws / Status - Spinster/Widow
  • RES - Preswyl / Residence
  • NAME - Enw a Gwaith y Tad / Father's Name and Profession
ID
DATE
NAME
SUR
AGE
STAT
PROF
RES
FATHER
NAME
SUR
AGE
STAT
RES
FATHER
1 18/08/1837 Robert Evans FA Ba Farmer Hendre feinws Lewis Evans Fa Mary Owen FA Sp Bryntanni John Owen Fa
2 23/10/1837 Hugh Parry FA Ba Lab Glanllynau Hy Hughes Lab Catherine Davies FA Sp Creigiau Rd Davies Lab
3 15/11/1837 John Roberts FA Ba Joiner Fourcrosses Rowland Rbts Jo Jane Edwards FA Sp Bryncelin Ed Morris Fa
4 04/12/1837 John Jones FA Wi Farmer Glyddyn Wm Jones Lab Eleanor Hughes FA Sp Glyddyn Hugh Hughes Fa
5 08/12/1837 Henry Jones FA Ba Lab Tynycoed John Parry Lab Sarah Rbts FA Sp Glanmorfa Wm Rbts Fa
6 08/12/1837 Griffith Hughes FA Ba Farmer Glyddyn Gth Hughes Lab Alice Prichard FA Wi Glyddyn Wm Owen Fa
7 09/03/1838 Owen Owens FA Ba Tailor Tyddyn shon Owen Thos Lab Rebekah Williams FA Sp Tyddyn shon Wm Wms Ma
8 18/05/1838 David Jones FA Ba Lab Ty ucha John Rbts Lab Eleanor Griffiths FA Sp Yoke house Gth Jones Lab
9 30/05/1838 Robert Jones FA Ba Joiner Ysgubor ucha John Wms Lab Jane Williams FA Sp Bwlchyffordd Hugh Wms Lab
10 16/06/1838 John Roberts FA Ba Farmer Cae'r wrach John Rbts Fa Jonet Williams FA Sp Penarfynydd Wm Prichard Fa
11 28/07/1838 John Parry Mi Ba Lab Syntir Thos Parry Fa Elizabeth Williams FA Sp Tyddyn Cestill? Rbt Wms Fa
12 15/09/1838 William Jones FA Ba Tailor Bryncaled Thos Jones Lab Jane Hughes FA Sp Penbrynhuddugl Wm Morgan Lab
13 06/10/1838 Robert Jones FA Ba Ship Ca Pwllheli John Jones Jo Jane Jones FA Sp Bull Inn David Jones Lab
14 19/10/1838 Robert Williams FA Ba Lab Plas ynf Ngharguwch Wm Rbts Fa Sarah Williams Mi Sp Clogwyn Rd Wms Fa
15 20/11/1838 John Roberts FA Ba Farmer Fourcrosses Wm Jones Fa Margaret JOnes FA Sp Fourcrosses John Thos Lab
16 18/12/1838 William Evans FA Ba Lab Bwlchyffordd Rd Wms BlkS Magdalen Griffith FA Sp Hendre feinws Lewis Evans Fa
17 22/02/1839 Evan Evans FA Ba Shoemaker Pontrhydgoch Gth Evans Lab Anne Evans FA Sp Tai Newyddion Ev Pritchard Lab
18 22/03/1839 Samuel Williams FA Ba Mason Penybont Rd Wms Ma Elizabeth Williams FA Sp Pwllybontbren Wm Gth Lab
19 26/04/1839 John Roberts FA Ba Lab Tynycoed Rs Rbts Lab Jane Jones FA Sp Caer Hendre Wm Jones Mi
20 13/05/1839 Morris Williams FA Ba Lab Rhedynog Wm Morris Lab Eleanor Williams Mi Sp Fourcrosses Wm Owen Lab
21 15/05/1839 Lewis Jones FA Wi Blacksmith Castell John Rbts Fa Anne Jones FA Sp Rhedynog Owen Jones Fa
22 22/05/1839 Owen Griffith FA Ba Carpenter Toll Gate Wm Gth Fa Margaret Griffith FA Sp Tyddyn Perthu Rowland Gth Fa
23 01/06/1839 Thomas Griffith Mi Ba Shoemaker Fourcrosses Rd Gth Lab Mary Lewis FA Sp Tyn'rardd Lewis Edwards Lab
24 06/07/1839 Robert Williams FA Ba Lab Castell coed Wm Rbts Lab Jane Jones FA Sp Rhosydd John Jones Fa
25 17/09/1839 Robert Humphrey FA Ba Lab Village H Rowlands Lab Jane Jones FA Wi Village Wm Jones ShoM
26 18/10/1839 Hugh Thomas FA Ba Shipwright Village Wm Thos Jo Eleanor Jones FA Sp Tyddyn Meilir Rbt Jones Jo
27 11/11/1839 William Roberts FA Wi Lab Village Wm Rbts Publican Jane Rowlands FA Wi Village Rowland Tydie Ma
28 11/11/1839 Ellis Jones FA Ba Lab Mynydd mawr John Jones Ma Elen Griffith FA Sp Iwerddon Gth Cadwalader We
29 13/11/1839 Griffith Jones FA Ba Gardener Hendre Wm Jones Lab Mary Davies FA Sp Hendre D Humphreys Lab
30 20/04/1840 Ellis Roberts FA Ba Miner Village Rd Rbts Lab Eleanor Hughes Mi Sp Penclogwyn Hugh Wms Lab
31 20/04/1840 Griffith Williams FA Ba Joiner Pwllheli Wm Rbts Jo Sarah Jones Mi Sp Tanrallt Rbt Jones Fa
32 20/04/1840 John Roberts FA Ba Shoemaker Rhosfawr Owen Rbts Lab Mary Jones FA Sp Tynewydd John Thos Lab
33 19/08/1840 Robert Thomas FA Ba Lab Bryngoleu Thos Davies Fa Margaret Roberts FA Sp Penybryn Thos Rbts Fa
34 04/09/1840 Richard Thomas FA Ba Lab Llandanwg Hum Prichard Lab Anne Jones FA Sp Penrhos David Jones Mar
35 25/12/1840 Griffith Roberts FA Ba Joiner Penygroes John Rbts Jo Anne Roberts FA Sp Llwynrhydol Rd Rbts Fa
36 31/12/1840 Griffith Parry FA Ba Farmer Tanygraig John Wms We Mary Roberts FA Sp Tanygraig Rd Rbts Fa
37 09/01/1841 John Jones FA Ba Mariner Porthgwylan John Jones Fa Mary Williams FA Sp Village Thos Wms Fa
38 22/02/1841 John Williams FA Ba Lab Bwlchyffordd Rd Wms Lab Catherine Morris FA Sp Trallwyn Owen Morris Lab
39 02/04/1841 Richard Owen FA Ba Lab Hendre feinws Rd Owen Fa Mary Roberts FA Wi Pwllypompren Rd Thomas Fa
40 11/05/1841 William Jones FA Ba Lab Tyn y Coed John Evans Lab Jane Daniel FA Sp Pensarn Daniel Rbts Mi
41 13/05/1841 William Williams FA Ba Lab Lodge Bodfean Harry Wms Lab Anne Lewis FA Sp Llwyndyrus Evan Lewis Lab
42 21/05/1841 Robert Jones FA Ba Mariner Llanengan John Rbts Fa Mary Evans FA Sp Tycam Wm Evans Fa
43 04/06/1841 John Ellis FA Ba Lab Pantycelin David Ellis Lab Anne Thomas FA b Tyn y Morfa Thos Pierce Lab
44 20/08/1841 John Roberts FA Ba Draper Pwllheli Thos Rbts Road Ins Eleanor Williams FA Sp Abererch Hugh Wms Slater
45 27/08/1841 William Jones FA Ba Farmer Neigwlplas John Jones Fa Mary Williams FA Sp Ysgubor fawr Evan Wms Fa
46 28/08/1841 Humphrey Owens FA Ba Farmer Plasgwyn Humph Owens Fa Sarah Jones FA Sp Rhydygwystl Gth Jones Jo
47 03/12/1841 Owen Roberts FA Ba Mariner Iwerddon bach Rbt Rbts Lab Jannet Thomas FA Sp Fourcrosses Owen Thos Ta
48 21/12/1841 Robert Roberts FA Ba Draper Edern Rbt Humphreys Fa Anne Roberts FA Sp Gromlech Rd Rbts Fa
49 25/12/1841 William Prichard FA Wi Slater Abererch Jeremiah Prichard Sl Laura Roberts FA Sp Abererch Rbt Morgan Lab
50 04/02/1842 John Rowlands FA Ba Shipwright Glyddyn John Rowlands Lab Anne Jones FA Sp Creigiau John Thos Lab
