Allwedd i Benawdau'r Tabl - Key to Table Headings

  • ID - Cyfeireb Cofrestr / Register Reference
  • DATE - Dyddiad / Date
  • NAME - Enw / Name
  • SUR - Cyfenw / Surname
  • A - Oed / Age
  • ST - Statws / Status - Singleman/Bachelor/Widower
  • PROF - Gwaith / Proffesiwn - Rank / Profession
  • RES - Preswyl / Residence
  • NAME - Enw a Gwaith y Tad / Father's Name and Profession
  • NAME - Enw / Name
  • SUR - Cyfenw / Surname
  • A - Oed / Age
  • ST - Statws / Status - Singleman/Bachelor/Widower
  • RES - Preswyl / Residence
  • NAME - Enw a Gwaith y Tad / Father's Name and Profession
ID
DATE
NAME
SUR
A
ST
PROF
RES
FATHER
NAME
SUR
A
ST
RES
FATHER
1 30/08/1837 William Griffith FA Ba Farmer Morfa Griffith Rbts Farmer Elin Daniel FA Sp Glanrhyd Daniel Rd Farmer
2 13/11/1837 Thomas Roberts FA Ba Farmer Henengan Wm Rbts Farmer Anne Jones FA Sp Geufron John Jones Farmer
3 17/11/1837 John Griffith FA Ba Farmer Tanfron Griffith Wms Farmer Jennet Williams FA Sp Porthmadog Wm Thomas Lab
4 02/12/1837 Hugh Williams FA Ba Miller Cefnonau Wm Wms Miller Elizabeth Daniel FA Sp Village Daniel Wms Shoem
5 30/03/1838 John Jones FA Ba Labourer Bodryd John Griffith Lab Jane Jones FA Sp Tirbonwy John Jones Farmer
6 17/05/1838 Lewis Owen 22 Ba Labourer Bwlch Owen Lewis Weaver Sarah Thomas 21 Sp Aberpwll Thos Ellis Mason
7 19/05/1838 Mathew Jones FA Wi Stonemason Bwlch John Thomas Lab Eleanor Jones FA Wi Gors John Gabriel Lab
8 23/06/1838 Samuel Williams FA Ba Labourer Bodwyddog Wm Jones Lab Jane Williams FA Sp Rhydymerin Wm Hughes Lab
9 16/11/1838 Thomas Williams FA Ba Labourer Talcen Foel Wm Thomas Lab Jane Hughes FA Sp Pantfaly Hugh Richards Lab
10 30/11/1838 William Roberts FA Ba Smith Village Rbt Rbts Weaver Sarah Williams FA Sp Village Wm Evans Tailor
11 22/12/1838 Griffith Evans FA Ba Farmer Ysgo Griffith Evans Farmer Lowry Griffith FA Sp Ty Tanyfron Lewis Gth Farmer
12 21/12/1838 John Evans FA Ba Labourer Ystohelig Bach Evan Rbts Farmer Catherine Jones FA Sp Ty Newydd John Jones Lab
13 09/01/1839 Griffith Williams FA Ba Labourer Morfa Wm Owen Lab Mary Owen FA Sp Cefn O Jones Farmer
14 23/02/1839 Owen Jones FA Ba Labourer Tynllidiart John Owen Lab Sarah Hughes FA Sp Dafran Dywyrch Wm H Merchant
15 22/03/1839 William Evans FA Ba Mariner Cappel Melyn Ev Wms Molecatcher Catherine Roberts FA Sp Cappel Melyn Rbt Wms Weaver
16 31/05/1839 William Jones FA Ba Labourer Pencaerau John Rowland Lab Elizabeth Williams FA Sp Village Wm Rbts Lab
17 05/06/1839 Richard Williams FA Ba Labourer Carneos Wm Richard Lab Elinor Jones FA Sp Caeforis John Jones Farmer
18 14/06/1839 Griffith Jones FA Ba Farmer Christin John Wms Farmer Mary Roberts FA Sp Penlan Rbt Rbts Farmer
19 27/09/1839 Robert Evans FA Ba Farmer Benarfynydd Evan Thomas Farmer Sarah Jones Mi Sp Shop Pencaerau Griffith J Sh'keeper
20 07/11/1839 Owen Lewis FA Wi Weaver Bwlchucha Lewis Turbridge Lab Mary Job FA Sp Ty Hen Job Jones Weaver
21 15/11/1839 Griffith Richards FA Ba Labourer Gwrthrian NK Elizabeth Jones FA Sp Ty Tanyrallt John Evans Lab
22 24/01/1840 Rees Jones FA Ba Farmer Cyllyfelin Wm Jones Farmer Jane Roberts Mi Sp Safnypant NK
23 21/03/1840 John Jones FA Ba Labourer Tregar nedd Rbt Jones Farmer Elizabeth Hughes FA Sp Penrhyn Bach Hugh Jones Farmer
24 11/04/1840 John Jones FA Ba Labourer Llannor John Jones Lab Catherine Williams FA Sp Cappel Melyn Ev W Mole Catcher
25 24/04/1840 Richard Roberts FA Ba Labourer Plas Penllech Rbt Jones Lab Elizabeth Griffith FA Sp Morfa Bach Griffith Rbts Farmer
26 02/05/1840 James Griffith FA Ba Farmer Blawdty Rd Griffith Farmer Lowry Jones FA Sp Ty Howel Gth Jones Farmer
27 15/05/1840 Thomas Jones FA Ba Labourer Tyn y Pant Rowland Jones Lab Catherine Jones FA Sp Congl Cae Hen John Jones Farmer
28 23/06/1840 Robert Williams FA Ba Mariner Bardsey Wm Nathaniel Farmer Jane Parry FA Sp Pen y Bryn Henry Pritchard ?
29 26/06/1840 Owen Davies FA Ba Carder Ty Cerrig David Edward Lab Catherine Hughes FA Sp Tir Mawr H Thomas Farmer
30 15/08/1840 William Roberts FA Ba Labourer Plas Newydd Rbt Wms Lab Mary Ellis FA Sp Graig NK
31 30/10/1840 John Jones FA Ba Tailor Bodffordd Rbt Jones Farmer Jane Jones FA Sp Bodffordd J Richard Farmer
32 27/10/1840 Robert Roberts FA Ba Labourer Tirgwenith Rbt Edward Lab Hannah Jones FA Sp Shop Aberdaron Wm Jones ?
33 22/12/1840 John Jones FA Ba Labourer Cae'r Ficer Rbt Jones Farmer Lowry Roberts FA Sp Ty Newydd Griffith Rbts Farmer
34 16/03/1841 William Jones FA Ba Labourer Tynrhos Wm Jones Lab Elin Prichard FA Sp Bryn Eithin Rd Edmund Farmer
35 27/03/1841 John Prichard FA Ba Smith Plas Newydd Rd Benjamin ? Elizabeth Evans FA Sp Ystohelig John Rbts ?
36 15/05/1841 Evan Evans FA Ba Labourer Mynydd Mawr Rd Evans Miller Elizabeth Owens FA Sp Mynydd Mawr Owen Rbts ?
37 28/05/1841 Robert Roberts FA Wi Agent Penrhyn Rbt Richard Farmer Rachel Jones FA Sp Geufron John Jones Farmer
38 11/06/1841 William Evans FA Ba Labourer Bryniau John Evans Lab Catherine Jones FA Sp Cyndyn John Wms Lab
39 23/09/1841 John Jones FA Wi Carpenter Penlon John Parry ? Bridget Jones FA Sp Bardsey John Jones Lab
40 22/10/1841 William Jones FA Ba Labourer Tyncae John Jones Farmer Elizabeth Evans FA Sp Llangian Evan Jones Mason
41 13/11/1841 Richard Williams FA Ba Labourer Penllech Wm Prichard Tailor Sarah Roberts FA Sp Ty Nant Cyllyfelin NK
42 04/01/1842 William Parry FA Ba Farmer Garreg Fawr Hy Thomas Farmer Mary Williams FA Wi Bryngranwg Wm Hughes Farmer
43 27/01/1842 Evan Williams FA Ba Mariner Bardsey John Wms Farmer Eleanor Williams FA Sp Bardsey Rbt Wms Farmer
44 22/02/1842 Nathaniel Williams FA Ba Farmer Bardsey Rbt Wms Farmer Mary Williams FA Sp Bardsey Rbt Wms Lab
45 12/03/1842 James Evans FA Ba Farmer Bryncroes Evan Richard Farmer Jane Jones FA Sp Ty Mawr John Griffith Farmer
46 05/04/1842 John Owen FA Wi Farmer Brynpoeth Owen Evans Farmer Anne Williams FA Sp Dwyros Wm Griffith Farmer
47 13/05/1842 John Davies FA Wi Farmer Moelfre David Wms Farmer Elizabeth Evans FA Sp Tynyrhos Rd Evans Farmer
48 17/05/1842 Robert Evans FA Ba Joiner Ahegraig Evan Hughes Farmer Elizabeth Williams Mi Sp Court Rbt Wms Farmer
49 17/05/1842 Hugh Williams FA Ba Labourer Ystohelig Fawr Wm Evans Lab Elin Williams FA Sp Bodermyd Isaf Wm Jones Farmer
50 26/08/1842 Evan Williams FA Ba Labourer Ysgan Evan Wms ? Jane Griffith FA Sp Brachdir Wm Griffith ?
51 10/02/1843 John Hughes FA Ba Labourer Bodwyddog Hugh Prichard Shoe' Anne Roberts FA Sp Tynllyn Rbt Jones Lab
52 10/03/1843 John Thomas FA Ba Labourer Court Thomas Ellis Mason Anne Davies FA Sp Afon Pwll NK
53 19/05/1843 William Williams FA Ba Fisherman Bardsey Wm Wms Farmer Elizabeth Evans FA Sp Shop Aberdaron Ev Hughes Farmer
54 09/06/1843 Evan Thomas FA Ba Farmer Talsarn Llangian John Thomas Jane Williams FA Sp Pwlldefaid David Wms ?
55 16/06/1843 Griffith Jones FA Ba Tailor ? John Griffith ? Lowry Roberts FA Sp Glanrafon Rbt Davies ?
56 23/06/1843 William Williams FA Ba Penllech Butcher Wm Griffith Butcher Margaret Roberts FA Sp Bryndu Rowl Ellis Farmer
57 24/06/1843 Hugh Williams FA Ba Farmer Garreglwyd Charles Wms ? Mary Williams FA Sp Caeforis Wm Roberts ?
58 08/11/1843 Robert Roberts FA Ba Labourer Bardsey Rbt Rbts ? Elinor Williams FA Sp Bardsey Wm Davies ?
59 14/11/1843 John Evans FA Ba Labourer Tytanrallt John Evans Lab Mary Richard FA Sp Caecrin Rd Rbts Lab
60 05/12/1843 Evan Jones FA Ba Farmer Tyncae John Evans Farmer Jane Williams FA Sp ? Fawr William J Innkeeper
61 15/12/1843 John Williams FA Ba Farmer Deuglawdd Wm Wms Lab Jane Williams FA Sp Carriers Wm Griffith Farmer
62 01/01/1844 John Griffith FA Wi Labourer Cwmni? David Gth Gardener? Catherine Williams FA Sp Cwmni? Wm Evans ?
63 02/02/1844 David Williams FA Ba Farmer Hendref John Davies Farmer Claudia Griffith Mi Sp Bryn Wm Griffith Farmer
64 13/07/1844 Geo Henry Lewis FA Ba Light Keeper Bardsey John Lewis Mariner Elizabeth Davies FA Sp Bardsey Wm Davies Light Ho
65 16/10/1844 Henry Parry FA Ba Farmer ? Henry Thomas ? Elizabeth Jones FA Sp Penyfron J Thomas Fisherman
66 06/12/1844 John Prichard FA Ba Labourer Llanengan Rd Jones Lab Lowry Jones FA Sp Ty Nant Cyllyfelin Rowland J Farmer
67 25/12/1844 John Jones FA Ba Labourer Ystum Thos Jones Lab Catherine Williams FA Sp Brychdir William ? Lab
68 24/01/1845 Thomas Richards FA Ba Farmer Murmelyn Richard T Farmer Jane Jones Mi Sp Tirdyrys Gth Jones Farmer
69 21/03/1845 Ellis Jones FA Ba Labourer Bryngrug Ellis Jones Lab Catherine Williams FA Sp Grynblas Wm Thomas Lab
70 27/04/1845 John Prichard FA Ba Labourer Bodffordd John P Merchant Mary Griffith FA Sp Bodwrdda Hugh Griffith Farmer
71 09/08/1845 Richard Parry FA Ba Farmer Penycaerau Henry Parry Farmer Mary Jones FA Sp Penycaerau Shop Gth J Shopkeeper
72 17/02/1846 William Jones Mi Ba Labourer Bodwrdda John Morris Lab Catherine Williams FA Sp Cwmcoryn Wm Griffith Lab
73 11/04/1846 Thomas Williams FA Ba Farmer Fach Rd Wms Farmer Mary Jones FA Sp Hirwaun Rbt Jones Farmer
74 13/04/1846 Thomas Jones FA Ba Labourer Bodwyddog Bach John J Shoemaker Mary Jones FA Sp Penacerrig John Gabriel ?
75 26/05/1846 Richard Jones FA Ba Farmer Llanfaelrhys John Evans Farmer Catherine Jones FA Sp Glanygors J Thomas Farmer
76 12/06/1846 William Williams FA Wi Farmer Bodferin Rbt Wms Farmer Dorothy Thomas FA Sp Cwmcoryn J Thomas Farmer
77 23/06/1846 William Roberts FA Wi Farmer Graig Rbt Wms Lab Elizabeth Hughes FA Sp Bronyfoel Hugh Hughes Lab
78 06/11/1846 John Williams FA Ba Farmer Caergeifr NK Jane Griffith FA Sp Gors Gth Thomas Farmer
79 10/11/1846 William Hughes FA Ba Labourer Brynchwilog NK NK NK FA Sp Gwthreian Wm Ellis Lab
80 13/11/1846 Richard Thomas FA Ba Labourer Bryneithin Thos Griffith Weaver Elin Thomas FA Sp Cottage Thos Ellis Mason
81 25/12/1846 Owen Jones FA Ba Labourer Cyndyn John Griffith Lab Dorothy Williams FA Sp Ryslum Wm Griffith Lab
82 29/01/1847 Evan E Jones FA Ba Shopkeeper Carnarvon Evan Jones Farmer Mary Jones FA Sp Tyncae John Evans Farmer
83 17/05/1847 William Roberts FA Ba Labourer Tyr twrnai Rbt Edwards Lab Jane Hughes FA Sp Penfron NK
84 18/08/1847 Robert Jones FA Ba Farmer Clynnog Wm Jones Farmer Anne Roberts FA Sp Caedu Rbt Owen Farmer
85 21/08/1847 Ellis Jones FA Ba Farmer Penybont NK Laura Griffith FA Sp Bodwrdda Wm Griffith Farmer
86 14/09/1847 Griffith Jones FA Ba Farmer Bardsey John Prichard Farmer Sydney Williams Mi Sp Bardsey Wm Wms Farmer
87 15/11/1847 Thomas Prichard FA Ba Farmer Ty Ucha Rhiw Rd Morgan Parish Ck Elizabeth Roberts FA Sp Hendy Rbt Rbts Farmer
88 03/12/1847 Evan Roberts FA Ba Labourer Bogelew Bach Gth Rbts Farmer Elizabeth Griffith Mi Sp Fachwen Rbt Griffith Farmer
89 11/12/1847 John Jones FA Ba Farmer Tynycae John Evans Farmer Mary Richard FA Sp Llety Foryn Rd Wms Mariner
90 11/12/1847 John Griffith FA Ba Labourer Bryntirion Owen Griffith Lab Anne Williams FA Sp Penrhos Evan Wms Lab
91 08/01/1848 John Roberts FA Wi Labourer Cwellyn Rbt Jones Lab Anne Richard FA Sp Bryneithin Rd Edmund Farmer
92 29/01/1848 David Roberts FA Ba Labourer Bodernabwy Gth Rbts Farmer Catherine Williams FA Sp Deunant Gth Wms Farmer
93 05/02/1848 John Jones FA Ba Mariner Bodermyd Isaf Wm Jones Farmer Margaret Williams FA Sp Bardsey Wm Wms Farmer
94 06/02/1848 Thomas Jones FA Ba Mariner Ty Hebron John Jones Lab Mary Jones FA Sp Glanyrafon J Imanuel Merchant
95 25/02/1848 Robert Jones FA Ba Farmer Bodfean John Rbts Farmer Mary Jones FA Sp Ty-canol Gth Jones Farmer
96 11/03/1848 Hugh Jones FA Ba Farmer Llanaelhaiarn John Jones Farmer Elin Griffith FA Sp Blawdty Rd Griffith Farmer
97 14/03/1848 Robert Jones FA Ba Labourer Cae Crin NK Rachel Roberts FA Sp Safn Pant Ucha Rbt Rbts Lab
98 30/09/1848 Morris Griffith FA Ba Farmer Gors Gth Thomas Farmer Jane Jones FA Sp Llanllawen Ev Jones Farmer
99 12/10/1848 William Williams FA Ba Labourer Bodwrdda Wm Wms Labourer Elinor Hughes FA Sp Penybryn J Hughes Farmer
100 08/12/1848 Daniel Jones FA Ba Shoemaker Nanthoron John Davies Lab Sydney Williams FA Sp Bardsey Wm Wms Farmer
101 25/12/1848 Robert Williams FA Ba Smith Fantol Owen Wms Smith Catherine Evans FA Sp Bardsey Ev Hughes Farmer
102 06/01/1849 Evan Jones FA Ba Farmer Bodifor Wm Jones Farmer Catherine Roberts Mi Sp Court Owen Rbts Farmer
103 27/01/1849 Robert Williams FA Ba Farmer Penygraig John Wms Farmer Elin Jones FA Sp Rhydmenyn John Daniel Farmer
104 16/02/1849 John Williams FA Ba Mariner Bardsey T Jones Fisherman Anne Williams FA Sp Ty Mawr Wm Wms Lab
105 05/05/1849 John Jones FA Ba Farmer Hendrefor Wm Jones Farmer Mary Jones Mi Sp Bodernabwy O Jones Farmer
106 11/05/1849 Hugh Hughes FA Wi Labourer Gwthrian Rd Hughes Farmer Catherine Humphrey FA Sp Ty Hen Hu Jones Lab