51 11/02/1842 Elias Roberts FA Ba Lab Llanengan Rbt Jones Lab Elinor Jones FA Sp Henllan Owen Jones Fa
52 26/02/1842 William Roberts FA Ba Lab Caellwyd Rbt Jones Lab Elizabeth Jones FA Sp Penbrynrhos John Thos Lab
53 26/03/1842 William Davies FA Ba Millwright Trefriw Rbt Davies Factory Catherine Jones FA Sp Caer Hendre Wm Jones Mi
54 02/04/1842 William Jones FA Ba Tailor Pentreucha John Goodman Sho Elizabeth Thomas FA Sp Caer Cawr Wm Thos Lab
55 13/04/1842 Griffith Owen FA Ba Farmer Trefaes Rbt Owen Fa Catherine Davies FA Sp Brynllaeth Owen Davies Fa
56 13/05/1842 Morgan Ellis FA Wi Farmer Tynewydd Ellis Morgan Fa Elizabeth Owens FA Wi Crymllwyn bach Owen Thos Fa
57 10/06/1842 Griffith Parry FA Ba Lab Tynymynydd Harry Jones Lab Elizabeth Roberts FA Sp Abererch David Rbts Turner
58 20/08/1842 Rees Jones FA Ba Lab Trygan John Ellis Lab Catherine Ellis FA Sp Bryncoch Ellis Owen Fa
59 18/11/1842 Robert Jones FA Ba Farmer Bryn y Gwdion Rbt Jones Fa Mary Owen FA Sp Llwyndyrus Gth Owen Fa
60 24/12/1842 David Griffith FA Ba Lab Penystymllyn Rbt Gth StM Laura Roberts FA Sp Tymawr David Rbts Ta
61 08/02/1843 John Jones FA Ba Shipwright Ty'n twll John Jones ShipW Jane Lloyd FA Sp Pwllheli John Lloyd Malt
62 10/03/1843 Francis Roberts FA Ba Farmer Tynant John Francis Fa Elizabeth Roberts FA Sp Gromlech Rd Rbts Fa
63 11/04/1843 David Jones FA Ba Farmer Ffridd Meyllteyrn Rbt Jones Fa Elizabeth Jones FA Wi Crymllwyn John Morris Fa
64 17/05/1843 John Owen FA Ba Lab Bryngoleu John Owen StM Elizabeth Jones FA Sp Bwlchyffordd John Evans Lab
65 17/05/1843 Robert Prichard FA Ba Lab Clogwyn Rd Wms Fa Sidney Williams FA Sp Penychain Wm Prichard Lab
66 30/05/1843 Richard Price FA Ba Farmer Plas-du Rbt Price Fa Anne Owen Mi Sp Brynllangedwydd Thos Owen Fa
67 09/06/1843 Robert Roberts FA Ba Mariner Yr Odyn Rbt Jones Mar Elizabeth Williams FA Sp Bryngolau Wm Wms Jo
68 17/06/1843 Griffith Thomas FA Ba Lab Plas Gwyn Gth Thos Lab Mary Jones FA Sp Pwllypompren John Davies Lab
69 18/07/1843 Robert Roberts FA Ba Blacksmith Iron Fo Pwllheli Henry Rbts Fa Mary Williams FA Sp Pen y Cob John Wms Ta
70 26/08/1843 William Thomas FA Ba Lab Ty'n Ffynnon Llaniestyn Thos Wms Lab Anne Jones FA Sp Rhydygwystl Gth Jones Jo
71 05/09/1843 Watkin Williams FA Ba Grocer Tynllan Llanarmon Wm Rbts Fa Anne Jones FA Sp Fourcrosses Harry Jones Gr
72 19/01/1844 Evan Davies FA Ba Mariner Penycob Wm Davies Cust Off Jane Prichard FA Sp Carnarvon Road Evan Prichard We
73 17/02/1844 Robert Ellis FA Ba Miller Pensarn Daniel Rbts Mi Ellen Roberts FA Sp Morfa Gth Japheth Lab
74 01/03/1844 David Davies FA Ba Shipwright Nantystigell Hugh Davies Lab Anne Jones FA Sp Village Rbt Jones Chu Clk
75 06/04/1844 Watkin Williams FA Ba Lab Trefain Wm Japheth Lab Elizabeth Owens FA Sp Tyddyn yr Onen Owen Humph Lab
76 25/05/1844 William Roberts FA Ba Lab Pwllheli Wm Charles Lab Jane Jones FA Sp Caeaupella John Wms Fa
77 16/11/1844 David Davies FA Ba Tailor Nantystigell Wm Davies ShipW Elizabeth Williams FA Sp Lliwdu Wm Rbts Lab
78 17/12/1844 John Jones FA Ba Farmer Glynn Llaniestyn John Jones Fa Janet Griffith FA Sp Hendrefeinws Lewis Evans Fa
79 07/02/1845 John Elias FA Ba Farmer Rhedynog John Elias Fa Eleanor Williams FA Sp Plas Newydd Elias Wms Fa
80 05/03/1845 Griffith Griffiths FA Ba Lab Tymawr Humph Gths Fa Elizabeth Hughes FA Sp Yoke House Hugh Gths Fa
81 16/04/1845 Robert Williams FA Ba Lab Brynbachau Wm Wms Lab Margaret Griffith FA Sp Brynllaeth Hugh Gth Lab
82 29/04/1845 Hugh Thomas FA Ba Miller Abererch Thos Gth Lab Catharine Jones FA Wi Abererch Thos Prichard Lab
83 09/06/1845 John Evans FA Wi Lab Llwyndyrus Evan Jones Lab Elizabeth Davies FA Sp Llwyndyrus Wm Ellis Lab
84 09/06/1845 William Jones FA Ba Lab Cefn Coch Llannor John Wms We Jane Griffith FA Sp Nantstigell Gth Owen Lab
85 18/07/1845 Mark Hughes FA Ba Mariner Pwllheli John Hughes Merch Eleanor Jones FA Sp Pwllheli Rd Jones Mi
86 20/09/1845 Richard Roberts Mi Ba Lab Glynn Llanystumdwy Rbt Rbts Lab Catharine Griffith FA Sp Abererch Evan Gth MillW
87 11/11/1845 John Owen FA Ba Lab Rhydygwystl David Owen Lab Jane Thomas FA Sp Fourcrosses Henry Thos Lab
88 19/11/1845 Thomas Jones Mi Ba Lab Pwllheli Thos Jones Lab Ellin Owens FA Sp Penycefn Owen Owens Lab
89 23/01/1846 William Williams FA Ba Lab Trefan Hall Wm Wms Lab Margaret Jones FA Sp Hendre Wm Jones Drover
90 13/05/1846 Thomas Jones FA Ba Lab Llwyndyrus John Jones P Clk Mary Griffith FA Sp Llwyndyrus Gth Cadwalader We
91 15/05/1846 David Jones FA Wi Farmer Crymllwyn Canol Rbt Jones Fa Jane Jones FA Wi Crymllwyn Bach John Elias Fa
92 01/06/1846 David Roberts FA Ba Lab Hendre Gth Rbts Lab Mary Jones FA Sp Abererch Wm Jones Lab
93 02/06/1846 William Lewis FA Ba Taylor Rhosfawr Lewis Owen We Elizabeth Williams FA Sp Tyddyn Roden Wm Owen Lab
94 13/06/1846 John Ellis FA Ba Lab Bryncoch Owen Ellis Fa Mary Thomas FA Sp Penycob Rbt Jones Lab
95 18/07/1846 Richard Elias FA Ba Tailor Tyddyn towr Owen Elias Ta Anne Ellis FA Sp Bryncoch Owen Ellis Fa
96 01/09/1846 Edward Roberts FA Ba Mariner Clogwyn Thos Rbts Fa Mary Jones FA Sp Bwlchyffordd Lewis Jones Fa
97 19/06/1847 William Jones FA Ba Lab Mynydd Cilgwyn Hugh Wms Lab Jane Roberts FA Sp Gwynedd Rbt Rbts Lab
98 21/08/1847 Richard Jones FA Ba Drover Fourcrosses Wm Jones Fa Catharine Jones FA Sp Penychain Gth Jones Grocer
99 07/09/1847 Richard Jones FA Ba Gardener Hendre Rbt Jones Butler Eleanor Roberts FA Sp Abererch Thos Rbts Lab
100 05/10/1847 Evan Hughes FA Ba Joiner Llandwrog Evan Hughes Fa Jane Jones FA Sp Abererch John Jones Mi
101 05/10/1847 John Jones FA Ba Lab Bryngoleu Rbt Jones Fa Laura Williams FA Sp Yoke House Wm Gth Lab
102 30/10/1847 Robert Hughes FA Ba Farmer Gelli Rbt Hughes Fa Margaret Williams FA Sp Plas newydd Elias Wms Fa