107 17/05/1849 Hugh Hughes FA Ba Labourer Court NK Margaret Evans FA Sp Safn Pant Rd Evans Tailor
108 01/06/1849 Ellis Thomas Mi Ba Labourer Village ThosEllis Parish Clk Elizabeth Jones FA Sp Ty Fwg J Hughes Farmer
109 14/06/1849 Michael Jones FA Ba Mariner Tyddynbychan John Rbts Farmer Jane Griffith FA Sp Rhydymoryn Gth Jones Lab
110 16/06/1849 William Jones FA Ba Labourer Penrhyn NK Anne Jones FA Sp Ty hen J Prichard Tailor
111 16/11/1849 Robert Williams FA Ba Farmer Murcyplau Wm Wms Farmer Anne Williams FA Sp Penrhyn bach Wm Griffith Farmer
112 16/11/1849 Humphrey Davies FA Ba Labourer Llyngelod David Sydney Lab Catherine Roberts FA Sp Capel Melyn Rbt Jones Lab
113 06/12/1849 William Griffith FA Ba Farmer Bodwrdda Wm Griffith Farmer Elizabeth Jones FA Sp Hirwaun Rbt Jones Farmer
114 17/12/1849 Hugh Griffith FA Ba Farmer Bryncroes Hy Griffith Butcher Elin Jones FA Sp Hirwaun Rbt Jones Farmer
115 03/01/1850 Hugh Griffith FA Ba Farmer Tyisaf Gth Matthew Farmer Elin Griffith FA Sp Brynmawr Gth Prichard Farmer
116 04/01/1850 John Williams FA Ba Mariner Dalarnant Rowland Wms Farmer Jane Griffith FA Sp Morfatrwynglas Gth Rbts Farmer
117 12/01/1850 John Griffith Roberts FA Ba Farmer Bennarth Fawr Owen Rbts Farmer Anne Jones FA Sp Cadlan Uchaf Wm Jones Farmer
118 26/01/1850 John Griffiths FA Ba Mariner Cefn Ev Griffith Mariner Mary Griffith FA Sp Brynmawr Gth Prichard Farmer
119 14/03/1850 Nathaniel Williams FA Ba Farmer Bardsey Wm Nathaniel Farmer Margaret Williams Mi Sp Bardsey John Wms Farmer
120 14/03/1850 Evan Hughes FA Ba Mariner Bardsey Ev Hughes Farmer Catherine Williams FA Sp Talcenyfoel Wm Thomas Lab
121 17/05/1850 Hugh Jones FA Ba Labourer Brynchwilod NK Jane Williams Mi Sp Cilyradwy Wm Davies Lab
122 18/05/1850 Thomas Evans FA Ba Labourer Oenyfron NK Mary Thomas Mi Sp Village T Ellis Parish Clk
123 04/06/1850 Griffith Owen FA Ba Weaver Refail Newydd John Owen Weaver Anne Griffith FA Sp Factory Gth Jones Farmer
124 21/06/1850 Griffith Griffith FA Ba Farmer Tynrhos Ellis Gth Farmer Elizabeth Roberts FA Sp Bugeilus Fawr Hugh Rbts Farmer
125 01/11/1850 John Williams FA Ba Farmer Caeforis Wm Rbts Farmer Sarah Jones FA Sp Shop Village John Wms Lab
126 25/12/1850 Lewis Williams FA Ba Farmer Tirbobog Wm Griffith Farmer Jane Hughes FA Sp Tirbobog NK Lab
127 10/01/1851 William Jones FA Ba Farmer Deuglawdd John Jones Farmer Anne Lewis FA Sp Melin Bodwrdda L Evans Mariner
128 07/02/1851 Richard Jones FA Ba Tailor Plasminffordd Hugh Jones Mason Jane Ellis FA Sp Ty fwg Morgan Ellis Lab
129 13/03/1851 Hugh Roberts FA Wi Mariner Village Gth Rbts Farmer Mary Jones FA Sp Village John Evans Lab
130 04/04/1851 Job Jones FA Ba Farmer Rerw John Job Weaver Elizabeth Jones FA Sp Tynffynon John Gth Farmer
131 17/10/1851 Thomas Jones FA Ba Labourer Court Thos Jones Lab Hannah Roberts FA Sp Cae Engan David Rbts Lab
132 25/10/1851 John Williams FA Ba Labourer Bodwrdda Wm Wms Smith Mary Jones FA Sp Bodffordd J Prichard Merchant
133 14/11/1851 Griffith Jones FA Ba Tailor Aelwyd Isa Thos Jones Lab Anne Roberts FA Sp Pencwm Rbt Rbts Lab
134 22/11/1851 Richard Williams FA Ba Smith Garreg Fawr Rd Wms ? Elin Jones FA Sp Ty Isaf John Griffith Farmer
135 11/04/1851 Griffith Evans FA Ba Preacher Plas yng Ngheidio Rd Evans Farmer Elin Jones Mi Sp Shop Pencaerau Gth J Shopkeeper
136 18/04/1851 William Daniel FA Ba Labourer Pwlldefaid Daniel Daniel Lab Elizabeth Roberts FA Sp Pencwm Rbt Rbts Farmer
137 02/08/1851 Robert Griffith FA Ba Farmer Morfatrwynglas Griffith Job Lab Jane Ellis FA Sp Bodferin Gth Ellis Farmer
138 22/08/1851 John Griffith FA Ba Weaver Factory Gth Jones Farmer Anne Jones FA Sp Pencaerau Abraham J Farmer
139 13/02/1852 Hugh Roberts FA Ba Labourer Dwyros Rbt Wms Farmer Elin Jones FA Sp Llanllawen Bach J Prichard Farmer
140 13/03/1852 Richard Griffith FA Ba Farmer Brynmawr Gth Prichard Farmer Elin Griffith FA Sp Fachwen Rbt Griffith Farmer
141 12/04/1852 William Jones FA Ba Labourer Bodwyddog NK Jane Thomas FA Sp Rystum? Thos Jones Lab
142 17/05/1852 William Roberts FA Wi Smith Rhoell? Rbt Rbts Weaver Jane Hughes FA Sp Ystohelyg Bach Hugh Rbts Farmer
143 18/05/1852 John Griffith FA Ba Mariner Casgandriffus NK Margaret Owen FA Sp Bryntirion Owen Gth Lab
144 29/05/1852 Robert Williams FA Wi Mariner Brondrwydd Wm Davies Farmer Mary Griffith FA Sp Ty Mawr John Gth Farmer
145 06/11/1852 James Jones 32 Ba Mariner Pandy Aberdaron Owen Jones ? Jane Cadwalader 27 Sp Pwllmelyn Jeremiah C Lab
146 19/11/1852 Robert Hughes 24 Ba Farmer Hendre Cennin Hugh Hughes Farmer Sarah Jones 21 Sp Cadlan Isaf Thos Jones Farmer
147 26/11/1852 Rhys Morris FA Wi Farmer Llanaelhaiarn Gth Prys Farmer Martha Jones FA Sp Tyn y Pant John Prichard Tailor
148 17/12/1852 John Williams 25 Ba Joiner Llaniestyn Thos Wms Joiner Catherine Evans 22 Sp Tyn y Cae John Evans Farmer
149 06/05/1853 Robert Ellis FA Ba Labourer Carreg Fawr Hugh Evans Lab Eleanor Roberts FA Sp Ty Tan y Fron Rbt Hughes Weaver
150 26/08/1853 John Evans FA Ba Labourer Berth-aur Evan Jones Lab Anne Jones FA Sp Ty-isa John Jones Lab
151 15/11/1853 David Jones FA Wi Farmer Gwyddel John Evans Farmer Anne Thomas FA Sp Beudyr Rhos Arthur Thos Drover
152 03/12/1853 John Jones FA Ba Labourer Penrhyn John Evans Weaver Catherine Jones FA Wi Ty-cae-bach John Wms Lab
153 08/12/1853 Arthur Jones FA Ba Farmer Caellan Uchaf Wm Jones Farmer Anne Griffith FA Sp Bodwrdda Hugh Gth Farmer
154 06/01/1854 Rowland Jones FA Ba Labourer Neigwl Ganol J Rowlands Farmer Jane Roberts FA Sp Cyll-y-felin Rbt Ellis Lab
155 10/03/1854 William Jones FA Ba Farmer Ysgubor-bach Wm Jones Farmer Anne Jones FA Wi Cyll-y-felin Rbt Rbts Farmer
156 19/05/1854 William Jones 22 Ba Labourer Secar John Jones Farmer Anne Jones 21 Sp Tocciau J Humphrey Farmer
157 26/05/1854 John Williams 20 Ba Labourer Penrhos John Wms Carrier Eleanor THomas 20 Sp Cryddyn Wm Thomas Lab
158 19/08/1854 Evan Hughes 27 Ba Joiner Cors Cilan Cadwalader H Joiner Margaret Hughes 19 Sp Y Dafarn Hugh H M Mariner
159 05/09/1854 Robert Hughes FA Ba Labourer Hendre Bach Hugh Edwards Lab Jane Thomas FA Sp Dwyros Thos Jones Joiner
160 09/02/1855 Griffith Roberts FA Ba Labourer Pen-y-bryn Gth Rbts Farmer Martha Ellis FA Sp Congl Cae Rbt Ellis Farmer
161 15/06/1855 Griffith Williams FA Wi Farmer Cefn Wm Evans Lab Eleanor Jones FA Sp Cefn J Humphrey Farmer