103 05/02/1848 Ellis Williams FA Ba Stone Mason Penbrynhuddugl Wm Wms StM Martha Jones FA Sp Tyddyn Meilir Rbt Jones Fa
104 13/05/1848 Richard Jones FA Wi Lab Chwilog Fawr John Prichard StM Margaret Jones FA Wi Tygwyn Evan Gth Ma
105 16/05/1848 William Williams FA Wi Lab Plas Newydd Humph Wms Lab Elizabeth Jones FA Sp Caer hendre John Evans Lab
106 20/05/1848 John Roberts FA Ba Farmer Glan yr Afon Rbt Rbts Fa Mary Roberts FA Sp Mynydd Mawr Gth Rbts Fa
107 24/05/1848 William Owens FA Ba Lab Bryngolau Owen Owens Fa Catharine Thomas FA Sp Llyspatrick Thos Prichard Ma
108 08/06/1848 William Williams FA Ba Mariner Penbrynhuddugl Wm Wms StM Jane Owens FA Sp Abererch John Owens Fa
109 30/06/1848 Thomas Williams FA Ba Farmer Bwlchyffordd Wm Wms Fa Catharine Hughes FA Sp Cae'r Gof Hugh Rbts Fa
110 14/07/1848 David Thomas Mi Ba Farmer Cil llidiard Gth Thos Fa Jane Williams FA Sp Tai Cooper Wm Hughes Lab
111 09/08/1848 John Fitzpatrick FA Ba Shipwright Liverpool Wm Fitz ShipW Margaret Owen FA Sp Llwyndyrus Mill Humph Owen Fa
112 26/08/1848 Richard Thomas FA Ba Lab Hendre bach Henry Thos Lab Margaret Lewis FA Sp Cae'r hendre Lewis Prichard Lab
113 15/11/1848 Owen Owens FA Ba Lab Crymllwyn Owen Owens Lab Anne Owens FA Sp Hendre feinws Owen Owens Lab
114 15/12/1848 Lewis Williams FA Ba Farmer Crymllwyn bach Wm Wms Fa Elizabeth Williams FA Wi Tyddyn y ffynnon Rd Wms Fa
115 27/01/1849 Morgan Jones FA Ba Lab Beddgelert John Wms Fa Gaenor Jones FA Sp Abererch Rbt Jones Clk
116 05/03/1849 Owen Griffiths FA Ba Lab Brynbachau Wm Gths Lab Anne Jones FA Sp Penychain John Hughes Lab
117 14/04/1849 Griffith Prichard FA Ba Lab Penarfynydd Wm Prichard Fa Mary Owen FA Sp Brynllangedwydd Thos Owen Fa
118 17/04/1849 Thomas Williams FA Ba Lab Bryngolau Hugh Wms ShipW Sarah Evans FA Sp Pwllheli Wm Evans Ti
119 07/05/1849 William Jones FA Ba Farmer Size John Evans Fa Jane Williams FA Sp Ysgubor fawr Evan Wms Fa
120 16/05/1849 Richard Griffith FA Ba Farmer Tremadoc Gth Rbts Fa Jane Evans FA Sp Abererch Gth Evans Fa
121 18/05/1849 William Prichard FA Ba Lab Tynronen Rd Wms Fa Gaynor Jones FA Sp Penrhos John Wms Fa
122 28/05/1849 Robert Williams FA Ba Wheelwright Yoke House Evan Wms Mi Ellin Evans FA Sp Yoke House Wm Evans Ti
123 01/06/1849 Owen Williams FA Ba Lab Ty Hir Thos Wms Lab Mary Thomas FA Sp Cil I llidiard Gth Thos Fa
124 12/09/1849 William Evans Mi Ba School Master Abererch Hugh Hughes Lab Eleanor Hughes FA Sp Abererch Hugh Wms Lab
125 21/09/1849 Richard Roberts FA Ba Taylor Rhosfawr Lewis Rbts StM Hannah Jones FA Sp Rhosfawr John Goodman Sho
126 12/11/1849 John Hughes FA Ba Lab Bwlchyffordd Hugh Rbts Lab Jane Jones FA Sp Fourcrosses Gth Jones Jo
127 08/12/1849 William Roberts FA Wi Lab Abererch Rbt Japheth Lab Laura Hughes FA Sp Glan y Morfa Hugh Edwards Lab
128 15/01/1850 Richard Thomas FA Ba Lab Llyngwyn Thos Pierce Lab Anne Williams FA Sp Pwllheli John Hughes Lab
129 08/03/1850 Lewis Evans FA Ba Lab Clogwyn Bach Evan Lewis Lab Anne Williams FA Sp Abererch Hugh Wms We
130 09/04/1850 David Davies FA Wi Lab Fourcrosses David Davies Lab Sarah Owen FA Wi Fourcrosses Gth Jones Jo
131 15/05/1850 William Griffith FA Ba Lab Tu hwnt i'r afon Wm Gth Lab Elizabeth Jones FA Sp Penycobb Rbt Wms WheelW
132 09/11/1850 Evan Thomas FA Ba Lab Llanfrothen Thos Evans CoachM Anne Hughes FA Sp Tainewyddion Thos Hughes Lab
133 27/11/1850 John Jones FA Ba Lab Llangian Thos Jones Lab Elizabeth Williams FA Sp Penbrynhuddugl Wm Morgan Lab
134 07/12/1850 Robert Williams FA Ba Lab Penmorfa John Wms Lab Mary Price FA Sp Morfa Thos Price Lab
135 25/12/1850 Owen Evans FA Ba Lab Penyberth John Evans Lab Mary Jones FA Sp Rhedynog Owen Jones Fa
136 01/01/1851 John Jones FA Ba Farmer Crymllwyn John Wms Fa Jane Parry FA Sp Hafod lon Wm Parry Fa
137 12/03/1851 Hugh Hughes FA Ba Lab Fron Erch Rbt Hughes Lab Ellen Roberts FA Sp Village Wm Rbts Lab
138 13/03/1851 William Prichard FA Ba Farmer Tir bach Wm Prichard Fa Martha Griffith FA Sp Tir bach Wm Gth Fa
139 21/03/1851 Griffith Jones FA Ba Tailor Tyddyn Shon John Jones Lab Anne Evans FA Sp Tyddyn Shon Evan Wms Lab
140 04/04/1851 Hugh Williams FA Ba Stone Mason Fourcrosses Wm Hughes Lab Lowry Thomas FA Sp Abererch Rd Thos Lab
141 16/05/1851 Richard Owen FA Ba Farmer Hendre feinws Wm Owen Fa Catherine Williams FA Sp Bwlchyffordd Thos Wms Fa
142 09/06/1851 David Jones FA Ba Mariner Abererch Rbt Jones ShoeM Laura Williams FA Sp Penarth bach Owen Wms Fa
143 05/11/1851 William jones FA Ba Miller Chwilog Mill John Gth Fa Elizabeth Prichard FA Sp Penarfynydd Wm Prichard Fa
144 11/11/1851 Theophilus Williams FA Ba Lab Penygraig Wm Wms Lab Jane Williams Mi Sp Tynyffynnon Rd Wms Lab
145 11/11/1851 Robert Thomas FA Ba Lab Rhedynog Rd Thos Lab Jane Roberts FA Sp Ynysrydd David Rbts Fa
146 19/11/1851 John Hughes FA Ba Lab Gromlech John Hughes Lab Ellen Jones FA Sp Pandy John Jones Lab
147 24/04/1852 John Roberts FA Ba Lab Ty gwyn Pistill Owen RBts Ta Catharine Griffith FA Sp Tanhouse Gth Ellis Lab
148 28/05/1852 William Hughes FA Ba Printer Pwllheli Rd Hughes Mar Ellen Parry FA Sp Tu hwnt i'r ffrwd Jerem Parry M M
149 22/10/1852 Owen Humphreys FA Ba Lab Tyddy ronnen Samuel Owens Lab Jannet Williams FA Sp Llainyrhenryd Wm Evans ShoeM
150 23/10/1852 John Roberts FA Ba Mariner Gwernsais Rbt Hughes Fa Elizabeth Jones FA Sp Village Wm Jones Ta
151 26/10/1852 Owen Owens FA Ba Joiner Tynlon Llandwrog Rees Owen Jo Catherine Thomas FA Sp Iwerddon bach Owen Thos Mar
152 27/10/1852 Richard Parry FA Ba Farmer Tanybwlch Rbt Parry Fa Mary Williams FA Sp Plas Newydd Elias Wms Fa
153 17/11/1852 Griffith Jones FA Ba Lab Clogwyn rhintach John Jones Lab Leah Williams FA Sp Bryngolau Wm Gth Lab