162 05/10/1855 Robert Jones FA Ba Farmer Llanystumdwy John Jones Farmer Laura Jones FA Sp Cadlan Isaf Thos Jones Farmer
163 20/10/1855 Thomas Ellis FA Ba Labourer Bodwrdda Ellis Thomas Lab Anne Methusalem FA Sp Village Meth Mark Farmer
164 03/11/1855 Griffith Jones FA Ba Labourer Ty Cornel John Evans Farmer Ellen Williams FA Sp Ty Newydd Wm Hughes Farmer
165 15/11/1855 John Prichard 22 Ba Labourer Llanbedrog John Prichard Lab Jane Roberts 21 Sp Pen-y-cwm Robert Rbts Lab
166 01/12/1855 Griffith Jones FA Ba Farmer Ty Newydd J Gth Mast Mariner Margaret Griffiths FA Sp Ty Newydd G Rbts M Mariner
167 22/12/1855 William Jones FA Ba Farmer Gwyddel David Jones Farmer Elizabeth Jones FA Sp Llanllawen Evan Jones Farmer
168 26/01/1856 Thomas Griffith FA Wi Shoemaker Cwmcoryn Gth Jones Shoemaker Mary Jones FA Sp Exchequer John Jones Farmer
169 02/02/1856 Ellis Jones 21 Ba Labourer Ysgubor Bach John Wms Lab Elizabeth Daniel 27 Sp Ty Newydd Daniel Rbts Tailor
170 12/02/1856 William Jones FA Ba Farmer Shop Aberdaron Rd Jones Shopkeeper Magdalen Roberts FA Sp Cwrt Owen Rbts Farmer
171 11/04/1856 James Thomas FA Ba Joiner Carmel Hugh Thomas Lab Catherine Evans 20 Sp Rhedynfra Evan Rbts Lab
172 03/05/1856 Griffith Ellis FA Ba Mariner Bryndu Robert Ellis Farmer Anne Williams FA Sp Deunant Gth Wms Farmer
173 16/05/1856 William Roberts FA Ba Labourer Dwyros Robert Wms Lab Margaret Evans FA Sp Pwlldefaid Ev Hughes Farmer
174 14/06/1856 William Williams FA Ba Farmer Bryncroes Rd Wms Farmer Mary Roberts FA Sp Bogelys Fawr Hugh Rbts Farmer
175 01/08/1856 Harry Thomas FA Ba Fisherman Ty-fry Thos Parry Farmer Eleanor Jones FA Sp Bodermid Uchaf J Jones Shoemaker
176 14/11/1856 William Hughes 21 Ba Labourer Tyr Glynn Hugh Edwards Lab Catherine Parry 22 Sp Bryncanol Rd Parry Lab
177 11/04/1857 Thomas Jones FA Ba Mason Graigr Ewig Rd Jones Mason Anne Roberts FA Sp Fachwen Rbt Griffith Farmer
178 21/05/1857 Hugh Evans 36 Wi Joiner Ystohelig Bach Evan Rbts Farmer Ellen Williams 37 Sp Penllech Wm Richard Tailor
179 04/07/1857 James Parry FA Ba Farmer Tyn-y-mynydd Harry Thomas Farmer Sydney Jones FA Sp Cefn-nona John Jones Mariner
180 16/07/1857 Evan Hughes FA Wi Mariner Talcen-y-Foel Evan Hughes Farmer Catherine Jones FA Sp Talcen-y-Foel John Gth Mariner
181 11/12/1857 Marc Jones 22 Ba Labourer Methlem Rbt Jones Lab Catherine Williams 22 Sp Tyn bach Wm Evans Mariner
182 26/12/1857 Henry Williams FA Ba Mast Mariner Liverpool Wm Nathaniel Farmer Ellen Williams FA Sp Rhydlios Wm Wms M Mariner
183 13/02/1858 Hugh Jones FA Ba Mariner Bodermyd Isaf Wm Jones Farmer Ellen Roberts FA Sp Ystohelig-bach Evan Rbts Farmer
184 02/04/1858 Thomas Jones 22 Ba Labourer Pen-y-caerau Wm Jones Lab Elinor Jones 22 Sp Ystum Thos Jones Lab
185 10/04/1858 Richard Evans FA Ba Farmer Llanbeblig Gth Evans Farmer Margaret Jones FA Sp Ty mawr John Gth Farmer
186 11/06/1858 Hugh Williams FA Ba Farmer Llanfihangel Owen Wms Farmer Jane Evans FA Sp Hendreucha Thos Evans Farmer
187 03/12/1858 Robert Williams FA Ba Farmer Llaniestyn Wm Rbts Tailor Ellen Evans FA Sp Gilfach Ev Richards Farmer
188 10/12/1858 Robert Roberts FA Ba Shoemaker Denbighshire Ed Rbts Mason Laura Jones FA Sp Ty Newydd John Davies Farmer
189 31/12/1858 Thomas Williams FA Ba Labourer Carreg Plas Wm Thomas Lab Ann Griffith FA Sp Glanrhyd Wm Griffith Farmer
190 08/01/1859 Robert Griffith FA Ba Farmer Bryn Wm Griffith Farmer Ellin Griffith 20 Sp Blawdty Hugh Griffith Farmer
191 12/02/1859 Morris Williams FA Ba Farmer Tirethan Rd Wms Farmer Elisabeth Jones FA Sp Ty Howell Gth Jones Farmer
192 09/04/1859 William Richards FA Ba Farmer Bryneithin Rd Edmund Farmer Jane Roberts FA Wi Pentre Ev Rbts Farmer
193 27/08/1859 Richard Thomas FA Ba Labourer Tanyrallt Rhiw Thos Rbts Mariner Jane Williams Mi Sp Tynymynydd Hugh Wms Lab
194 10/11/1859 Henry Parry FA Wi Farmer Caer Vicar Hy Thomas Farmer Margaret Williams FA Wi Caer Vicar Wm Wms Lab
195 15/11/1859 John Jones 22 Ba Labourer Carreg John Wms Mariner Ellen Williams 21 Sp Glanyrafon Wm Thomas Joiner
196 30/12/1859 Richard Jones FA Ba Labourer Bryncroes John Gth Shoemaker Jane Williams FA Sp ? Gth Wms Farmer
197 14/01/1860 Robert Jones FA Ba Labourer Brynmawr Jason Jones Lab Gaynor Thomas FA Sp Pendref Thos Parry Farmer
198 07/02/1860 David Jones FA Wi Bailiff Cefnamwlch P Jones Bailiff Esther Griffith FA Sp Bodwrdda Hugh Gth Farmer
199 07/04/1860 Griffith Jones FA Ba Store Keeper Llanllawen Ev Jones Farmer Catherine Jones FA Sp Bod-isaf Wm Jones Farmer
200 26/05/1860 William Griffith 43 Ba Labourer Cadlan-isaf Gth Wms Lab Margaret Thomas 34 Sp Ysgo T Ellis Parish Clk
201 08/07/1860 Owen Griffith FA Ba Master Mariner Pant Gth Rowland Farmer Claudia Griffith FA Sp Ty-mawr John Gth Farmer
202 03/12/1860 William Davies FA Ba Ironmonger Pwllheli Rd Davies Shipbuilder Claudia Jones FA Sp Village Rd Jones Sh'keeper
203 25/12/1860 William Jones FA Ba Joiner Bangor John Jones Lab Margery Prichard FA Sp Tyddyn-engan Jeremiah P Lab
204 04/01/1861 Robert Williams FA Ba Farmer Pwlldefaid David Wms Farmer Jane Roberts Mi Sp Cwrt Owen Rbts Farmer
205 16/02/1861 Robert Prichard FA Ba Mariner Bardsey Gth Prichard Farmer Ellen Evans FA Sp Ahegraig Evan Wms Farmer
206 22/02/1861 Rees Griffiths FA Ba Mariner Bryn-mawr Gth Gths Joiner Anne Williams FA Sp Hendy Gelli Rbt Wms Farmer
207 01/04/1861 Owen Roberts 22 Ba Labourer Plas-newydd Rbt Owen Lab Jane Williams 19 Sp Moelfra Wm Evans Mariner
208 10/05/1861 Evan Williams FA Ba Joiner Glan-yr-afon Wm Thomas Joiner Jane Hughes FA Sp Cyll-y-felin bach Hugh Gth Farmer
209 15/05/1861 Henry Edmund 20 Ba Labourer Methlem Edmund Richards Lab Elizabeth Jones 18 Sp Morfa Trwyn Plas John Rbts Lab
210 01/11/1861 Griffith Owen FA Ba Farmer Meillionydd Wm Owen Farmer Elizabeth Griffith FA Sp Bodwrdda Hugh Gth Farmer
211 08/11/1861 William Jones FA Ba Joiner Village John Wms Mariner Dorothy Williams FA Sp Ardd-las Ev Wms B'ksmith
212 13/11/1861 William Thomas 19 Ba Mariner Glan-yr-afon Wm Thomas Joiner Jane Jones 19 Sp Llain Bryncroes John Jones Lab
213 16/11/1861 Evan Jones FA Ba Labourer Bodwrdda Evan Jones Carrier Sarah Williams FA Sp Cadlan-uchaf Gth Wms Farmer
214 21/12/1861 John Jones FA Ba Farmer Bodisaf Wm Jones Farmer Mary Williams FA Sp Boderwyd-isaf Wm Jones Farmer
215 18/02/1862 Richard Williams FA Ba Miller Felin Bodwrdda Wm Rbts Farmer Jannett Hughes FA Sp Felin Bodwrdds Hugh Hughes Miller
216 02/05/1862 Griffith Jones FA Ba Farmer Bryn Wm Griffith Farmer Sydney Jones FA Sp Morfa-mawr David Jones Farmer
217 23/05/1862 Robert Davies FA Ba Manufacturer Pen-y-caerau Rbt Davies Lab Dorothy Griffith FA Sp Pen-y-cae Gth Wms Farmer
218 23/05/1862 Morris Williams FA Ba Farmer Bardsey Wm Nathaniel Farmer Jane Hughes FA Sp Bardsey Ev Hughes Farmer
219 07/06/1862 Ellis Thomas FA Ba Farmer Hendy Thomas Ellis Farmer Mary Parry FA Sp Pen-y-caerau Harry Parry Farmer
220 08/07/1862 Richard Jones FA Ba Farmer Pen-y-maes Thos Jones Farmer Mary Jones FA Sp Brynlys Fawr J Thomas Farmer
221 25/10/1862 John Roberts FA Ba Farmer Cwrt Owen Rbts Farmer Catherine Jones FA Sp Tyddyn-bychan Gth Jones Farmer
222 08/04/1863 Thomas Davies FA Wi Master Mariner Glamorgan Jas Davies M Mariner Jane Jones FA Sp Penycaera Gth J Shopkeeper
223 29/05/1863 Rowland Hughes FA Ba Farmer Bogelys Fawr Hugh Rbts Farmer Ellen Jones FA Sp Bodferin John Wms Farmer
224 25/08/1863 Thomas James FA Wi Farmer Pembroke Hy James Farmer Jane Williams FA Sp Bardsey Wm Nathaniel Farmer
225 20/08/1863 John Hughes FA Ba Farmer Tynrhos Hugh Davies Farmer Margaret Evans FA Sp Arddlas Evan Wms Smith
226 24/10/1863 Richard Jones FA Ba Labourer Gerthrien John Rowland Farmer Catherine Parry FA Sp Cyll-y-felin Ellis Parry Mariner
227 27/11/1863 Robert Parry FA Ba Labourer Ty-fry Thos Parry Farmer Catherine Hughes FA Sp Village Hugh Griffith Lab
228 11/12/1863 William Roberts 59 Wi Farmer Ty-tan-y-fron Rbt Owen Farmer Sarah Jones 28 Sp Ty-tan-y-fron Rd Jones Farmer
229 17/05/1864 Robert Roberts FA Ba Labourer Methlem Griffith Rbts Lab Hannah Jones Mi Sp Pant-y-dwr Wm Jones Lab
230 06/08/1864 Richard Roberts FA Ba Farmer Ty'r-glyn Hugh Rbts Farmer Ellen Evans FA Sp Hendreuchaf Thos Evans Farmer
231 17/12/1864 John Jones FA Ba Weaver Factory Wm Jones Weaver Jane Roberts FA Wi Pandy Owen Jones Fuller
232 26/12/1864 William Williams 21 Ba Labourer Barach Llangian John Wms Weaver Elizabeth Williams 20 Sp Ty-bach Wm Evans Mariner
233 26/06/1865 William Jones FA Wi Labourer Pant-y-dwr Wm Jones Lab Anne Jones FA Sp Bryn-hafodydd John Edwards Lab
234 27/01/1866 John Griffith 19 Ba Labourer Trygarn Wm Griffith Lab Catherine Evans 24 Sp Ty'r Capel Harry Hughes Lab
235 18/05/1866 Griffith Jones 20 Ba Labourer Llainwen John Wms Weaver Jane Parry 22 Sp Cyll-y-felin Ellis Parry Mariner
236 17/07/1866 Richard Griffith FA Ba ? ? Gth Pritchard Farmer Mary Griffith FA Sp Aberdaron Evan Griffith ?
237 30/07/1866 Samuel Jones FA Ba Mariner Bryn-y-Park John Jones Lab Margaret Griffiths FA Sp Tyn-lon John Griffith Lab
238 09/11/1867 Griffith Hughes FA Wi Farmer Tyn-lon Evan Hughes Farmer Anne Thomas FA Sp Tir-glyn John Thomas Farmer
239 12/11/1867 Robert Prichard FA Ba Labourer Clynog Humphrey P Lab Elizabeth Williams FA Sp Geufron-fawr David Wms Joiner
240 31/12/1867 Thomas Jones FA Ba Farmer Bardsey Evan Jones Farmer Jane Williams FA Sp Bardsey Wm Williams Farmer
241 12/03/1868 Robert Roberts FA Ba Labourer Pen-y-groeslon Gth Jones Tailor Mary Jones FA Sp Cottage J Richards Farmer
242 24/12/1868 John Griffiths FA Ba Farmer Ty-isaf John Gth Farmer Ann Williams FA Sp Brynsander Gth Wms Farmer
243 06/03/1869 Robert Jones FA Ba Farmer Pen-y-caerau Abraham J Farmer Jane Davies FA Sp Pen-y-caerau Rbt Davies Smith
244 17/05/1869 Griffith Hughes 19 Ba Labourer Bryncroes Wm Hughes Lab Elizabeth Jones 19 Sp Capel-melyn John Wms Lab
245 22/10/1869 Samuel Jones FA Ba Farmer Bardsey Ev Jones Farmer Catherine Williams FA Sp Bardsey Wm Wms Farmer
246 22/10/1869 Evan Prichard FA Ba Fisherman Bardsey Gth Prichard Farmer Catherine Jones FA Sp Bardsey John Evans Farmer
247 03/11/1869 Hugh Hughes FA Ba Farmer Bardsey Ev Hughes Farmer Margaret Williams FA Sp Bardsey Wm Wms Farmer
248 04/01/1870 Robert Hughes 28 Ba Farmer Bodferin Rd Hughes Farmer Ellen Williams 22 Sp Tyn-y-gamdda Wm Davies Farmer
249 22/01/1870 Griffith Evans FA Ba Farmer Hendre-uchaf Thos Evans Farmer Margaret Price Mi Sp Glanrafon Wm Price Butcher
250 18/04/1870 Thomas Roberts FA Ba Mason Graig Wm Roberts Mason Ellen Jones FA Sp Safnpant John Evans Farmer
251 14/05/1870 Richard Williams FA Ba Labourer Tan-y-fron Gth Wms Farmer Jane Thomas FA Sp Pwll-y-cyw John Thomas Farmer
252 18/06/1870 John Evans FA Ba Mariner Safnpant John Evans Farmer Mary Evans FA Sp Garreg-fawr Wm Evans Farmer
253 01/10/1870 John Lewis FA Ba Labourer Penrhyn Lewis Owen Lab Elizabeth Williams FA Sp Deunant Gth Williams Farmer
254 09/10/1870 John Jones FA Ba Drover Llanllawen Evan Jones Farmer Mary Jones FA Wi Bodermyd Isaf Wm Jones Farmer
255 Void Void Void V V Void Void Void Void Void V V Void Void
256 15/11/1870 John Hughes 23 Ba Labourer Ty Mawr Rd Hughes Farmer Catherine Owens 22 Sp Bodwrdda John Owens Lab
257 26/11/1870 David Owen FA Ba Manufacturer Factory Daniel Owen Manuf Elizabeth Ellis FA Sp Aberdaron Rbt Ellis Farmer
258 20/01/1871 William Thomas FA Ba Farmer Pendre Wm Thomas Farmer Gaynor Parry FA Sp Pendref Owen Parry Farmer
259 16/11/1871 William Jones FA Ba Labourer Hendy Wm Jones Lab Miriam Jones FA Sp Pant Bryncroes John Wms Lab
260 Void Void Void V V Void Void Void Void Void V V Void Void
261 14/11/1872 Henry Owens 21 Ba Labourer Hendy Owen Parry Farmer Laura Evans 22 Sp Penarfynydd Hugh Evans Joiner
262 08/02/1873 John Roberts FA Ba Mariner Bryncroes Owen Rbts M Mariner Elizabeth Williams FA Sp Ty-newydd Rbt Wms Farmer
263 02/08/1873 Griffith Hughes FA Ba Farmer Morfa Hugh Rbts Farmer Sarah Roberts FA Wi Aberdaron Rd Jones Farmer
264 27/12/1873 Richard Thomas 38 Wi Quarryman Llanberis Ev Thomas Lab Ellen Jones 45 Wi Glan-y-don Ev Rbts Farmer
265 17/01/1874 Robert Pritchard FA Wi Mariner Village Gth Pritchard Farmer Mary Griffith FA Sp Village David Rbts Lab
266 04/04/1874 Richard Roberts FA Ba Farmer Pen-y-cwm Rbt Rbts Farmer Elizabeth Williams FA Sp Ty-tan-y-fron Gth Wms Lab
267 06/06/1875 Griffith Griffiths FA Ba Mariner Bardsey Gth Mark Lab Anne Griffiths FA Sp Village Rd Gth Blacksmith
268 03/07/1875 John Griffith FA Ba Draper Pen-y-caerau Gth Gth Draper Mary Evans FA Sp Ty-hen Gth Evans Farmer