154 04/12/1852 Robert Japheth FA Ba Lab Carnarvon Rbt Rbts Fa Catharine Evans FA Sp Penychain Evan Prichard Lab
155 25/12/1852 Humphrey Ellis FA Wi Lab Yr Odyn Ellis Davies Lab Catharine Davies FA Wi Nantstigell Wm RBts StM
156 28/05/1853 Hugh Jones FA Ba Lab Pen y Cobb Hugh Jones Lab Anne Williams FA Sp Pen y Cobb Thos Wms Lab
157 03/06/1853 John Williams FA Ba Stone Mason Glandwr Rbt Wms StM Anne Jones FA Sp Cefn Mine Harry Jones Mar
158 04/06/1853 John Evans FA Ba Lab Hafod lon Evan Jones Lab Margaret Jones FA Sp Fourcrosses Rbt Jones Lab
159 02/07/1853 Griffith Evans FA Ba Joiner Llanystumdwy Gth Evans Fa Mary Jones FA Sp Ynysybobloedd John Jones Mar
160 30/09/1853 Thomas Prichard FA Ba Farmer Penarfynydd Wm Prichard Fa Eleanor Owen FA Sp Llys Patrick John Owen Fa
161 09/12/1853 Hugh Hughes FA Ba Lab Brynllangedwydd Hugh Thos Fa Ellen Owen FA Sp Brynllangedwydd Thos Owen Fa
162 24/02/1854 Griffith Prichard FA Ba Farmer Pefras Owen Prichard Fa Margaret Jones FA Sp Llwyndyrus Evan Jones Jo
163 24/03/1854 Richard Owens FA Wi Farmer Pwllypontbren Rd Owen Fa Ellen Jones FA Sp Tyddyn Cestyll John Jones Fa
164 08/04/1854 John Evans FA Ba Lab Criccieth Evan Salmon Lab Ellin Williams FA Sp Ynysrydd David Wms Lab
165 20/07/1854 Owen Williams 22 Ba Lab Tyddyn perthi Wm Wms Lab Mary Griffith 26 Sp Tyddyn perthi Rowland Gth Fa
166 08/08/1854 William Ellis 26 Ba Farmer Parkiau Ucha Owen Ellis Fa Jane Williams 21 Sp Turnpike Gth Gths Lab
167 13/12/1854 Robert Williams 19 Ba Mariner Abererch Wm Rbt Jocket Ellen Ellis 18 Sp Abererch John Ellis Lab
168 16/02/1855 Richard Williams 67 Wi Lab Pen y Cobb Wm Gth Lab Anne Williams 66 Sp Tynymorfa Wm Jones Lab
169 17/02/1855 John Hughes 29 Ba Lab Penygamdda Hugh Hughes Lab Mary Hughes 30 Sp Tair Plwyf Llithfaen Wm Hughes Mas
170 23/02/1855 John Roberts 28 Ba Lab Broom Hall Rbt Jones Fa Laura Williams 26 Sp Tanyrallt Hugh Wms Fa
171 23/03/1855 William Davies 27 Ba Mariner Pwllheli Rbt Davies Mar Elizabeth Owens 21 Sp Llyspatric John Owen Fa
172 04/04/1855 Robert Jones 26 Ba Farmer Beudy Mawr John Jones Fa Jane Thomas 29 Sp Bwlchyffordd Thos Edwards Fa
173 09/04/1855 Evan Roberts 20 Ba Lab Tyn y Coed Rd Rbts Lab Mary Jones 27 Sp Rhosfawr John Jones Lab
174 23/05/1855 Robert Williams 24 Ba Mariner Morfa Rbt Wms Mar Elizabeth Jones 23 Sp Pwllheli Henry Jones InnK
175 14/09/1855 David James 33 Ba Carpenter Pwllheli David Jones Mar Jane Hughes 29 Sp Lon Abererch John Hughes Mar
176 29/12/1855 Evan Jones 24 Ba Joiner Fourcrosses Ellis Jones Lab Laura Jones 21 Sp Fourcrosses Mathew Jones Mar
177 30/05/1856 John Owen FA Ba Joiner Traeth Pwllheli John Owen Jo Elizabeth Williams FA Sp Traeth Pwllheli Evan Wms Mar
178 19/08/1856 Hugh Griffiths FA Wi Farmer Bwlchglas Nevin David Gth Fa Anne Williams FA Sp Ysgubor fawr Evan Wms Fa
179 13/09/1856 Evan Jones FA Ba Sailor Pendon Rbt Jones Tanner Jane Roberts FA Sp Wernsais Rbt Japheth Fa
180 11/12/1856 James Williams FA Ba Draper Pwllheli David Williams Fa Ellen Jones FA Sp Llwyndyrus Thos Jones Fa
181 02/01/1857 Richard Owen FA Ba Lab Gromlech David Owen Lab Anne Williams FA Sp Rhosfawr Rbt Wms Smith
182 31/01/1857 John Hughes FA Ba Mariner Tyddyn Iol David Hughes Fa Catharine Jones FA Sp Hendre John Jones Fa
183 12/06/1857 Owen Jones FA Ba Druggist Penycaerau Gth Jones Draper Elizabeth Jones FA Sp Llwyndyrus Thos Jones Fa
184 16/10/1857 Griffith Jones FA Ba Lab Rhosfawr Wm Jones We Mary Jones FA Sp Caer Hafodty Hugh Wms Lab
185 19/02/1858 Owen Davies FA Wi Mariner Pwllheli David Davies Slater Grace Roberts FA Sp Abererch Rd Rbts Jo
186 08/05/1858 William Evans FA Wi Painter Penlon Evan Wms Lab Anne Jones FA Sp Brynhyfryd Rbt Jones Fa
187 13/05/1858 Richard Ellis FA Ba Lab Pen Carth David Ellis Lab Jane Griffith FA Sp Creigiau Gth Japheth Lab
188 08/09/1858 John Jones FA Ba Mas Mariner Pwllheli Thos Jones Fl Dr Ellen Hughes Mi Sp Pwllheli John Hughes Co Me
189 17/11/1858 Griffith Thomas FA Ba Farmer Llwynrhydol Thos Edwards Fa Ellen Williams FA Sp Broom Hall Wm Wms Fa
190 26/11/1858 Samuel Hughes FA Ba Farmer Tynffrwd Hugh Humphreys Fa Magdalene Humphreys FA Sp Rhosfawr Humph Prichard Fa
191 20/11/1858 Griffith Griffiths FA Ba Farmer Tyddyn perthi Rowland Gth Fa Catharine Roberts FA Sp Ty'ngate Humph Davies Jo
192 26/11/1858 Edwin Davies FA Wi Tanner Abererch Thos Davies Bk Mkr Elizabeth Jones FA Wi Fourcrosses Rbt Rbts Fa
193 10/12/1858 Griffith Jones FA Ba Lab Rhydygwystl John Prichard Lab Jane Thomas Sp Rhydygwystl John Thos Lab
194 19/04/1859 John Hughes FA Wi Coal Merchant Black Lion Hugh Jones Lab Martha Griffith FA Wi Penycob Wm Wms Fa
195 11/05/1859 Rees Thomas FA Ba Farmer Llwynrhydol Thos Edwards Fa Jane Jones FA Sp Prior Thos Jones Fa
196 25/05/1859 Thomas Jones FA Ba Joiner Tyn y Coed Thos Jones Lab Anne Roberts FA Sp Mill Wm Rbts Lab
197 07/06/1859 John Parry FA Ba Farmer Penllwyn James Parry Fa Catherine Hughes FA Sp Clogwyn David Hughes Fa
198 16/12/1859 Ellis Williams 23 Ba Quarryman Llanberis David Wms Qua M Ellen Jones 22 Sp Pwllypompren Owen Jones Lab
199 07/04/1860 John Hughes FA Ba Joiner Llanbeblig Rd Hughes Jo Laura Roberts FA Sp Pyllau budron David Rbts Fa
200 29/06/1860 Griffith Hughes FA Ba Joiner Tynygamdda Rhiw Wm Hughes Lab Mary Roberts FA Sp Rhydygwichiaid Rbt Gth StM
201 13/11/1860 John Jones FA Ba Farmer Brynhynog Wm Jones Fa Elizabeth Jones FA Sp Brynyraur Jeremiah Jones Mar
202 08/03/1861 John Wm Williams FA Ba Shopkeeper Pwllheli Wm Wms Fa Charlotte Wilson FA Sp Carnarvon Rd John Wilson Gent
203 30/04/1861 John Evans FA Ba Mariner Yr Odyn Rbt Evans Mason Catharine Williams FA Sp Abererch John Wms Lab
204 13/08/1861 Owen Williams FA Ba Lab Bryn yr Aur Wm Wms ShoM Elizabeth Roberts FA Sp Hendre feinws Rbt Gths Driver
205 28/10/1861 John Owens FA Ba Lab Broom Hall Rd Owens Lab Elizabeth Roberts Mi Sp Rhydygwichiaid John Rbts Lab
206 18/03/1862 Owen Hughes FA Ba Mariner Clogwyn David Hughes Fa Ellin J Humphreys FA Sp Tynycoed John Humph Fa
207 29/03/1862 Richard Humphreys FA Ba Mariner Penlan Rd Humph Carrier Margaret Jones FA Sp Erw Wm Jones Fa
208 07/06/1862 George Edwards FA Ba Joiner Mold Flintshire Thos Edwards Jo Jane Thomas FA Sp Crymllwyn Rd Thos Fa
209 30/03/1863 William Evans FA Ba Mariner Pwllheli Wm Evans Mar Sarah Williams FA Sp Pwllheli Rbt Wms Fa
210 30/05/1863 John Davies FA Ba Farmer Glyddyn Wm Davies Fa Mary Jones FA Sp Prior Thos Jones Fa
211 26/08/1863 Robert Morris FA Ba Farmer Gelli Rd Morris Fa Mary Davies FA Sp Glyddyn Wm Davies Fa
212 15/01/1864 Griffith Jones FA Wi Mariner Traeth Wm Jones Lab Ellen Griffith FA Sp Tanyrynys Wm Gth Lab
213 26/01/1864 Lewis Owens FA Ba Mariner Carnarvon Road Samuel Owens Lab Mary Owen FA Sp Rhosfawr Owen Owen Lab
214 20/05/1864 Robert Williams FA Ba Lab Alltgoch John Wms Fa Laura Jones FA Wi Glandwr Owen Wms Fa
215 20/05/1864 Richard Williams FA Ba Lab Yoke House Thos Wms Lab Anne Roberts FA Sp Brynllaeth Owen Rbts Fuller
216 27/05/1864 Thomas Evans FA Ba Lab Rhedynog Evan Prichard Fa Elizabeth Jones FA Sp Tynylon Owen Jones Fa
217 13/12/1864 Robert Griffith FA Ba Engine Fitter Portmadoc John Gth Fa Ellen Williams FA Sp Alltgoch John Wms Fa
218 05/05/1865 Henry Jones FA Ba Mariner Brynllefrith Owen Jones Fa Jane Griffith FA Sp Abererch Rbt Gth Tailor
219 13/05/1865 Edward Jones 23 Ba Lab Afonwen John Jones Lab Sarah Griffith 20 Sp Abererch Rd Gth Fa
220 14/07/1865 William Williams 24 Ba Mariner Nefin Hugh Wms Mar Elizabeth Jones 27 Sp Rhosfawr John Jones Lab
221 25/07/1865 Richard Jones FA Ba Mariner Penrhyndeudraeth Harry Jones Lab Jane Williams FA Sp Abererch Wm Prichard Sl
222 20/09/1865 John Williams 24 Ba Quarryman Canol y Cae Owen Wms Lab Anne Roberts 25 Sp Penbrynrhos John Rbts Lab
223 15/11/1865 Griffith Hughes FA Ba Lab Plas Newydd Edward Hughes Fa Eleanor Roberts FA Sp Ty Capel Cam Wm Rbts Smith
224 18/11/1865 Ellis Williams FA Wi Lab Llanwnda Wm Rbts Lab Ellen Williams FA Sp Creigiau Michael Wms Lab
225 15/12/1865 David Jones 21 Ba Mariner Morfa Nevin Henry Jones Mar Dorothy Prichard 20 Sp Carnarvon Road John Prichard PoM
226 01/01/1866 Pryce Jones 25 Ba Lab Tan yr Allt Edward Jones Lab Catharine Davies 20 Sp Tyntwll David Davies Ta
227 26/01/1866 Edward Owen FA Ba Lab Talybont Edward Owen Bu Anne Griffith FA Sp Abererch Rbt Gth Tailor
228 26/01/1866 Hugh Davies FA Wi Lab Talybont Hugh Davies Lab Laura Williams FA Sp Bryn Wm Wms Lab
229 17/07/1866 David Evans 24 Ba Joiner Tyn y ffold Rbt Evans Jo Elizabeth Rowlands 22 Sp Abererch Wm Rowlands Lab
230 18/09/1866 Robert Carreg FA Ba Gent Carreg Edward Carreg Sur Rhoda L Jones Mi Sp Yoke House Gth Jones Att at L
231 21/11/1866 William Owen Mi Ba Lab Brynllaeth Wm Owen Fa Ellin Griffith FA Sp Tynlon Aberdaron John Gth Fa
232 22/12/1866 William Morgan FA Ba Tailor Penrhydliniog Rd Morgan Lab Ellin Roberts FA Sp Abererch Wm Rbts Lab
233 06/02/1867 Robert Williams FA Ba Carpenter Glanydon Rbt Wms Ca Elizabeth Williams FA Sp Ysgubor fawr Wm Wms Fa
234 26/01/1869 Richard Roberts FA Ba Lab Bryn yr Aur Rbt Jones Lab Gwen Hughes FA Sp Eisteddfa Gth Hughes Fa
235 05/02/1869 Evan Prichard FA Wi Lab Hendre John Prichard Lab Mary Thomas FA Sp Nursery Wm Thos Lab
236 21/08/1869 Robert Griffith FA Ba Farmer Tanygraig Gth Rbts Fa Ellen Roberts FA Sp Bodriala Owen Rbts Fa
237 01/04/1870 William P Owen FA Ba Joiner Barmouth Gth Owen Fa Laura Prichard FA Sp Gelli Morris Prichard Fa
238 01/06/1870 Henry C Perkins FA Ba Gent London Houghton P Gent Catherine Humphreys FA Sp Glanavon John Humph FreeH
239 24/06/1870 Owen Owens FA Ba Farmer Dolbenmaen Roger Owen Fa Catherine Williams FA Sp Tanyrallt Hugh Wms Fa
240 05/05/1871 Robert Williams FA Ba Smith The Smithy Rbt Wms Smith Jane Jones FA Sp Village Rd Jones Gard
241 08/08/1871 Elias Hughes 31 Ba Tailor Fourcrosses Wm Elias Ta Ellen Williams 26 Sp Fourcrosses David Wms ShoK
242 08/12/1871 David Jones FA Ba Joiner Penbrynhuddugl Elias Jones Fa Mary Owen FA Sp Gwyndu Howell Owen Fa
243 23/01/1872 Thomas C Davies FA Ba U'graduate Broom Hall Thos Davies Fa Mary Humphreys FA Sp Glanavon John Humph FreeH
244 23/03/1872 Thomas Prichard FA Ba Lab Ty ucha Thos Prichard Fa Anne Ellis FA Sp Abererch John Ellis Lab
245 20/05/1872 William Evans FA Ba Bank Accountant Pwllheli Rbt Evans Merchant Jane C Owen FA Sp Llwynrhydol Ow Owen Att Law
246 30/10/1872 John Roberts FA Ba Merchant Carnarvon Edward Rbts Ho Catherine Prichard FA Sp Glyddyn Gth Prichard Fa
247 12/11/1872 William Jones FA Ba Lab Penychain Abraham Jones Lab Dorothy Williams FA Sp Abererch Rbt Wms Mar
248 13/05/1873 Evan Hughes FA Ba Lab Castellcoed Hugh Hughes Jo Laura Roberts FA Sp Abererch Gth Rbts Nailor
249 02/08/1873 Hugh Jones 23 Ba Sailor Llanystumdwy Hugh Jones Lab Jane Jones 26 Sp Caeaupella Wm Jones Fa
250 05/11/1873 Owen Jones FA Ba Lab Drwsdaugoed Wm Jones Fa Laura Thomas FA Sp Crymllwyn Rd Thos Fa
251 28/01/1874 Thomas Hughes FA Ba Mariner Carnarvon Road Thos Hughes Na Anne Hughes Mi Sp Pwllheli Hugh Hughes Lab
252 28/03/1874 John Roberts FA Wi Mariner Village Rbt Japheth Lab Jane Thomas FA Sp London Joseph Thos We
253 06/05/1874 Edward Price FA Ba Plasterer Ruthin Jabez Price StM Elizabeth Japheth FA Sp Wernsais Rbt Japheth Lab
254 07/08/1874 Thomas Griffith FA Ba Farmer Bryngolau Thos Gth Fa Mary J Hughes FA Sp Penychain Thos Hughes Fa