269 16/10/1875 Thomas Roberts Mi Ba Farmer Court Owen Rbts Farmer Lydia Williams FA Sp Annelog John Wms Farmer
270 23/10/1875 John Jones FA Ba Labourer Uwchlawr ffynnon Matthew J Farmer Ellen Williams FA Sp Ty Tanyfron Gth Wms Farmer
271 19/02/1876 Edward Williams FA Ba Farmer Penbryn-mawr Ed Wms Farmer Anne Griffiths FA Sp Cadlan Uchaf John Gth Farmer
272 13/06/1876 James T Jenkins FA Ba Light Keeper Isle of Wight J T J Mast Lightship Julie Ann Bowen Mi Sp ? Light House T Bowen L Keeper
273 07/07/1876 Evan Jones FA Ba Farmer Llanfaelrhys John Prichard Farmer Elizabeth Jones FA Sp Treian Rbt Jones Farmer
274 15/11/1876 Owen Evans FA Ba Labourer Mount Pleasant Evan Richards Lab Ann Jones FA Sp Mynydd-mawr Richard Jones Lab
275 02/06/1877 Owen Jones FA Ba Labourer Tynewydd Gth Jones Lab Jane Roberts FA Sp Pencaerau Wm Rbts Lab
276 19/01/1878 Simon R Ellis FA Ba Master Mariner Brynglas Nefyn E R E Ma Mariner Catherine Williams FA Sp Hendre David Wms Farmer
277 03/06/1878 Ellis Jones FA Ba Labourer Llanfaelrhys Ellis Jones Farmer Catherine Jones FA Sp Tyn-y-ffordd Evan Jones Farmer
278 19/05/1879 Ellis Jones FA Wi Labourer Rhydlios John Wms Lab Anne Jones FA Sp Bodferin John Wms Weaver
279 04/10/1879 Owen Roberts 16 Ba Labourer Ty-tan-y-fron John Rbts Farmer Elizabeth Roberts FA Sp Pen-y-bryn Gth Rbts Farmer
280 01/11/1879 William Griffith FA Ba Farmer Meillionydd bach Owen Gth Farmer Eliza Williams FA Sp Hendre David Wms Farmer
281 13/01/1880 Griffith Prichard FA Ba Farmer Bardsey John Wms Lab Jane Williams FA Sp Village Wm Jones Lab
282 02/10/1880 John Griffith 35 Wi Farmer Carreg-lefain Geo Gth Lab Martha Roberts 33 Sp Rbts Talcen-y-foel Gth Rbts Joiner
283 02/04/1881 Thomas Jones FA Ba Coach Prop Tociau Rbt Jones Farmer Elizabeth Rees FA Sp Cae Howell Rbt Rees Parish Clk
284 07/05/1881 Richard Jones 26 Ba Stonemason Bryncroes John Morgan Miner Margaret Evans 26 Sp Tanyfron Anelog John Evans Farmer
285 28/01/1882 Rowland Williams FA Ba Labourer Benallt Rhiw Evan Wms Farmer Ellen Griffith FA Sp Ty-mawr Hugh Gth Farmer
286 01/04/1882 William Williams FA Ba Master Mariner Caeforis John Wms Farmer Margaret Jones FA Sp Gwthrien Wm Jones Farmer
287 19/01/1883 David Williams FA Ba Stonemason Grepach Daniel Wms Farmer Jane Parry FA Sp Brynchwilog Hy Parry M Mariner
288 18/07/1883 John Davies FA Ba Farmer Cwmci Humphrey D Farmer Sarah Jones FA Sp Cwmci John J Quarryman
289 06/10/1883 James Phillips FA Ba Schoolmaster Deunant James Phillips Miner Catherine Jones Mi Sp Gwthrien Wm Jones Farmer
290 05/02/1884 John Williams FA Ba Farmer Dwyros David Wms Farmer Elizabeth Prichard FA Sp Dwyros John P Farmer
291 15/08/1884 Lamuel J Davis FA Ba Light Keeper Bardsey Edwin D Light Keeper Mary D Bowen FA Sp Bardsey Thos B Light Keeper
292 30/04/1885 William G Jones FA Ba Farmer Bodisaf Gth Jones Farmer Jane Roberts FA Sp Ty-tan-y-fron John Rbts Farmer
293 08/05/1885 Thomas Evans FA Ba Shoemaker Ty-cerrig Thomas Evans Lab Martha Roberts FA Sp Bugeilys-fawr Thomas Jones Lab
294 16/06/1885 William Williams FA Ba Farmer Hendre-bach William Wms Farmer Annie Owen FA Wi Ysgubor-bach Arthur Jones Farmer
295 31/10/1885 Hugh Jones 19 Ba Labourer Ysgubor-bach Gth Jones Mariner Ellen Roberts 20 Sp Pwlldefaid Richard Rbts Lab
296 11/12/1885 Michael Jones FA Wi Mariner Village John Rbts Farmer Mary Griffith FA Sp Village Gth Rbts Lab
297 17/06/1886 Henry Parry FA Ba Farmer Cyll-y-felin James Parry Farmer Mary Rees FA Sp Cochmoel Rbt R Parish Clk
298 03/09/1886 Griffith Evans FA Ba Farmer Penarfynydd Rbt Evans Farmer Jane Griffith FA Sp Gors Morris Gth Farmer
299 03/09/1886 Griffith Griffith FA Wi Farmer Rhydlios Ellis Gth Lab Mary Jones FA Sp Rhydlios Rowland J Lab
300 01/01/1887 Hugh Williams FA Ba Labourer Llawrdref Llangian Lewis Wms Farmer Mary Hughes FA Sp Tycanol Thos H Farmer
301 22/01/1887 Owen Williams FA Ba Farmer Pen-y-bryn Rbt Wms Farmer Mary Jones FA Sp Caehen Wm Jones Farmer
302 27/03/1887 Rowland Williams FA Ba Labourer Pent-wain? Wm Rowland Farmer Jennete Jones FA Sp Cilberth Elias Hughes Lab
303 05/05/1887 Griffith Williams FA Ba Joiner Anglesey Gth Wms Farmer Catherine Jones FA Sp Pandy John Jones Fuller
304 07/05/1887 William Jones FA Ba Labourer Morfa-mawr Richard Jones Lab Mary Jones FA Sp Village John Jones Joiner
305 26/12/1887 Lewis Roberts 21 Ba Labourer Pwlldefaid Gth Rbts Lab Mary Roberts 20 Sp Uwchmynydd Nathaniel Rbts Lab
306 22/09/1888 David Roberts FA Ba Farm Bailiff Carreg Plas Rbt Rbts ? Mary Pritchard FA Sp Nhegraig Rbt Pritchard ?
307 13/07/1889 Robert Roberts FA Ba Labourer Carreg Plas Rbt Rbts Lab Laura Parry Mi Sp Tairefail Rbt Parry Lab
308 27/06/1890 Lewis Jones 19 Ba Labourer Pant-y-dwfr John Pritchard Lab Ellen Jones 20 Sp Ty-nant Gth Jones Lab
309 01/11/1890 Hugh Jones 23 Ba MIller Aberdaron Wm Jones Carpenter Anne Parry 20 Sp Aberdaron Rbt Parry Lab
310 04/07/1891 Owen R Williams FA Ba Blacksmith Fantol Rbt Wms Blacksmith Ann Roberts FA Sp Glanrafon Rhydlios John Rbts Lab
311 16/01/1892 Hugh Jones FA Ba Blacksmith Pant Rowland J Farmer Catherine Jones FA Sp Penllech John Jones Farmer
312 19/11/1892 David Jones FA Ba Farmer Dwyros John Pritchard Lab Laura Williams FA Sp Grepach Daniel Wms Lab
313 12/01/1894 Richard Edmund 30 Ba Farmer Beryn Eithin Wm Edmund Farmer Anne Owen 28 Sp Penrhos John Owen Farmer
314 10/03/1894 Griffith Roberts 32 Ba Pig Dealer Penybryn Gth Rbts Farmer Catherine Jones 35 Wi Village Morris Gth Farmer
315 02/02/1895 Griffith Roberts FA Ba Farmer Bodvel Hall John Rbts Farmer Margaret Griffith FA Sp Bodwrdda Jeremiah Gth Farmer
316 07/04/1896 Griffith Hughes FA Ba Mariner Tyfwg Humphrey H Farmer Sydney Jones FA Sp Tanybryn Wm Jones Joiner
317 25/08/1896 William Griffith 26 Ba Farmer Blawdty Rbt Gth Farmer Anne J Williams 20 Sp Penrhyn Mawr Ed Wms Farmer
318 29/08/1896 Griffith Hughes 31 Ba Farmer Cadlan Isa Rbt Hughes Farmer Catherine Owen 31 Sp Llys Gwilym Thos O Shoemaker
319 22/09/1896 Evan M Jones 27 Ba Farmer Cardiganshire Ev Jones Farmer Jane Lloyd 28 Sp Vicarage Henry Lloyd Cleric
320 21/05/1897 Robert Ellis FA Ba Grocer Glanymor Thos Ellis Grocer Mary Ann Williams FA Sp Penasarn Thos W Coal Merch
321 16/08/1897 John D Williams FA Ba Quarryman Garndolbenmaen David Wms Farmer Ellen Wms Roberts FA Sp Brynffynon Gth Wms Tailor?
322 29/10/1898 William H Lloyd FA Ba Gentleman Vicarage Henry Lloyd Cleric Jane Jones FA Sp Tanybryn Wm Jones ?
323 17/12/1898 Thomas Jones FA Ba Labourer Glanymor Gth Jones Fisherman Jane Pritchard FA Sp Glanymor Evan P Fisherman
324 15/10/1899 Thomas Owen FA Wi Shoemaker Tynyffordd Wm O Shoemaker Jane Pritchard FA Sp Tynyffordd Jeremiah P Lab
325 14/11/1899 Griffith Williams 17 Ba Labourer Penycaerau Wm Wms Lab Catherine Owen 20 Sp Penycaerau Thos Owen Lab
326 30/04/1901 John C Jones 29 Ba Grocer Brymbo John Jones ? Mary Williams 24 Sp Ty Mawr Gth W Coal Merch
327 03/10/1906 Robert O Thomas FA Ba Farmer Deuglawdd Wm Thomas Farmer Catherine Jones FA Sp Llanllawen John Jones Farmer
328 22/12/1906 Richard Jones FA Ba Farmer Deuglawdd Gth Jones Farmer Elizabeth Jones FA Sp Gwyddel Farmer
329 11/11/1907 John Jones 29 Ba Farmer Bardsey Samuel J Farmer Jane Jones 23 Sp Beudy Newydd Gth Jones Lab
330 22/08/1908 Robert Roberts FA Ba Farmer Llidiardau John Rbts Farmer Laura Roberts FA Sp Bryn Maina Ellis Rbts Farmer
331 03/11/1908 John Jones FA Ba Bootmaker Pensarn Humph J Bootmaker Claudia Jones FA Sp Gwrthrian Wm Jones Farmer
332 18/06/1909 Hugh O Parry 27 Ba Labourer Bryn Goronwy Henry Parry Farmer Ann Roberts 24 Sp Tyr Efail Evan R Blacksmith
333 20/08/1909 John Hughes 45 Wi Farmer Ty Hen Rbt Hughes Farmer Jane Hughes 29 Sp Ty Hen John Hughes Lab
334 18/12/1909 Hugh Roberts 21 Ba Farm Servant Tynymynydd Lewis Rbts Lab Mary Evans 25 Sp Brynllan Ellis Evans Farmer
335 12/11/1910 Griffith O Williams FA Ba M Mariner Ret Pendref Owen Wms Farmer Mary Evans FA Sp Glanawel Edern Gth Evans Farmer
336 23/11/1910 Thomas O Lloyd 37 Ba Mariner Vicarage Henry Lloyd Cleric Jane Ellen Pritchard 26 Sp Tynllan Rbt P Mariner
337 06/06/1911 John R Williams 26 Ba Labourer Bodwrdda Hall Rd Griffith Lab Margaret Roberts 32 Sp W'house Pwllheli NK
338 06/11/1911 William Evans 19 Ba Labourer Tociau John Evans Carpenter Laura Roberts 22 Sp Rhoshirwaen Gth R Postman
339 02/03/1912 Thomas Jones 38 Ba Shoemaker Pensarn Humph Jones ? Margaret Williams 33 Sp Llaniestyn Hugh Wms Farmer
340 13/04/1912 Griffith Griffith 26 Ba Labourer Llanfaelrhys Rbt Gth Lab Jane Williams 19 Sp Plascoch Owen Wms Farmer
341 16/06/1912 John Owen 21 Ba Grocer Criccieth Edward Owen Lab Mary Evans 26 Sp Bellfield Thos E Shoemaker
342 17/11/1913 Richard Jones FA Ba Farmer Gwrthrian Wm Jones Farmer Catherine Hughes FA Wi Bellfield Thos E Shoemaker
343 16/05/1914 Griffith Williams FA Wi Gardener Carreg Owen Wms Gardener Susan Evans FA Wi Pwllheli Gth Pritchard Farmer
344 01/08/1914 Daniel Williams 35 Wi Farmer Greppach Daniel Wms Farmer Mary Griffith 21 Sp Tynygamdda Owen Gth Farmer
345 18/09/1915 Richard W Griffiths 33 Ba Farmer Ty Hen Owen Gths Farmer Ann Williams 31 Sp Ship Hotel John Wms Farmer
346 01/07/1916 James Parry 22 Ba Tailor Pensarn John Parry ? Mary Roberts 19 Sp Anhegraig David Rbts ?
347 20/08/1916 Richard H D Keeling FA Ba Soldier Rhyl J T J Keeling Tailor May J Armstrong FA Sp Carreg Plas Joseph A Serg R I C
348 18/09/1917 William J Williams FA Ba Ship Carpenter Minafon Wm Wms M Mariner Annie Roberts FA Sp Anhegraig David Rbts Bailiff
349 27/03/1918 John Hughes FA Ba Soldier Portland Rbt Hughes Grocer Catherine Williams FA Sp Ship Hotel J Wms Hotel Keeper
350 26/02/1919 Harold R Boxer FA Ba Marconi Op Devon John Boxer Rail Off Marjorie Owen FA Sp Vicarage Thos Owen Cleric
351 25/09/1919 Charles E Farrer 31 Ba Insurance Clerk Lancashire Alfred F Ins Clerk Jane W Evans 23 Sp Dwyros Cobden E M Mariner
352 27/09/1919 George C P Martin FA Ba Motor Mechanic Pwllheli R P Martin Weaver Mary Ellen Williams FA Sp Ship Hotel J S Wms Farmer
353 17/02/1921 John Jones 33 Ba Seaman Isallt Wm Jones Lab Edith Roberts 21 Sp Sarn John R Postmaster
354 21/09/1921 Robert Jones 38 Ba Seaman Plas Aberdaron Rd J Stonemason Ellen Roberts 28 Sp Anhegraig David Rbts Farmer
355 28/12/1922 Richard Jones 32 Ba Seaman Isallt Wm Jones Lab Lydia Ellis 23 Sp Bryndu Rbt Ellis Farmer
356 26/05/1923 Griffith Jones 30 Ba Farmer Tyr Efail Owen Jones Farmer Maggie Roberts 24 Sp Anhegraig David Rbts Farmer
357 11/10/1924 John Evans 38 Ba Farmer Bodnithoedd Rbt Evans (dec) Farmer Helena Laura Evans 22 Sp Dwyros Cobden E (dec) Mechanic
358 24/01/1925 Evan Williams 22 Ba Farm Servant Gorlan Bryncroes Roland Wms Farmer Ellen Jane Williams 19 Sp Greppach Rbt Wms Farmer
359 09/05/1925 William Thomas 37 Ba Farmer Crugau Mawr Thos W Thomas Farmer Sarah Jones 33 Sp Tynrhos Hugh Jones Farmer
360 24/10/1925 Robert Williams 55 Wi Farm Labourer Greppach David Wms (dec) Farmer Mary Hughes 43 Wi Pennant Jeremiah Rbts Farmer
361 10/11/1926 Griffith John Roberts 30 Ba Farmer Ynys Goch Llanaelhaiarn Rbt Rbts (dec) Farmer Mary Jones 29 Sp Bodermyd Isaf John Jones Farmer
362 25/04/1927 George Tennent Hogg 23 Ba Merchant Lodge Pwllheli John Hogg Colliery Prop Nellie Blodwen Jones 23 Sp Ty Newydd Hotel Ellis Jones Hotel Keeper
363 26/12/1927 William Evans 35 Ba Inspector 8 Danes Rd Exeter Richard Evans Garage F'man Elizabeth Jones 29 Sp Ty Newydd Hotel Ellis Jones Hotel Keeper
364 14/01/1930 Gruffydd Ilan Jones 28 Ba Foreman Draper 3 Penmount Square Rbt O Jones Saddler Laura Ellen Lloyd 29 Cephas Aberdaron Wm Henry Lloyd Butcher
365 18/02/1930 Evan Jones 21 Ba Farm Labourer Meillionydd Bach Thos Jones Farm Lab Annie Roberts 21 Sp Plas Bach Bardsey John Rbts Farmer
366 20/09/1930 Evan Griffith Jones 31 Ba Fisherman Glanarfor Thos Jones Fisherman Maggie Christmas Jones 20 Sp Garreg Fawr Rbt Jones Farmer
367 12/06/1931 John Roberts 22 Ba Farmer Llidiardau Rbt Rbts Farmer Ann Edmunds 30 Sp Refail Bach Rd Edmunds (dec) Miller
368 11/09/1931 John Roberts 31 Ba Farmer Plas Bach Bardsey John Rbts Farmer Elizabeth Jones 25 Sp Cefn John Jones Farmer
369 17/10/1931 John Edmunds 33 Ba Motor Lorry Driver Refail Bach Rd Edmunds (dec) Farmer Mary Ellen Hughes 29 Sp Fronoleu John Hughes Roadman
370 02/11/1931 Owen Henry Parry 27 Ba Garage Proprietor Nanhoron Arms Hotel Owen H Parry Lic Vict (ret) Annie Dilys Jones 25 Sp Ty Newydd Hotel Ellis Jones Hotel Keeper
371 25/01/1932 John Griffith Jones 44 Ba Master Grocer Wavertree Liverpool John Jones Gardener (dec) Ann Parry 36 Sp 2 Pensarn John Parry Mason (dec)
372 25/05/1932 William John Pritchard 30 Ba Gardener Brynllan John Pritchard Farm Lab Nellie Thompson 30 Sp Ty Newydd Hotel Henry T Coal Merchant (dec)