255 07/11/1874 John Jenkins FA Ba Gent Farmer Portreuddyn H W Jenkins Gent Maria R Roberts FA Sp Hendre T E Rbts Gent
256 19/12/1874 John James FA Ba Shoemaker Pwllheli Evan James Mar Ellen Jones FA Sp Rhosfawr Wm Jones We
257 14/05/1875 William Parry FA Ba Lab Penychain Hugh Parry Lab Margaret Jones Mi Sp Penychain Ellis Jones Lab
258 15/05/1875 Thomas Jones FA Ba Lab Fourcrosses John Humph Lab Margaret Thomas FA Sp Lleiniau Vicar Wm Thos Fa
259 15/10/1875 Henry Vincent FA Ba Mariner Penycob Lewis V Cu Ho Off Elizabeth Jones Mi Sp Penycob Rd Jones Ca
260 20/11/1875 Evan Evans 45 Ba Lab Tyn y Coed Daniel Evans Lab Ellen Morris 41 Sp Broom Hall Rd Morris Fa
261 01/12/1875 William Jones FA Ba Carpenter Portmadoc Wm Jones Sailor Phebe Thomas FA Sp Tanyrallt Wm Thos Lab
262 03/02/1876 Charles Jones FA Wi Yeoman Abererch Road Benjamin Jones Sho Elizabeth Baxter FA Wi Pwllheli Wm Birch Lab
263 15/03/1876 Lewis Davies FA Ba Gamekeeper Yoke House David Davies GaK Mary Williams FA Sp Yoke House Ellis Wms Lab
264 28/07/1876 William Hughes 26 Ba Tailor Pwllheli Owen Hughes Ta Jane Roberts 23 Sp Trefain Rbt Rbts Miller
265 19/08/1876 William Jones 50 Wi Quarryman Llanllyfni Rbt Jones Fa Laura Jones FA Sp Rhydygwichiaid Hugh Jones Lab
266 27/10/1876 William J Griffith FA Ba Farmer Bryngoleu Thos Gth Fa Margaret Elias FA Sp Ty Cam John Elias Fa
267 06/01/1877 John Thomas FA Ba Mas Mariner Abererch Road Henry Thos M M Catherine A Roberts FA Sp Rock Villa Ebenezer Rbts Sol
268 19/07/1877 George F Livesey FA Ba Engineer Abererch Samuel Livesey Eng Hannah A Campbell FA Sp Abererch John M C Eng
269 01/09/1877 William Jones 32 Ba Lab Gwynfryn Llannor Wm Jones Lab Laura Jones 30 Sp Bryngoleu Rbt Jones Lab
270 15/11/1877 Thomas Roberts FA Wi Lab Llanarmon David Thos Lab Jane Jones FA Wi Abererch Rbt Gth Tailor
271 24/05/1878 Robert Jones 21 Ba Lab Llymgwyn Evan Jones Mar Laura E Roberts 20 Sp Llanarmon Gth Rbts Mar
272 05/06/1878 David Evans FA Ba Coal Merchant High St Pwllheli Evan Evans Co Me Ann Griffith FA Sp Penychain Gth Gths Fa
273 19/10/1878 John L Williams FA Ba Mariner Pwllheli Lewis Wms St Cu Mary Morgans FA Sp Abererch Thos Morgans Lab
274 13/11/1878 Griffith Roberts FA Ba Husbandman Tyn y Coed Eben Richards Lab Jane Morgans FA Sp Parciau Mawr Thos M Lab
275 06/09/1879 John Thomas 21 Ba Lab Orsedd Fawr Evan Thos Lab Mary Williams 23 Sp Abererch Road Rbt Wms Mar
276 12/12/1879 Evan Roberts 26 Ba Joiner Llithfaen Rbt Evans Lab Jane Thomas 26 Sp Vicarage Wm Thos Mar
277 14/04/1880 Alfred Thomas FA Ba Station Master Pwllheli Jas Thos Cooper Elizabeth Boardman FA Sp Abererch Rbt B Eng
278 22/07/1880 Robert Roberts 23 Ba Lab Pwllheli Thos Rbts Carrier Ellen Thomas 23 Sp Abererch Rd Thos Lab
279 03/02/1881 Evan James 38 Ba Clergyman Cardiganshire David James Fa Catherine Williams 22 Sp 22 High St P'heli Wm Wms Ta
280 19/11/1881 Thomas Roberts 24 Ba Railway Porter Abererch Road David Rbts Lab Phoebe Pritchard 25 Sp North St P'heli Evan P Lab
281 29/12/1882 Owen Allsup 21 Ba Painter Llanrwst Geo J A Painter Mary E Griffiths 20 Sp Abererch Road Gth Gths M M
282 30/07/1884 Ellis Wms Jones FA Ba Contractor 47 North St P'heli Owen Jones Contr Mary Ann Davies FA Sp Sand St Pwllheli Wm Davies Li Ho K
283 02/01/1885 William Williams FA Ba Railway Porter 17 East Av Port Rbt Wms Lab Ellen Jones FA Sp Bryngoleu Gate John Jones Lab
284 06/02/1885 Hugh Rbt Jones 26 Ba Butcher 8 Carnarvon Rd Ellis Jones Mar Catherine Griffith 28 Sp Abererch Road Owen Gth Ca
285 19/05/1885 William Lunt 36 Ba Ship Carpenter 24 Carnarvon Rd Hugh Lunt Moul Mary Roberts 26 Sp Golden Fleece Wm Rbts Sho
286 17/09/1885 David Davies 25 Ba Gardener Bryntirion John Jones Lab Hannah David 20 Sp Glamorganshire Thos David Sho
287 21/12/1885 Peter Paul 28 Wi Carrier Portmadoc Wm Paul Carrier Jane Evans 25 Sp 25 Carnarvon Rd Wm Evans Mar
288 21/05/1885 Owen J Williams FA Ba Baker Kings Head St David Wms Sa Mary Jones FA Sp Llwynffynon No details
289 18/10/1886 John Williams 21 Ba Quarryman Abererch Road Rbt Wms Li Bu Mary Humphreys FA Sp Castell Llangybi Thos H Miller
290 26/11/1886 Griffith Jones 28 Ba Farm Servant Tyncoed Evan Jones Mi Anne Roberts 27 Sp Tanyfynwent John Rbts Tanner
291 15/12/1886 Griffith Roberts FA Ba Settsman Llanaelhaiarn Evan Gth Lab Catharine McKevitt FA Wi 17 Gaol St John Jones Carrier
292 10/01/1887 Evan Roberts FA Wi Postman 7 High Street John Rbts Sho Elizabeth Lewis FA Sp Wesley St Evan Lewis Tinman
293 07/02/1887 William M Williams 21 Ba Mariner 1 New St Pwllheli Rd Wms Qu Gwen E Lewis 22 Sp 1 New St Pwllheli Rbt Lewis Qu
294 09/03/1887 Thomas Lee Manchester FA Wi Gent Westfield Jo Man Cotton Sp Jane Gth Jones FA Sp Tower Hotel John Jones M M
295 01/06/1887 Thomas Green 26 Ba Sailor Penmorfa Jas Green Ca Esther Jones 24 Sp Traeth Pwllheli Ben Jones FishM
296 02/03/1888 Richard Williams 43 Ba Miller Llanarmon John Wms Miller Ann Jones 31 Sp Tyddyn y berth No details
297 30/06/1888 William Roberts 22 Ba Fireman Abererch Road David Rbts Lab Margaret Williams 25 Sp Glandwr Tce David Wms Sawyer
298 24/11/1888 Thomas Roberts 24 Ba Plasterer Penydon Abererch David Rbts Ca Sydney Price 23 Sp Llanarmon Rbt Price Fa
299 26/12/1888 John Jones 39 Wi Lab 34 Sand St Pwllheli Wm Jones Lab Laura Griffith 32 Sp Caerhendre Wm Gth Sailor
300 15/08/1889 William Jones 36 Ba Mariner 8 Carnarvon Rd Ellis Jones Mar Catherine J Davies 31 Sp 27 New Street David D Att Clk
301 07/12/1889 Silvanus Humphreys FA Ba Mason Llanfrothen Evan H Mason Elizabeth Williams FA Sp Clogwyn Bach Gth Wms M M
302 15/02/1890 George Jamieson 46 Wi Admiralty Surv Eastfield Geo J Builder Mary Walker 31 Sp Eastfield Ch Walker Gent