373 20/08/1932 Thomas John Jones 35 Ba Farmer Ystohelig Bach Evan Jones (dec) Farmer Annie Jones 31 Sp Bryn Sander Wm Jones Farmer
374 07/09/1933 David Hywel Roberts 36 Ba Customs and Excise Minffordd Merioneth Thos Rbts Railway Gd (ret) Janet Ellen Williams 34 Sp Ty Newydd Rhydlios Henry Wms Coal Merchant
375 14/10/1933 John Jones 62 Wi Farmer Bryn Mor Humph Jones Shoemaker Maggie Jones Owen 52 Sp Ysgubor Bach Wm Owen Mast Mariner
376 06/12/1934 John Richard Williams 49 Wi Blacksmith Glanafon Rd Wms Blacksmith Elizabeth Ellen Williams 52 Sp Glanafon John Wms (dec) Sailor
377 21/09/1935 Richard Nathaniel Roberts 27 Ba Builder Anhegraig David Rbts Farmer Ann Ellis 27 Sp Bryndu Rbt Ellis Seaman
378 18/11/1935 Griffith John Roberts 24 Ba Farm Hand Cae Engan Evan Rbts Farmer Annie Hughes 28 Sp Cil Adwy John Hughes Joiner
379 11/04/1936 Lewis Owen Griffith 31 Ba Joiner Refail Bach Owen Griffith Joiner Mary THomas 31 Sp Bodafon James Thomas Shoemaker
380 30/01/1937 Frank Elphicke 38 Ba Electrical Eng Tolley Sheffield Brett Agate E (dec) Architect Marguerite Clayton 39 Sp Hafod y Mor Wm Arthur Clayton Prof Music
381 05/10/1940 Edwin William Shipp 24 Ba Fitter Bryn Mair Thos Wm Shipp Engineer Jean Pritchard 20 Sp Talcen Foel Love Pritchard Labourer
382 08/11/1941 Thos James A Wills 40 Ba Mine Manager Terfyn Rhiw Thomas F Wills Carpenter Kathleen Morrison 16 Sp Llys Gwilym Arthur Morrison Clerk
383 24/12/1941 William John Jones 27 Ba Quarryman Llain Gwta Llaniestyn Sam Jones (dec) Farm Lab Mary Roberts 26 Sp Hendre Uchaf Hugh Rbts Farmer
384 28/02/1942 Evan William Roberts 34 Ba Motor Driver Haulfryn Sarn John Rbts (dec) Farm Lab Laura Hughes 29 Sp Arwel Evan Hughes (dec) Farmer
385 14/11/1942 Gwilym Price Williams 40 Ba Farmer Dwyros Wm Williams Farmer Catherine Jones 45 Sp Pensarn Thomas Jones Ind
386 26/06/1943 Gwilym Williams 31 Ba Tractor Driver Carrog Bryncroes Richard Wms Farmer Jane Catherine Jones 22 Sp Cwrt Rbt Jones Quarryman
387 12/02/1944 Percy Thomas Citts 24 Ba Soldier Gladstone Dock L'pool Arthur J C (dec) Railwayman Margaret May Jones 21 Sp Tegfan Rbt R Jones Roadman
388 10/02/1945 John Roberts Jones 28 Ba Butcher Tegfan Robet R Jones Roadman Jane Huxley Roberts 20 Sp Hendre Uchaf Hugh Rbts Farmer
389 05/12/1945 William Campbell 66 Wi Mining Engineer Ship Hotel Colin Campbell Mine Manager Margaret Alice Wyatt 50 Sp Ty Nant Aberdaron James Wyatt Surveyor
390 04/12/1948 Harold Allen Burgess 29 Ba Medical Student Northwich George Burgess Motor Eng Catherine Jane Dobson 30 Sp Plas Gwyn Botwnnog Lancelot Dobson Chauffeur
391 18/08/1949 Hugh Ronald Roberts 27 Ba School Teacher 9 Cardiff Rd Pwllheli David Rbts Quarryman Gweneth Williams 28 Sp Pwlldefaid Thomas Wms Draper
392 08/04/1950 Stanley Mason 25 Ba School Teacher Stoneleigh Manor Ave Donald Rex Mason Naval Off Gwyneth Ellen Williams 26 Sp Ty Cerrig Bryncroes Owen Wms Smith
393 10/05/1952 Benjamin Jones 41 Ba Farm Labourer Engan Rhoshirwaen John Jones Farmer Catherine Ellen Jones 38 Sp Ty Howell Pencaerau Wm Jones Farmer
394 22/09/1952 James Wharmby Knight 23 Ba Post Office Assistant Bradley Wrexham Matthew Knight Grocer Myra Jones 21 Sp Ty Howell Pencaerau Wm Jones Farmer
395 24/09/1952 Arthur Hughes 28 Ba Joiner Glan Eirian Morfa Nefyn John Hughes Driver Juliana Catherine Hughes 22 Sp Gwynant Rbt Gth Hughes Salesman
396 28/03/1953 John Clifford Moody 25 Ba Maintenance Eng Wavertree Liverpool James Moody Carter Dorothy Davies Evans 23 Sp Penrhyn Mawr John Evans Farmer
397 11/05/1957 John Emlyn Evans 23 Ba Farmer Tan y Fron Aberdaron Gth Evans Farmer Anwen Williams 19 Sp Ty'n Rardd Rhosfawr Charles Wms (dec) Q'man
398 26/10/1957 Hugh Gwynfor Williams 28 Ba Plasterer Ty Croes Bach Evan Wms Farmer Beti Dorothea Pritchard 21 Sp 3 Bryn Llan Aberdaron Wm Pritchard Painter
399 25/10/1958 Edward A G Roberts 29 Ba Farmer Ty Nesaf Bardsey Wm Roberts Storekeeper Jane Ellen Evans 29 Sp Cae Hen Aberdaron Wm Evans Farmer
400 03/01/1959 Hughie John Griffith 22 Ba Bricklayer Pen y Bryn Uwchmynydd Gth Rbt Griffith Farmer Olive Sarah Pritchard 26 Sp 3 Bryn Llan Aberdaron Wm Pritchard Painter
401 30/07/1960 Harry Smith 20 Ba Machine Operator Bryngolau St Morfa Nefyn Harry Smith Feather Merch Nancy Elizabeth Williams 17 Sp Trem y Don Richard Wms Plasterer
402 24/02/1962 David Vernon Pritchard 26 Ba Electrical Eng Brynhyfryd Boduan No Details Shirley Thompson Pritchard 23 Sp 3 Bryn Llan Aberdaron Wm Pritchard Painter
403 27/10/1962 Hugh John Griffith 31 Ba Farmer Sarn Fawr Sarn Thos John Gth (dec) Farmer Marjorie Fish 25 Sp Dauglawdd James Fish Farmer
404 27/12/1962 William Jones 32 Ba Clerk Holy Orders Vicarage Aberdaron Evan Jones Railway (ret) Elsie Stewart 27 Sp Fachwen Rhoshirwaen Thos Stewart Electrician
405 16/01/1963 Henry Ashley Edwards 25 Ba Medical Practitioner Trefeddyg Portdinorwic Henry Edwards Consultant Brenda Lloyd Roberts 23 Sp Llidiardau Owen Gth Rbts Farmer
406 05/06/1963 Alistair G S Philip 25 Ba Medical Practitioner Layton Blackpool Cecil S Philip G P Elin Menai Roberts 24 Sp Brychdir David H Rbts Customs
407 28/03/1964 Richard Alan West 24 Ba Plumber Llandudno Junction R H West (dec) Florence Evans 24 Sp Glanfa No details
408 22/04/1965 Richard Harris Roberts 24 Ba School Teacher 57 Sand St Pwllheli John H Rbts Postman Olwen Powell Jones 27 Sp Hafan Baden P Jones Council
409 29/05/1965 Geoffrey Smethurst Orrell 26 Ba Police Constable Grange over Sands Robert Orrell Bank Cashier Jennifer M Fish 25 Sp Deuglawdd James Fish Farmer
410 30/10/1965 Brian W R Peters 25 Ba Chartered Accountant London W2 Geo Peters Chemist Elin Evans 23 Sp Llannerch Aberdaron Wm Evans Grocer
411 22/10/1966 Stuart N Heap 25 Ba Schoolmaster Cheshire James N Heap Accountant Sydney E G Jones 28 Sp Eiriff Gth D Jones Mariner (ret)
412 21/09/1968 Carl James 29 Ba University Lecturer Derby George James Retired Elizabeth Evans 26 Sp Tan y Fron Gruffudd Evans Farmer
413 15/08/1969 John H E Pasmore 27 Ba Photographer Blackheath Victore Pasmore Artist Valerie R Syrett 27 Sp Conion Ganol Ernest A Syrett Civ Eng
414 30/08/1969 Ivan Leslie McClelland 23 Ba Farm Worker Bryn Hynog Llannor I W McClelland Unemployed Ann Cutts 22 Sp Iona Aberdaron Percy T Cutts Council Wkr
Entries Per Page
Displaying Page of