303 08/11/1890 William Jones 34 Ba Farmer Llymgwyn Ellis Jones FreeH Gwen Hughes 32 Sp Penychain Thos Hughes Fa
304 01/01/1891 Evan Jones 39 Ba Coachman 8 Church St Evan Jones Fa Catherine Roberts 31 Sp Abererch Rd David Rbts Ca
305 10/05/1892 Humphrey Davies 31 Ba Farm Bailiff Broom Hall Wm Davies Fa Catherine Pierce 30 Sp Glanymorfa Thos Pierce Fa
306 30/06/1892 Richard Pierce 26 Ba Mason Ynys Abererch Rd Pierce Fa Margaret Jones 26 Sp Ynyscynhaiarn Paul Jones Mi
307 06/10/1892 Richard J Roberts 32 Ba Bank Accountant 28 New St Hugh RBts C H O Sarah E Owen 34 Sp Llwynhudol Owen Owen Sol
308 07/01/1893 William Morgan 24 Ba Slater Morgan Tce John Wms Fa Eliza Griffith 28 Sp Brynhyfryd John Gth Fa
309 22/03/1893 Robert Jones 27 Ba Coachman Llaindelyn John Jones Lab Margaret Williams 26 Sp Llaindelyn Rhosf Rbt Wms Lab
310 22/11/1893 James Chamberlain 23 Ba Coachman Broom Hall Daniel C BlkSmith Catherine E Williams 22 Sp 15 Abererch Vill Rbt Wms Blk S
311 08/03/1895 William Owens 24 Ba Farmer Gorphwysfa Wm Owen Fa Jane E Williams 28 Sp Plasgwyn School Wm M Wms Qu
312 01/06/1897 Griffith Hughes 30 Ba Lay Preacher Llandudno John Hughes M M Ellen Pennie 28 Sp Pwllheli Geo Pennie Mar
313 16/12/1897 Charles H Lloyd 49 Ba Gent Trallwyn John E Lloyd Gent Gwen E Owen 44 Sp Llwynhudol Owen Owen Sol
314 08/06/1898 Morris Evans 26 Ba Fireman Abererch Edward J Eng Dri Laura J Jones 27 Sp Abererch Henry Jones Mar
315 25/11/1900 Robert Ellis 27 Ba Stoker St Tudwal's Tce Rbt Ellis Mar Margaret Pierce 23 Sp Glanmorfa Rbt Pierce Fa
316 28/05/1901 James Cooke 26 Ba Settmaker Eifl Ho Trevor James Cooke SetM Mary Owens 23 Sp 9 Abererch Rd Lewis Owen Mar
317 19/02/1903 Henry T Ellis 23 Ba Grocer 1 St Tudwal's Tce Rbt Ellis Mar Elizabeth C Owen 22 Sp 10 Abererch Rd Wm Owen Jo
318 16/04/1903 John T Lewis 25 Ba C H O Pwllheli David Lewis C H O Agnes W E P Jones 30 Sp Yoke House Gth T P J Attorney
319 15/06/1904 David Ll Evans 31 Ba Quarryman Bl Festiniog Rbt Evans Qu Sydney Roberts 28 Sp Llwynffynon Rhosf Thos Rbts Lab
320 04/11/1904 Evan Williams 38 Ba Lab Bryngoleu Ed Wms Lab Margaret Roberts 40 Sp White Horse Gth Rbts Fa
321 08/09/1906 William Williams 33 Ba Sailor 36 Abererch Rd Wm Wms Lab Sarah E Humphreys 25 Sp 34 Abererch Rd Sam H Eng Dr
322 19/10/1907 William Hodgson 66 Wi Joiner/Carpenter 2 Carnarvon Rd Ed Hodgson Fa Ann Williams 67 Wi Pwllheli Rbt Rbts Fa
323 14/05/1908 John Jones 33 Ba Joiner School Tce John Jones Lab Sarah Hughes 31 Sp 3 Ship Tce Eben Hughes Lab
324 10/04/1909 John Longer 41 Wi County Bailiff White Horse Tce Frances L Mole Ca Emily Jones 44 Wi Pwllheli Morris Parry Qu
325 13/06/1910 Herbert C King 27 Ba Mechanic Llanbeblig Herbert C K Mason Annie Jones 24 Sp Abererch Hugh Jones Bu
326 28/08/1911 John H Sole 25 Ba Light Ho Keeper Holyhead John Sole M M Ellen Jones 22 Sp Abererch Rbt Jones StM
327 27/07/1912 Griffith Roberts 44 Wi Joiner Bodafon F'crosses Gth Rbts Jo Mary Brooks 42 Wi Llannor Ellis Jones Qu
328 08/07/1914 John Evan Williams 28 Ba Sailor Portdinorwic Wm Wms Sailor Frederica Brown 24 Sp Broom Hall Wm Brown Sailor
329 04/10/1915 John E John 30 Ba Engineer Pwllheli Ben John Architect Jennie Pritchard 22 Sp Bryn Coch Thos Pritchard Fa
330 20/06/1916 Ernest Wm Davies 24 Ba Soldier France Thos Davies WkM Mary Pritchard 28 Sp Llys patrick Ellis P Lab
331 13/11/1916 Harry Parry 27 Wi Soldier Bedford Wm Parry Coachm Annie Jones 25 Sp Rhosfawr Rbt Jones Lab
332 24/05/1917 Griffith Williams 60 Wi Master Mar Clogwyn bach Gth Wms Mar Catherine Ellis 61 Sp 1 High St John Ellis Mar
333 22/08/1918 Gth John Griffith 24 Ba Farm Servant Cefn Mine Wm Gth Fa Catherine A Roberts 21 Sp Brynawelon Wm Rbts Lab
334 13/11/1919 Evan Roberts 21 Ba Farm Servant Penychain Owen Rbts Woodm Ellen Jones 23 Sp Penychain Ellis Jones Clk
335 17/12/1919 William Williams 31 Ba Quarryman Efailnewydd Thos Wms Lab Ellen Davies 34 Sp Abererch Hugh Davies Lab
336 11/09/1920 James Jenkins 21 Ba Fireman 16 Sand St Henry Jenkins Lab Laura Roberts 24 Sp 53 Abererch Rd Rbt Rbts Lab
337 07/06/1922 John M Jones 25 Ba Quarryman Bl Festiniog Morris Jones Qu Margaret M Owen 25 Sp Black Lion W Owen InnK
338 12/10/1922 Robert O Jones 26 Ba Motor Driver Glandon Rd Jones Fa Grace E West 21 Sp Abererch Wm West Ins Ag
339 09/05/1923 William Gth Jones 24 Ba Farmer Tyddyn perthi Rd Rbts Fa Sarah A Roberts 27 Sp Penmaen Gth Rbts M M
340 19/05/1923 William H Jones 27 Ba Bootmaker Pwllheli Wm Jones Fishm Jane Ellen Hicks 21 Sp 39 Abererch Rd Joseph H Coachm
341 25/10/1924 Humphrey Williams 22 Ba Farm Servant Clynnog Evan Wms Lab Nell Jones 19 Sp Erw Evan Jones Fa
342 11/04/1925 John Rbt Jones 23 Ba Farm Servant Abererch Rbt Jones Lab Mary Ann Owen 22 Sp Abererch Evan Owen Lab
343 26/08/1925 John Lloyd Williams 26 Ba Mason Ty Gwyn Ellis Wms Mason Sarah Mary Jones 21 Sp Abererch Rbt Jones Lab
344 30/09/1925 William H Hughes FA Wi Merchant Claremont Ed Hughes Ironm Mary C Williams FA Sp Fron Rbt Wms Bank M
345 27/11/1925 John Morgan 29 Ba Shop Assistant Treforgan Wm Morgan Slater Sallie M Owen 21 Sp Black Lion Gth Owen Publi
346 06/02/1926 Robert Geo Hicks 26 Ba Packer Abererch Road J H Hicks Coachm Frances A Jones 23 Sp South Beach Wm Jones Fishe
347 11/10/1926 Gth Jones Owen 33 Ba Farm Labourer Morfa Bychan John Owen Fa Anne Ellen Jones 29 Sp 4 Ship Tce Ed Jones Farm Lab
348 01/11/1926 Richard Lloyd 34 Ba Postman 12 Mitre Place Owen Lloyd Miner Anne Pierce 37 Sp 17 New Row John Pierce Lab
349 09/02/1927 William Jones 28 Ba Storekeeper 6 Ship Tce Gth Jones Carter Winifred Williams 19 Sp 5 Offa Pl Maes Thos Jones Miner
350 27/08/1928 Edward Jones 37 Ba Grocery Mgr Bangor John Jones Fa Elizabeth Parry 38 Sp Deunant Abererch John P Builder
351 04/10/1928 Wm Owen Williams 21 Ba Lab 3 Brookfield Tce Thos Wms Lab Kate Ellen Jones 21 Sp 23 P O Tce Rbt Jones Forester
352 08/01/1929 Albert Bott 34 Ba Motor Mechanic Llanaelhaiarn J J Bott Settmaker Janet C Roberts 45 Sp Tynrardd A'erch Wm Rbts Fa
353 06/12/1929 Gth Rbt Jones 22 Ba Farmer Tyddyn Iol Rbt Jones Fa Laura Roberts 22 Sp Tyddyn Ronnen David Rbts Fa
354 01/01/1930 Gwilym Ll Williams 27 Ba Mason Ty Gwyn Ellis Wms Contra Elizabeth Williams 26 Sp Llanystumdwy Hugh Wms Fa
355 04/06/1932 Hugh Jones 35 Ba Gardener Tyddyn Countess John H Jones Fa Alice E Clark 31 Sp Fron Erch Abererch C R Clark Gen Dlr
356 23/08/1933 David Williams 65 Wi Gent London Wm Wms Miner Grace Owen 40 Sp Abererch Vicarage Rd Owen Fa
357 04/08/1934 John Wm Griffiths 38 Ba Mariner Criccieth John Gths Mason Dorothy Jones 27 Sp Tanybwl Abererch Owen Jones Platel
358 21/11/1936 Rd David Williams 36 Ba Farmer Rhosydd Abererch Rd Wms Fa Kate Ellen Roberts 33 Sp Cae Hendre No details
359 12/11/1938 Gth John Hughes 25 Ba Farm Labourer Llangian Gth Hughes Lab Annie Hughes 20 Sp Creigiau Yokehouse Rd Hughes Lab
360 03/12/1938 Gth Gwilym Roberts 30 Ba Labourer Gromlech John Rbts Lab Sarah Jones 23 Sp Tan y Bull Owen Jones Platel
361 25/02/1939 Edward C Jones 28 Ba Labourer Tan y Bull Owen Jones Platel Mary P Jones 33 Sp Bodorwel Lewis P Jones Lab
362 04/11/1939 Gth John Jones 21 Ba Labourer Aberdaron W H Wms Mil Pol Janet Hughes 19 Sp Creigiau Yokehouse Rd Hughes Lab
363 18/02/1940 William H Chamberlain 26 Ba Wh'sale Fruiterer Beckenham H C Whole Fruit Dorothy C Stephens 23 Sp Hendre Ch S Civil Eng
364 25/05/1940 Evan Roberts 29 Ba Motor Mechanic Tai Cochion Gth Rbts Garden Laura Evans 23 Sp Rhosfawr Gth R Evans Lab
365 31/03/1941 John E Roberts 35 Ba Minister Religion Tyn twll Wm Rbts Settmaker Rhian Thomas 31 Sp Gwalia Pwllheli W Wallis T Com Tr
366 03/07/1941 David W A Llewelyn 38 Ba Barrister London D W Ll Headmaster Dorothy Pritchard 35 Cemlyn R P Confect Manu
367 21/11/1942 William Jones 29 Ba Farmer Tyddyn Iol Rbt Jones Fa Gwyneth M Hughes 25 Sp Tynyfron Llangybi Roger Hughes
368 15/05/1943 Rbt Elwyn Jones 27 Ba Ambulance Driver H M S Glendower Gth Jones Electr Gabrielle M Pecuaux 20 Sp Bryn Beryl A H P Wine Merch
369 02/07/1943 John A Bowles 22 Ba Sick Bed Attendant Bryn Beryl T H B Civil Serv Anne May Price 21 Sp H M S Glandower D R P Miner
370 21/02/1945 Frank S Saunders 20 Ba Stoker Mechanic Isle of Wight H S Bus Driver Elizabeth E Hughes 23 Sp Fourcrosses Rd Hughes Lab
371 24/08/1946 John Gth Williams 56 Wi Railway Carter Tyn y Morfa John Wms Farm Lab Lilian M Jones 40 Sp 55 Sand Street Lemuel C J Engraver
372 12/08/1947 Oscar W Lloyd 29 Ba C H O Wrexham John Lloyd Ret Margaret Kidd 28 Sp Penybont Goe Kidd P O Eng
373 22/11/1947 Evan Jones 34 Ba Gamekeeper Tan y Bull Thos Rbts Lab Nell Roberts 31 Sp Brynbachau Owen Jones Platel
374 17/02/1949 John Morris Jones 25 Ba Bus Conductor 7 Lime St Trevor Lewis Jones Bus D Mattie Hughes 25 Sp Ty'r Ysgol Plasgwyn David Hughes Lab
375 23/04/1949 Hugh Watkin Hughes 28 Ba Plasterer Lleiniau Pistyll Wm Hughes Setts Jane Roberts 27 Sp Penbrynrhos Rhosfawr Rbt Rbts Lab
376 18/08/1949 Glyn Davies 22 Ba Railway Foreman 16 Sand St Pwllheli D J Davies Gard Sydney Hughes 17 Sp Hengraig FourX Rd Hughes Lab
377 25/08/1949 John Arthur Beckett 27 Ba Council Officer Llwyni C'von Rd A H Beckett Brenda Doreen Roberts 24 Sp Llwyni C'von Rd John Rbts Hort
378 21/04/1949 Derek Michael Austin 23 Ba Electrician Leamington Spa Thos Austin Fitter Vera Mary Ferris 20 Sp Tyddyn Sachau FourX A W Ferris Mkt G
379 06/03/1949 John Osbourne Roberts 26 Ba Haulage Cont Gwelfor Talsarnau J D Rbts H Cont Beryl Jones 23 Sp Bryn Beryl Hosp No details
380 20/10/1949 Robert Morris Williams 28 Ba Bricklayer Tawelfan M Nefyn Thos Wms Elec Glenys Lloyd Williams 28 Sp Felin Abererch J Ll Wms Blg Cont
381 17/09/1949 John Berwyn Jones 40 Wi Sales Rep Berwynfa Ala Rd John Jones (dec) M D Mary Christine Hartley Bond 32 Sp Broomhall Abererch Francis Bridge Bond Dir
382 16/03/1949 Robert Hugh Campbell 29 Ba Electrician Holywell R Campbell (dec) Jo Irene Lloyd Williams 23 Sp Felin Abererch J Ll Wms Blg Cont
383 14/03/1949 David William Davies 39 Ba Dairy Foreman Trisant Chwilog D J Davies (dec) Dairy Dorothy Hawes 44 Sp 4 New Road Abererch A E Hawes Gard
384 02/05/1949 Roger Edison Williams 30 Ba Architect Westbridge Surrey Bert Wms Cont Barbara Mary Hilton Barne 22 Sp Ebenezer Cott Abererch A Barnes Elec Eng
385 27/05/1961 John Emlyn Roberts 27 Ba Labourer Penbrynrhos Rhosfawr Rbt Rbts Lab Naomi Ann Jones 21 Sp Oaklands Mynytho Thos Jones Lab
386 03/03/1962 Robert Elwyn Thomas 22 Ba Bread Salesman 2 Dol Helyg Llanllechid R P Thomas (dec) Mech Mabel Julia Jones 18 Sp 8 Ger y Bont Abererch Hugh J Jones Pipe La
387 14/09/1963 Alun Lloyd Williams 32 Ba Bricklayer Felin Abererch J Ll Wms Blg C Margaret Jones Thomas 25 Sp New St Pwllheli J H Jones Seaman
388 15/04/1963 Gwyn Williams 26 Ba Bank Clerk Min y Mynydd Harlech E G Wms Blg C Morwenna Jones 22 Sp Bodlas Abererch H E Jones Bld
389 06/05/1967 Robert A Lloyd Williams 29 Ba Bricklayer Felin Abererch J Ll Wms Blg C Rita Summers Hughes 22 Sp Salfur Bach Mynytho J S Hughes Fa
390 25/12/1967 Peter John D'Aoust 21 Ba Electrician Surrey R D'Aoust Jennie Jones 20 Sp Gwindy Abererch R J Jones
391 20/01/1968 Hugh Ellis Jones 25 Ba Farmer Bryn Dewin Chwilog R W Jones Fa Phyllis Jones 21 Sp Bodlas Abererch H E Jones Bld
392 15/06/1968 David Alan Benson 24 Ba Ins Clerk Liverpool Fred Benson Ann Hefina Hughes 24 Sp Siop Fawr FourX G J Hughes (dec) Farm Lab
Entries Per Page
Displaying Page of